• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lổi ngớ ngẩn SMS của P990!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

decon

Sau khi mình mod lại bộ icon cho con p9 thì mấy hôm nay để ý mới thấy khi có ai gởi tn tới thì máy nó kg còn hiện cái thông báo có tn mới trên màn hình today nữa,mà chỉ có cái icon bé tí trên thanh bars pin sóng thui.Có ae nào bết cách khắc phục kg?????.thanks.

Son_Do

Well-Known Member
Sau khi mình mod lại bộ icon cho con p9 thì mấy hôm nay để ý mới thấy khi có ai gởi tn tới thì máy nó kg còn hiện cái thông báo có tn mới trên màn hình today nữa,mà chỉ có cái icon bé tí trên thanh bars pin sóng thui.Có ae nào bết cách khắc phục kg?????.thanks.

Cái đó là do phần mềm MCleaner chặn tin nhắn của bạn chứ chẳng liên quan gì tới mod với hack cả và P990i lại càng không ngớ ngẩn.

decon

Cái đó là do phần mềm MCleaner chặn tin nhắn của bạn chứ chẳng liên quan gì tới mod với hack cả và P990i lại càng không ngớ ngẩn.

mình đâu có sdụng MCleaner đâu!!!!

Son_Do

Well-Known Member
mình đâu có sdụng MCleaner đâu!!!!

ủa vậy hả, mình đoán bậy mất rồi, xin lỗi bạn nhé. Bạn thử xóa cái mod icon của tin nhắn xem nó có bình thường lại không? Còn một lỗi nữa là nhiều khi tin nhắn trong hộp inbox nhiều quá nó cũng bị như vậy đấy.

Caohieu88

Bạn dùng bộ Statusbar pin sóng khác đi nhé, chắc bản đang dùng của bạn ko phải dành cho P990i rồi thì mới bị lỗi như vậy, vì trong file ZSBLIB.mbm có Icon của tin nhắn tới mà.. Mình gửi kèm bài bộ Status của P1i đã chỉnh sửa lại cho P99 mà mình đang dùng, bạn thử lại xem thế nào nhé! Thân!

Vitcon321

Lỗi này em đã từng bị Rồi Do bác chỉnh đâu đó vào chế độ trong control panel ah'
Bác vào control panel ---> devide vào 1 phần nào đó mà em quên mất rồi.nhưng bác thử nhớ lại coi có đổi gì trong control panel ko .Em chắc chắn 100% bác đổi 1 cái nào đó trong control panel rồi .
Để tối nay em lấy máy về thử nhớ lại coi hùi đó sửa làm sao :(
bác khoan up fw nhé.

Vitcon321

Rồi mình tìm ra dc cách giải quyết rồi :
Bác thử làm theo cách này :
Control panel--->Sound & Alerts rồi vào Message alerts, stick vào cái ô Display Nitification là OK !

NokuaN70

Well-Known Member
rất tiếc là không phải như Vitcon321 nói, mình đã kêu conde làm như vậy rùi mà không dc, ý của conde nói là không hiện tên người gửi tới chỉ hiện cái Icon chút xíu báo có tin nhắn chưa đọc thôi.

rockmeout

P9 của mình từ trước đến giờ có tin nhắn thì có mỗi cái biểu tượng bé xíu trên thanh bar thôi, có hiện tên người gửi đâu nhỉ? Mình chả mod icon i kiếc gì cả.

decon

Thanks mấy ae đã nhiệt tình giúp mình.từ chiều tới giờ mình đã vọc nát con p990i rùi nhưng vẫn chưa tìm được cách khắc phục.chắc reset lại thôi.(xin lỗi vì kg click thanks được vì online bằng mobile,sẽ thank các bác sau nha)

prothaibinh

Bạn cài bằngfile.sis gỡ bỏ xong. Con bằng cách chép thì phải xóa hết file đó đi. mà nếu thích thì >*<<*<*

Status
Không mở trả lời sau này.