• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi PM Advance Device Lock

ngodanhdu

Em đang sử dụng PM Advance Device Lock 1.0 cho máy N70Music. Sau khi đặt pass mới là 12345 và sử dụng ngon lành, em thấy cái pass này đơn giản quá và đổi lại thì nó báo đã đổi pass thành công. Tuy nhiên sau một phút, máy yêu cầu nhập pass để sử dụng máy, mặc dù em nhập đúng pass nhưng vẫn báo là sai. Sau đó em lại khởi động lại máy thì từ đó không thể nào nhập lại đúng được pass nữa. Thế là em pó tay luôn! Có bác nào giúp em cách giải quyết cái soft này không, em xin chân thành cảm ơn! (mà em đã rất thận trọng khi đổi pass, đảm bảo là không bị nhầm!Em cũng đã nghĩ đến 4met nhưng mà không sao mở máy ra được nữa!).:O

Kojiro

Super V.I.P
Bạn thử nhập lại pass mặc định chưa? Bạn cài pass cho máy luôn à?

ngodanhdu

Em đã nhập đủ kiểu, kể cả 0000 mà vẫn không ăn thua gì bác ạ. Tại em để cả mấy cái chức năng khác cũng ON, chỉ không khóa App thôi. Thế mới chết chứ.

Kojiro

Super V.I.P
Em đã nhập đủ kiểu, kể cả 0000 mà vẫn không ăn thua gì bác ạ. Tại em để cả mấy cái chức năng khác cũng ON, chỉ không khóa App thôi. Thế mới chết chứ.

Chắc chỉ còn chiêu cuối là 4mat thôi bạn à! Trình này mạnh lắm :(

ngodanhdu

Cám ơn bác. Thực ra em chưa 4met bao giờ cả! nên cũng hơi run tay! Nhưng chết cái là em không vượt qua cửa ải PASS của cái thằng Advance Device Lock để thao tác 4met bác ạ.

Kojiro

Super V.I.P
Cám ơn bác. Thực ra em chưa 4met bao giờ cả! nên cũng hơi run tay! Nhưng chết cái là em không vượt qua cửa ải PASS của cái thằng Advance Device Lock để thao tác 4met bác ạ.

Tắt máy, 4mat 4ngon bạn à. Cách thức hiện: pin còn đầy nhe, tắt máy, nhấn nút 3, nút gọi, nút # nhấn giữa 3 nút rồi nhấn nút nguồn, giữ cả 4 nút tới khi nào máy hiện lên bảng đen thui có chữ 4matting thì thả ra, chờ nó chạy.

Chú ý là rút thẻ nhớ ra nha.

ngodanhdu

Bác cho em hỏi: nếu rút thẻ nhớ ra thì dữ liệu trong thẻ nhớ vẫn còn, các chương trình em install trong memory card đến khi 4met xong cho thẻ vào vẫn chạy bình thường phải không vậy? Còn danh bạ thì em backup ra bằng cách nào vì trong danh bạ của em vẫn có một số nằm trong máy, một số nằm trong Card. Mà em dùng luôn cái backup trong Nokia Suite có được không bác nhỉ? Thanks bác nhiều!

Kojiro

Super V.I.P
Bác cho em hỏi: nếu rút thẻ nhớ ra thì dữ liệu trong thẻ nhớ vẫn còn, các chương trình em install trong memory card đến khi 4met xong cho thẻ vào vẫn chạy bình thường phải không vậy? Còn danh bạ thì em backup ra bằng cách nào vì trong danh bạ của em vẫn có một số nằm trong máy, một số nằm trong Card. Mà em dùng luôn cái backup trong Nokia Suite có được không bác nhỉ? Thanks bác nhiều!

Phải dùng backup của PC suite chứ sao giờ vì bạn ko vào máy được mà (mà ko biết có được ko nữa)

Tất nhiên trên thẻ của bạn vẫn còn các PM sau 4mat máy, nhưng sẽ có 1 số PM không chạy được như SmartMovie... do khi cài đặt nó có cài 1 số file vào máy.

ngodanhdu

Vâng, em thanks bác rất nhiều. Dù sao thì cũng không còn cách nào hay hơn cách của bác nữa rồi, nếu có vấn đề gì xin bác chỉ bảo giúp em nữa nhé. Cũng may có dịp này để còn học hỏi và tự làm 4m cho có kinh nghiệm đúng không bác:D

Một lần nữa: Thanks bác rất nhiều!!

MinhThang

Manager
Vâng, em thanks bác rất nhiều. Dù sao thì cũng không còn cách nào hay hơn cách của bác nữa rồi, nếu có vấn đề gì xin bác chỉ bảo giúp em nữa nhé. Cũng may có dịp này để còn học hỏi và tự làm 4m cho có kinh nghiệm đúng không bác:D

Một lần nữa: Thanks bác rất nhiều!!

Cái ADL 1.0 bạn không nên dùng nữa nhé, mình đã bị rồi nên biết, cũng N70 có máy cài vào đổi pass sài ngon ơ, còn có máy y chang như bạn đó.

ngodanhdu

Tắt máy, 3+gọi+# +nguồn (trên đỉnh máy) mà nó lại khởi động lại mới dở chứ bác ah ?

ngodanhdu

Trời đất, em nhấn đúng tổ hợp 4 phím gọi+3+*+nguồn mà vẫn không được bác ah. Máy lại khởi động lên và yêu cầu nhập pass của cái ADL đó. Bác có cách nào giúp em với không? THanks

ngodanhdu

Trời đất, em nhấn đúng tổ hợp 4 phím gọi+3+*+nguồn mà vẫn không được bác ah. Máy lại khởi động lên và yêu cầu nhập pass của cái ADL đó. Bác có cách nào giúp em với không? THanks

Kojiro

Super V.I.P

Căng à! Ko biết con này 4mat 4 ngón được không ta, được mà ta :-? Ráng làm lại xem sao.

ngodanhdu

Bác Kijiro ơi, em 4met đủ kiểu mà không được. Cuối cùng em bọn 18 Điện Biên Phủ chém em một nhát bác ạ:D!::))

Bác có cái nào thay cho cái ADL1.0 đó không cho em với. Em sài N70ME bác ah.

Cám ơn bác rất nhiều!

Kojiro

Super V.I.P
Bác Kijiro ơi, em 4met đủ kiểu mà không được. Cuối cùng em bọn 18 Điện Biên Phủ chém em một nhát bác ạ:D!::))

Bác có cái nào thay cho cái ADL1.0 đó không cho em với. Em sài N70ME bác ah.

Cám ơn bác rất nhiều!

Bọn ĐBP nó làm gì máy bạn? Nói mình nghe xem.

poison071089

Chạy lại PM bác ah. Em toi 150k!:(:))

Aha bác này bị chém cụt đầu ồi.Mặc cả thì chạy lại phần mềm mất 50k thui,bọn đấy đểu nhể,chỉ có cắm máy vào box,chạy lại cái vèo mà fang 150k.Ặc

Posted via Mobile Device

ngodanhdu

Đúng rồi. Hiệu ngoài chỉ có 50 nhưng tại em tin tưởng bọn này nên đành móc hầu bao thôi bác ah.:(