• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi up ROM: ERROR[244] - INVALID MODEL ID?

thangbiu

Tình hình là e có hạ room xuống 7004 1 vài lần để JB và thành công.nhưng lần này hạ xuống thì dính lỗi này.mặc dù vẫn là room e đã up thành công lần trước.Mong các bro có cách j giúp e với! E dung HTC Trophy T8686 Vodafone UK ( e đã up thử 1 vài room của trophy nhưng vẫn không được). Mong tin các bro.

PhamQuang

Manager
Tình hình là e có hạ room xuống 7004 1 vài lần để JB và thành công.nhưng lần này hạ xuống thì dính lỗi này.mặc dù vẫn là room e đã up thành công lần trước.Mong các bro có cách j giúp e với! E dung HTC Trophy T8686 Vodafone UK ( e đã up thử 1 vài room của trophy nhưng vẫn không được). Mong tin các bro.

Lỗi này xuất hiện là do bạn Up phiên bản ROM không thích hợp, hãy tìm tải phiên bản Vodafone UK up lại sẽ được.
Nếu muốn Up ROM bất kỳ Ship nào đó khác thì hãy sử dụng phương pháp Up bằng Gold Card, cũng sẽ được.

PhamQuang

Manager

Phương pháp update ROM bằng Gold Card bạn có thể đọc tham khảo tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-BẰNG-quot-GoldCard-quot-CHO-CÁC-DÒNG-HTC-WP7

thangbiu

e đã có thử 1 vài room của máy này rồi nhưng vẫn bị lỗi đấy! e sẽ thử update ROM bằng Gold Card xem thế nào. tks bác!

thangbiu

nhưng các bác cho e hỏi 1 câu hơi gà 1 chút.đọc mấy phương pháp update bằng goldcard thì thấy các bác có nói là phải dùng thẻ nhớ,cắm vào máy rồi gì gì đó...Nhưng con trophy không có thẻ nhớ thì làm thế nào...đại loại là e chưa hiểu chỗ đấy.mong các bác chỉ giáo...:(. Với cho e hỏi thêm là ở Hà nội thì chỗ nào bán y-cable này.!

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
nhưng các bác cho e hỏi 1 câu hơi gà 1 chút.đọc mấy phương pháp update bằng goldcard thì thấy các bác có nói là phải dùng thẻ nhớ,cắm vào máy rồi gì gì đó...Nhưng con trophy không có thẻ nhớ thì làm thế nào...đại loại là e chưa hiểu chỗ đấy.mong các bác chỉ giáo...:(
Thẻ ấy phải cắm vào một PDA khác chạy WM hoặc Android.
Các vấn đề liên quan đến Goldcard đã có topic để thảo luận, mời bác sang bên đó nhé.

jackpham

Mình cũng bị lỗi này khi ở mango beta không biết khi ra Mango chính thức nó có cho update lên không mấy bác?