• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi trong khi uprom cho ETEN - xin giúp đỡ

Status
Không mở trả lời sau này.

kelangtri

Tối hôm qua trong tình trạng phê phê con tê tê, lôi máy ra vọc vạch.
Chã là buổi chiều có lên mạng vào trang eten-users.eu down được bản room. Về setup thữ.
Nhưng do phê quá nên ko đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi sài nên sự cố xảy ra: trong file readme nó ghi rõ là phải format thẻ xong rồi copy 2 file exe và bin vào để chạy. EM ko đọc kỹ, thấy có file upgrade.bat, tưởng nó củng chạy như bản room của anh PhamQuang, múc luôn. Chạy được chặp thì báo lỗi, hic, reset lại máy, nó chỉ vào cái màn hình bên ngoài (chữ glofish) xong rồi đứng in như Từ Hải luôn. Reset vào boot loader thì nó báo load SD card fail, trong khi cắm thữ máy khác thì vẫn bình thường nhé. Cắm cáp trên màn hình báo là USB connect, nhưng mà máy tính thì im re.
Hehe. Bác nào đã gặp trường hợp này thì chỉ giáo. ĐỊnh đem ra tiệm nhưng mà tham khảo ý kiến trước, xem vọc vạch gì tiếp nữa đc ko, ko được thì mới vác em nó ra tiệm.
Tình hình rất chi là tình hình. :D

PhamQuang

Manager
Nếu bạn đọc kỹ tham khảo các cách Up ROM thì không cần phải mang ra tiệm, tốn tiền mà có khi dễ bị lừa.
Giờ đây chỉ còn 2 cách để Up là dùng thẻ và Up qua USB với Tool chuyên dụng.
Bạn có thể dùng file ROM temp.dat của mình, đổi tên thành temp.bin rồi Up từ thẻ.
Tất cả là do bạn không đọc kỹ hướng dẫn mà ra cả thôi.

PhamQuang

Manager
Tối hôm qua trong tình trạng phê phê con tê tê, lôi máy ra vọc vạch.
Chã là buổi chiều có lên mạng vào trang eten-users.eu down được bản room. Về setup thữ.
Nhưng do phê quá nên ko đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi sài nên sự cố xảy ra: trong file readme nó ghi rõ là phải format thẻ xong rồi copy 2 file exe và bin vào để chạy. EM ko đọc kỹ, thấy có file upgrade.bat, tưởng nó củng chạy như bản room của anh PhamQuang, múc luôn. Chạy được chặp thì báo lỗi, hic, reset lại máy, nó chỉ vào cái màn hình bên ngoài (chữ glofish) xong rồi đứng in như Từ Hải luôn. Reset vào boot loader thì nó báo load SD card fail, trong khi cắm thữ máy khác thì vẫn bình thường nhé. Cắm cáp trên màn hình báo là USB connect, nhưng mà máy tính thì im re.
Hehe. Bác nào đã gặp trường hợp này thì chỉ giáo. ĐỊnh đem ra tiệm nhưng mà tham khảo ý kiến trước, xem vọc vạch gì tiếp nữa đc ko, ko được thì mới vác em nó ra tiệm.
Tình hình rất chi là tình hình. :D

Đã hoàn thành Topic hướng dẫn Up ROM.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33214

Thử cách thứ 3 thì khỏi tốn tiền và công mang ra tiệm.

cancel242

Các bác ơi, em up theo cách up qua dây syn thì chẳng bao giờ thấy cái nut Update nó enable cả, toàn disable, bác chỉ cho em cách khắc phục với, em cám ơn các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.