• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi sau khi up firm v31

Status
Không mở trả lời sau này.

suzu_sugus

Kính gửi tất cả các bạn + anh chị pro cùng các mod giúp đỡ mình trong trường hợp này. Sau khi đọc bài viết về firm v31 của hoden, mình có up firm bằng NSU, khi up thì bình thường, làm đúng các bước. Chỉ có cái sau khi load hết 127Mb thì nó ghi cần sạc pin 1 vài phút để đủ pin làm các bước tiếp theo( không biết nó có gây lỗi gì không). Sau khi sạc 1 lúc thì lại tiếp tục được, các bước sau thì bình thường. Sau khi hoàn thành các bước thì điện thoại mở lên, cứ 10 -> 15 giây đèn màn hình thui tối dần rồi nó tự động khởi động lại, cứ thế tiếp tục không ngừng. Còn 1 cách duy nhất là tháo pin. Nhìn chiếc đt mà đau xót quá, mong các bác hết sức giúp đỡ. Xin chân thành kảm ơn.
( mặc dù đã để lại comment trong topic của hoden nhưng mà sợ mọi người k để ý mà lại đag lo cho em điện thoại quá nên là làm cái riêng, mong mod để vài hôm giúp)

alphablue90

bạn thử reset phone xem, nếu ko được, thử up lại fw, ko được nữa thì mang ra care, ở đó xem nó nói thế nào

suzu_sugus

@ alphablue: cái quan trọng là chưa kịp reset thì nó tắt ngúm rồi. Còn vì 1 số lí do k đỡ được nên k mang ra care được

hakudo2408

@ alphablue: cái quan trọng là chưa kịp reset thì nó tắt ngúm rồi. Còn vì 1 số lí do k đỡ được nên k mang ra care được

pác xem qua bài của anh hổ đen rồi up thử = JAF xem biết đâu lại đc

hunght1

Bạn tắt nguồn rồi thử up lại bằng JAF xem sao. Máy mình cũng từng bị lỗi mấy lần,nhưng up lại lại ok :D

Anther1991

Bạn chờ nó tắt rồi ấn giữ nút đỏ + nút xanh + nút camera +cuối cùng là ấn giữ nút nguồn, giữ cả 4 nút cho tới khi nào máy khởi động vô màn hình có 2 bàn tay nắm nhau thì thôi.

acura

bác habaolinh có cách nào giúp em với. em cũng Up lên FW31 xong thì không vào Web đc, mang sim sang máy khác thì vẫn vào đc. em đang dùng Vinaphone. vào web là nó báo không có dịch vụ.
:-/

Anther1991

bác habaolinh có cách nào giúp em với. em cũng Up lên FW31 xong thì không vào Web đc, mang sim sang máy khác thì vẫn vào đc. em đang dùng Vinaphone. vào web là nó báo không có dịch vụ.
:-/
Bạn cài đặt lại gprs đi. Kể từ bước soạn tin nhắn đăng ký luôn. Mình từng bị giống bạn! ^^

yoyolove

máy của E từ khi úp lên FW31 thì hay bị chạm không trúng điểm (vào options ,thì nó qua Bach & Exit ) vào bàn phím bấm số thì nó lại vào contacts) E đả vào (setting >phone> touch input >touch sceen calibration> chậm tiếp 4 chấm rồi ok xong sử dụng được khoảng vài 3 phút thì lại bị ,các bác nào có cách nào chỉ dùm cho E với , cám ơn trước

acura

Bạn cài đặt lại gprs đi. Kể từ bước soạn tin nhắn đăng ký luôn. Mình từng bị giống bạn! ^^
Híc cài lại = cách gửi tin nhắn em làm nhiều lần nhưng tin nhắn cài đặt nó không chịu gửi về nó cứ báo là đã cài đặt thành công. em cài trong máy nó vẫn báo là có dịch vụ mạng va hiện lên chữ E, nhưng khi truy cạp mạng thì không có dịch vụ mạng. Bác hướng dẫn lại hộ em cái

duyht

Xin lỗi chủ pic cho mình ké tí nha.:(
Máy mình khi dung fim 31.08 thì hoàn toàn bình thường. Khi úp lên 31.101 bằng wifi thì thành công và mình đã reset lại máy. Thế nhưng minh vào xem ảnh thì những ảnh trong thẻ nhớ của mình không hiện lên mặc dù mình vào trực tiếp thẻ nhớ thì vẫn xem được bình thường. Vào phần cấu hình để chỉnh nhạc chuông thì những bài hát ở thẻ cũng chẳng load vào luôn, chỉ có một số chuông mặc định của máy (Nghe nhạc vẫn bình thường nha). Có ai bị như vậy ko và có cách nào giải quyết ko chỉ mình với. Máy của mình hàng FPT :(:)((

suzu_sugus

Thanks tất cả các bác nhá. Em đã up lại = Jaf thì đã được. Kòn nhữg bác nào có lỗi thì thử reset lại máy. Bằng k thì up bằng Jaf, chắc là được thôi. Nhờ mod đóng cái topic này lại hộ em nhá

panrai

Super V.I.P
Xem như đã xong các bạn chú ý dùm mình nhé mình đã có khu vực rùi có gì thì vào đó dùm mình,chủ đề sẽ lock tại đây

Status
Không mở trả lời sau này.