• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lonely Cat Games Slick 0.47 - Phần mềm chat free (Update 27/3/09)

Status
Không mở trả lời sau này.

Chung_tuhinh

Ở sg wifi wó chờy rồi mà phân bì gprs ở đây nữa hở :D
Posted via Mobile Device
Hơ hơ ...
Thưa bác là em mới mua Lap mà nhà chưa mắc được DSL nên vẫn phải dùng P1i làm modem thông qua GPRS đó ạ.
Chậm vãi lúa nhưng còn hơn là để lap làm cảnh.
Mà phải nói, cái thủ tục lắp đặt DSL của mấy ông VNPT mệt quá. Nào là đòi bản sao hộ khẩu - KT3 - hoặc hợp đồng thuê nhà. Viettel đòi mỗi cái copy CMND, 1 tuần là có net.
Mệt với các bác VNPT !

shadow141206

Hơ hơ ...
Thưa bác là em mới mua Lap mà nhà chưa mắc được DSL nên vẫn phải dùng P1i làm modem thông qua GPRS đó ạ.
Chậm vãi lúa nhưng còn hơn là để lap làm cảnh.
Mà phải nói, cái thủ tục lắp đặt DSL của mấy ông VNPT mệt quá. Nào là đòi bản sao hộ khẩu - KT3 - hoặc hợp đồng thuê nhà. Viettel đòi mỗi cái copy CMND, 1 tuần là có net.
Mệt với các bác VNPT !

dùng FPT đi anh, vừa nhanh lại không cần hộ khẩu :D:D:D (hình như lạc đề hơi xa :p)

XiaoGui

Dùng FPT đi anh ạ,hoặc viettel cũng được. Chứ VNPT vừa thủ tục lằng nhằng,tốc độ mạng lại ko được nhanh cho lắm,hix

Son_Nguyen

Dùng FPT đi anh ạ,hoặc viettel cũng được. Chứ VNPT vừa thủ tục lằng nhằng,tốc độ mạng lại ko được nhanh cho lắm,hix
FPT thì anh thấy mạng ổn định nhưng dịch vụ CSKH thì ko có gì đáng để nói.
Anh đang xài VIETTEL thấy dịch vụ CSKH chu đáo hơn nhiều.
P/S: đi lạc đề quá xa roài..=))

VinhDang

mấy huynh chỉ đệ đăng nhập nhé, vì mình ko biết sử dụng, mình đã đăng nhập thằng Yahoo nhưng ko được và mình dùng wifi, thanks!

sonsbv

mấy huynh chỉ đệ đăng nhập nhé, vì mình ko biết sử dụng, mình đã đăng nhập thằng Yahoo nhưng ko được và mình dùng wifi, thanks!

Có gì mà không được nhỉ. Có thể đường wifi có vấn đề thôi. Bạn thử đường truyền khác xem sao.

hyuhodong

mình dùng slick 0.47.mạng viettel nhưng ko hiểu sao ko thể nào kết nối đc.nó cứ ghi là lỗi conned.bạn nào bảo mình với

sonsbv

mình dùng slick 0.47.mạng viettel nhưng ko hiểu sao ko thể nào kết nối đc.nó cứ ghi là lỗi conned.bạn nào bảo mình với

Bạn vào internet accounts và đổi v-wap thành v-internet là được thôi.

eric86

bác cho em hỏi Slick 0.47 của em cứ báo You have been disconnected from yahoo Failed to connect , nhưng Opera vẫn vào bt, cái này bị từ sau khi em chuyển sang gói cước GPRS mới của viettel ( D1)

sonsbv

bác cho em hỏi Slick 0.47 của em cứ báo You have been disconnected from yahoo Failed to connect , nhưng Opera vẫn vào bt, cái này bị từ sau khi em chuyển sang gói cước GPRS mới của viettel ( D1)

Thứ nhất là bạn thử xem đã chuyển sang v-internet chưa.
Thứ hai là kiểm tra lại xem đã thực sự thoát ra khỏi slick chưa. Bạn vào menu rồi chon exit, như thế mới thực sự thoát ra khỏi slick. Trường hợp như của bạn thường là do nguyên nhân này.

kesungdao

Có pác nào giải thích giùm em với.Em dùng w960i,mạng mobifone và dùng silcks để chát.Hôm nay chát 1h20phut vag tổng data sent và nhận là 0,6M.Nhưng xem tk nó trừ tới 15k.Lên tổng đài hỏi nó kêu 50d/kb.Vậy em tính ra 0.6M la cõ 614.4kb*50/10=3072 làm tròn là 3500 đi.Vậy 0,6M theo em tính hết có 3500d.Vậy mà nó trừ tới 15k là sao hả các bác....hix.Định chát qua gprs lâu dài mà thế này thì chết à

eric86

Thứ nhất là bạn thử xem đã chuyển sang v-internet chưa.
Thứ hai là kiểm tra lại xem đã thực sự thoát ra khỏi slick chưa. Bạn vào menu rồi chon exit, như thế mới thực sự thoát ra khỏi slick. Trường hợp như của bạn thường là do nguyên nhân này.

mình đã chuyển sang v-internet rồi, còn yahoo thì thoát hẳn rồi,

sonsbv

mình đã chuyển sang v-internet rồi, còn yahoo thì thoát hẳn rồi,

Có thể là do lỗi bên yahoo bạn ạ. Máy mình cũng có lúc bị như thế, không vào được yahoo trong khi đó vào Gtalk thì bình thường. Mình nghĩ không phải do chuyển đổi gói cước đâu. Đành kiên nhẫn chờ vậy.

duongmushi

Em đã cài phần mềm này cho m600i, vào YM chạy ngon lành cành đào
Sau khi em nghịch themes down trên diễn đàn, cài cho máy, hình nền themes bị co lại ( kích thước hình nên y như khi đóng flip của p990i vậy. Mặc dù là theme cho m600i). Và máy báo lỗi, không thể vào các options, thư mục trong máy.
Hoảng quá. Khởi động lại máy thì ôi thôi XONG :((
Máy em nó cứ chạy đến màn hình khởi động có logo SONY ERICSSON là đứng yên. Màn hình cứ sáng hoài không động đậy. Ôi thôi XONG. DIE rồi. CHẾT rồi. Nghịch dại nhiều :-/
Hôm đó là tối thứ 7. Em ngồi mày mò, thấy có bác hướng dẫn khắc phục khi gặp trường hợp tương tự thế. Em như bắt được vàng. Hí hoáy upgrade CDA.
Vào topic của bác Congvoi, có hướng dẫn đầy đủ. Nhưng em lại bắt đầu up firmware trước, mà không up CDA trước.
Thế mà không hiểu sao vẫn up ngon lành. Em vào status của máy thì thấy mình đang dùng bản CDA mới nhất. Sướng quá.
Vào các chương trình thấy nhanh hơn bình thường. Lai sướng lần 2 ;)
Hóa ra, máy gặp sự cố đôi lúc cũng thấy có ích. Mặc dù "khá" HOẢNG
Sáng hôm sau, em cài SLICK của bác Congvoi, ...lại ngon lành
Nhưng không hiểu sao, login YM toàn báo lỗi
You have been disconnected from yahoo. Failed to connect
Bác nào có cao kiến gì không mách em với ( mặc dù em cũng chả chát chít mấy vì toàn online ở cty, nhưng có trông hoành tráng hơn :p )
Cảm ơn các bác. Dông dài quá :p

kesungdao

Có pác nào giải thích giùm em với.Em dùng w960i,mạng mobifone và dùng silcks để chát.Hôm nay chát 1h20phut vag tổng data sent và nhận là 0,6M.Nhưng xem tk nó trừ tới 15k.Lên tổng đài hỏi nó kêu 50d/kb.Vậy em tính ra 0.6M la cõ 614.4kb*50/10=3072 làm tròn là 3500 đi.Vậy 0,6M theo em tính hết có 3500d.Vậy mà nó trừ tới 15k là sao hả các bác....hix.Định chát qua gprs lâu dài mà thế này thì chết à

eric86

Sáng hôm sau, em cài SLICK của bác Congvoi, ...lại ngon lành
Nhưng không hiểu sao, login YM toàn báo lỗi
You have been disconnected from yahoo. Failed to connect
Bác nào có cao kiến gì không mách em với ( mặc dù em cũng chả chát chít mấy vì toàn online ở cty, nhưng có trông hoành tráng hơn :p )
Cảm ơn các bác. Dông dài quá :p

bạn thử làm thế này xem có vào đc không nhé:
Connections -> internet accounts -> xóa hết các cấu hình GPRS đang có( GPRS, WAP, MMS ), sau đó xuống Internet wizard cài đặt lại, nếu bạn xài viettel thì đổi v-wap thành v-internet nhé, chúc bạn thành công

duongmushi

bạn thử làm thế này xem có vào đc không nhé:
Connections -> internet accounts -> xóa hết các cấu hình GPRS đang có( GPRS, WAP, MMS ), sau đó xuống Internet wizard cài đặt lại, nếu bạn xài viettel thì đổi v-wap thành v-internet nhé, chúc bạn thành công

Cảm ơn bác
Em đã xóa tất. Chỉ để lại cấu hình cho bluetooth
Sau đó cài cấu hình gprs m-wap ( em dùng mobi ) user & pass : mms
Nhưng chưa được. Có lẽ còn thiếu gì đó.
Em sẽ mò mẫm tiếp xem có khả quan không :D

Son_Nguyen

Cảm ơn bác
Em đã xóa tất. Chỉ để lại cấu hình cho bluetooth
Sau đó cài cấu hình gprs m-wap ( em dùng mobi ) user & pass : mms
Nhưng chưa được. Có lẽ còn thiếu gì đó.
Em sẽ mò mẫm tiếp xem có khả quan không :D
GPRS của Mobi thỉnh thoảng bị sao đó bạn. Mình cũng xài cái Slick 0.47 này có hôm ngồi ở trên lớp giờ giải lao online nó cũng toàn báo như bạn nói "You have been disconnected from yahoo. Failed to connect". Mình kệ đến tối về nhà trước khi đi ngủ thử lại thì OK.. Pó hand..:|. Mà bạn lên trang chủ của Sony mà tải các cấu hình dùng cho GPRS & MMS của Mobi, từ hồi mình xài k750 & k800 toàn làm vậy lướt web ngon lành..:D.

kesungdao

GPRS của Mobi thỉnh thoảng bị sao đó bạn. Mình cũng xài cái Slick 0.47 này có hôm ngồi ở trên lớp giờ giải lao online nó cũng toàn báo như bạn nói "You have been disconnected from yahoo. Failed to connect". Mình kệ đến tối về nhà trước khi đi ngủ thử lại thì OK.. Pó hand..:|. Mà bạn lên trang chủ của Sony mà tải các cấu hình dùng cho GPRS & MMS của Mobi, từ hồi mình xài k750 & k800 toàn làm vậy lướt web ngon lành..:D.

không phải GPRS của mobi bị làm sao đâu.Mà đó là do slicks đó.Khi dùng slicks để chát mình rất hay bị không kết nối được.Nhưng thủ chuyên qua Vi chat or Ola chat>>>>Ngon ơ,phat nào vào phát đấy:|:|

Status
Không mở trả lời sau này.