• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi wifi X10 Android 2.1 ?

nqt9002

Mình vừa mới chuyển từ 5800 qua X10 Android 2.1 xài thử cảm giác ban đầu thì rất tuyệt sau khi nâng cấp ver từ 1.6 lên 2.1 nhưng ko bít vì sao cái wifi mình nó có vấn đề với những cái wifi ko co mật khẩu thì connect dễ dàng còn với những cái có thì rất khó để connect ko bít vì sao nữa. Ai có kinh nghiệm sử dụng có thể tư vấn cho mình đc ko? Thanks

nqt9002

hix hok có ai bít ag`? mình đã có cách khắc phục đc tạm thời nhưng mà vẫn ko ổn định lắm hix...

phuongcan

máy mình cũng gặp trường hợp tương tự mà không biết cách khác phục như thế nào. máy mình la X10a của teltra firmware 1.6. đang muốn up lên 2.1 mà không biết up như thế nào? có cao thủ nào ra tay giúp đỡ mình với.

Mình vừa mới chuyển từ 5800 qua X10 Android 2.1 xài thử cảm giác ban đầu thì rất tuyệt sau khi nâng cấp ver từ 1.6 lên 2.1 nhưng ko bít vì sao cái wifi mình nó có vấn đề với những cái wifi ko co mật khẩu thì connect dễ dàng còn với những cái có thì rất khó để connect ko bít vì sao nữa. Ai có kinh nghiệm sử dụng có thể tư vấn cho mình đc ko? Thanks

máy mình cũng gặp vấn đề tương tự bạn! không biết cách khắc phục làm sao?

nqt9002

up thì dễ thôi bạn lên trang chủ sony download phần mềm Sony Ericsson PC Companion 2.0 về sau đó cắm máy vào bấm vô cái start ở support zone phần software update chọn start sau đó bạn chờ sau khi máy download xong cái 2.1 về nó hiện thông báo thì bạn tắt máy và tháo cáp ra rùi sau đó bạn bấm giữ phím back rùi cắm lại cáp chờ cho PC Compainon nó update hoàn tất là xong... còn vụ cái mạng thì bạn vô phần wifi setup nhấn phím ngoài cùng bên tay trái chọn advanced sau đó bạn chọn cái use static ip bạn setup lại nó là ok

phuongcan

up thì dễ thôi bạn lên trang chủ sony download phần mềm Sony Ericsson PC Companion 2.0 về sau đó cắm máy vào bấm vô cái start ở support zone phần software update chọn start sau đó bạn chờ sau khi máy download xong cái 2.1 về nó hiện thông báo thì bạn tắt máy và tháo cáp ra rùi sau đó bạn bấm giữ phím back rùi cắm lại cáp chờ cho PC Compainon nó update hoàn tất là xong... còn vụ cái mạng thì bạn vô phần wifi setup nhấn phím ngoài cùng bên tay trái chọn advanced sau đó bạn chọn cái use static ip bạn setup lại nó là ok

thanks ban! mình biết cách úp này nhưng khổ cái là mình ở khu vực nhà mạng chưa cung cấp nên hok thể lên 2.1. mình đã thử 1 cách trên tinhte va đã thành công mới hồi tối qua. nhưng mà từ X10a -->x10i (vu nay hem hiu lun).

minh hem bit cách lấy ip sao bạn vui lòng chỉ mình được không? thanks

nqt9002

cái vụ wifi thì khắc phục đc rồi bên tinh tế đã chỉ rồi bạn chỉ cần factory reset là ok ngay ko cần thiết lập mí cái đó nữa thân :D, quên nhắc bạn là nhớ backup sms, dạnh bạ mấy cái cần thiết lun đi nha ko là mất hết đó ^^