• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi lạ khi sync ứng dụng vào iphone

Phuong88

SAo em cứ bị lỗi này hoài, làm đủ cách rồi mà ko đc.Ai bik cách khắc phục bày em với :((

longgiang81

Super V.I.P
Vào AppStore tải 1 ứng dụng miễn phí về và cài đặt trên iPhone trước, sau đó mới Sync tiếp các ứng dụng đã đc c**k về sau. Nếu thấy báo lỗi "Application can't be open" thì Restart lại iPhone là xong.

Phuong88

để em thử cái đã

trên itunes e ko thấy cái ứng dụng nào free cả,hic.

Đã cài đc 1 game app free vào rồi,nhưng khi cài các game # vẫn báo lỗi ý :|

nhatminh305

bạn có acc free thì tải 1 app free rồi sync vào ip là oki àh máy mình cũng y như thế :)

Phuong88

mình đã thử tải 1 cái free về và sync bt nhưng các ứng dụng thuốc thỳ vẫn bó tay

XuanTruong

Super V.I.P
mình đã thử tải 1 cái free về và sync bt nhưng các ứng dụng thuốc thỳ vẫn bó tay

Bạn đọc kỹ các Topic ở khu iPhone này đi nhé! Thấy Bạn hỏi lung tung cả (Topic nào cũng thấy), chỉ nên hỏi các ý lớn, còn mấy cái lặt vặt thì tự Bạn nghiên cứu mới thấy thú vị chứ!:D

Phuong88

Bạn đọc kỹ các Topic ở khu iPhone này đi nhé! Thấy Bạn hỏi lung tung cả (Topic nào cũng thấy), chỉ nên hỏi các ý lớn, còn mấy cái lặt vặt thì tự Bạn nghiên cứu mới thấy thú vị chứ!:D
Bạn thông cảm,mình cũng nghiên cứu nát 4r rồi nhưng ko thấy ai mắc lỗi như mình,mình ko làm đc mới đi tham khảo chứ,cũng mò nát,mò đủ cách rồi:|

NguyenHuuTrong

Theo mình nghĩ thì khi restore iPhone bạn vào iTunes nó hỏi có restore những gì trước đó ko bạn chọn yes nên bị lỗi trên ! Khi restore New iPhone thì vào iTunes nếu nó có hỏi chọn New iPhone !

Phuong88

Do bạn chưa chép file MobileInstallation vô iPhone như đã hướng dẫn rồi. (http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=30253)

Em làm đi làm lại cái đó hơn chục lần rồi,chép xong rs lại máy thỳ toàn máu đen,ko hiện icon nào cả,khi thử sync 1 game thuốc thỳ nó lại báo lỗi 0xe800002e,rs lại máy thỳ ăn táo =)) .Lúc đo em lại phải cài lại bản custom của bác sonpham j đó.

Chẳng nhẽ ko ai có cách # giúp e ah :-/:-/

Chỉnh sửa cuối:

NguyenHuuTrong

Dùng bản FW gốc an toàn nhất ! rồi Unlock ! chứ mấy cái bản Custom mình hem thèm !;;) Nếu bản Custom lỗi gì iPhone sau khi restore Fw đó sẽ khổ đây;;):D nói túm lại "ta về ta tắm ao ta" :-?

chinhlv

Bạn thử download (hoặc tự tạo) bản Custom FW 2.x khác rồi restore lại xem thế nào. Hoặc bạn cài đặt apps trực tiếp bằng cách giải nén file .ipa, copy và set 0755.

Phuong88

Dùng bản FW gốc an toàn nhất ! rồi Unlock ! chứ mấy cái bản Custom mình hem thèm !;;) Nếu bản Custom lỗi gì iPhone sau khi restore Fw đó sẽ khổ đây;;):D nói túm lại "ta về ta tắm ao ta" :-?
he he , tóm lại giờ ko thèm game thuốc nữa ,cho chắc ăn, hôm qua giờ ret như chục lần rồi , ăn tào hoài nữa
Bạn thử download (hoặc tự tạo) bản Custom FW 2.x khác rồi restore lại xem thế nào. Hoặc bạn cài đặt apps trực tiếp bằng cách giải nén file .ipa, copy và set 0755.

bạn có thể hướng dẫn kux hơn chút hộ mình ko,cop vào đường dẫn nào vậy , Khi dow load về ứng dụng thuôc làm j có nén mà phải giải nén bạn .Mình ko hỉu lắm:-??

vtp9x

Em làm đi làm lại cái đó hơn chục lần rồi,chép xong rs lại máy thỳ toàn máu đen,ko hiện icon nào cả,khi thử sync 1 game thuốc thỳ nó lại báo lỗi 0xe800002e,rs lại máy thỳ ăn táo =)) .Lúc đo em lại phải cài lại bản custom của bác sonpham j đó.

Chẳng nhẽ ko ai có cách # giúp e ah :-/:-/

Ha..aa phát hiện lỗi của bạn rồi :)) . Máy tính không lỗi, itunes không lỗi, mà lỗi là ở bạn không chịu đọc kỹ hướng dẫn trước khi uống thuốc :D.
- file "MobileInstallation" dùng cho từng FW khác nhau nên khi chép nhầm thì ăn táo.
- Muốn cờ ..rắc thì các bạn đã nói hết rùi