• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Luca15thebig UNI WM6.5 Beta (Các phiên bản cập nhật)

quocthanhjs

lổi sound...may chay cung mược.nói chung tạm ổn..các ban co the dơnload ve dùng thử và cho biết ý kiến..

tranducnam

Active Member
Bản rom "WM6.5" WWE v2.0 BETA3 TEST1 (new build 21202), chạy cũng tạm ổn. Mình dùng 01 ngày đã phải reset 02 lần, nhưng giao diện thì phải nói là quá đẹp. Mong có bản chính thức để xài luôn.

Đã có bản beta 5 ngày 5/5/09 , Luca liên tiếp cập nhật Rom cho mọi người. Các bạn cùng test và cảm nhận nhé.

CuongSuper

đã có ai dùng cái bản mới này chưa, cảm nhận như thế nào. mình đang DL về dùng thử mà mãi ko DL đc. chờ lâu quá

đã có ai dùng cái bản mới này chưa, cảm nhận như thế nào. mình đang DL về dùng thử mà mãi ko DL đc. chờ lâu quá

Mình đã thử rồi, bản này đã được tích hợp hầu hết các soft cần thiết. Ram cũng vừa đủ để chạy chương trình tuy nhiên không đẹp bằng bản của Xlore

CuongSuper

tích hợp gần đủ hết các soft mà ram vẫn đủ chạy ah, như vậy thì có chậm hơn bản của Xlore không vậy bạn

tích hợp gần đủ hết các soft mà ram vẫn đủ chạy ah, như vậy thì có chậm hơn bản của Xlore không vậy bạn

Bạn cứ up thử đi nhé, đó là cảm nhận mỗi người mà. Bạn có thể tham khảo ở bài 1 những soft đã có trong Rom. Nếu không thích bạn có thể up bản khác, upRom là thú vui người dùng PPC mà.:)

CuongSuper

ok,mình sẽ thử.mình thấy cái 6.5 cũng hay đấy chứ, cũng chậm tương đối thôi.vẫn chưa thấy lỗi gì cả.giao diện wa đẹp luôn.nhưng cài được ít soft wa. không biết dùng cái soft cut để lấy vài soft từ thẻ nhớ ra có làm chậm máy đi không nhỉ

ok,mình sẽ thử.mình thấy cái 6.5 cũng hay đấy chứ, cũng chậm tương đối thôi.vẫn chưa thấy lỗi gì cả.giao diện wa đẹp luôn.nhưng cài được ít soft wa. không biết dùng cái soft cut để lấy vài soft từ thẻ nhớ ra có làm chậm máy đi không nhỉ

Mình vẫn làm thế mà, không sao đâu bạn. Làm như thế còn đỡ mất memory trong main ấy chứ. Những chương trình thuộc về hệ thống như : quản lý file, bàn phím thì bạn nên cài vào còn các soft như : đọc sách, điều khiển TV, game ... thì có thể lấy shorcut từ thẻ đượcc.

CuongSuper

ok.lam như vậy được ah.thế cái soft điều khiển tivi bạn cho mình cái copy vào thẻ được ko. mình đang dùng NRDeluxe_Viet hoa_V4.11 nhung mà là đuôi cab cài thẳng vào máy

ok.lam như vậy được ah.thế cái soft điều khiển tivi bạn cho mình cái copy vào thẻ được ko. mình đang dùng NRDeluxe_Viet hoa_V4.11 nhung mà là đuôi cab cài thẳng vào máy

Mình cũng dùng bản Việt hóa mà. Sau khi upRom bản Rom khác soft đó vẫn nằm trên thẻ nhớ. Vì vậy bạn không cần cài soft đó nữa mà hãy copy file NRDeluxe.exe( trong Program files) và paste shorcut vào Program trong Start Menu của Windows

CuongSuper

hehehe,hay nhi. dung la van dc that,ma lam nhu the ko bi ton ram ah.the thi co ma cài soft tha hồ ah,hehehe.thế thì dùng bản 6.5 chẳng sao cả phải ko bác

hehehe,hay nhi. dung la van dc that,ma lam nhu the ko bi ton ram ah.the thi co ma cài soft tha hồ ah,hehehe.thế thì dùng bản 6.5 chẳng sao cả phải ko bác
Bạn hiểu nhầm rồi, khi một chương trình chạy nó mới tốn Ram, vì thế dù bạn có cài vào thẻ nhớ để chạy hay cài vào main thì Ram vẫn tốn như nhau. Còn copy shorcut thì chỉ là giảm dung lượng sử dụng ở Main giúp load chương trình được nhanh hơn.

ngochoangimsat

Đang dùng cái WM6.1 ram free 30Mb ma còn chưa ăn ai, chạy cái này nặng muốn chết á. Tôi thử có 2 hôm quay lại WM6.1 ngay lập tức và đến giờ vẫn chưa có ý định sẽ dùng WM6.5. chắc phải đến khi remove hết ứng dụng để nó có free ram >25 Mb tui mới dùng á
Dùng PPC truy cập internet tý là cái free 15MB của WM6.5 sẽ làm cho các bạn có một cục gạch trên tay chỉ muốn đập đi (hết ram thì treo ngay ấy mà)

CuongSuper

thì mình cũng không có ý định dùng 6.5, mình chỉ nghịch tý thôi,hihihih. thế dùng shortcut chỉ giảm dung lượng trên main thôi ah,mình tưởng cài vào máy thì load trương trình sẽ nhanh hơn chứ

LuongQuang

Super V.I.P
Nhắc nhở CuongSuper về việc post bài nhé!

Đây là khu vực giới thiệu và thảo luận về 1 bản Rom đơn lẻ nào đó nên chỉ comment theo đúng chủ đề thôi. Còn bạn muốn thắc mắc về cách cài và sử dụng soft, thắc mắc về sử dụng Uni...thì đã có các khu vực tương ứng bạn vào đó tham khảo thắc mắc, đừng làm loãng chủ đề với các bài không liên quan.! :-??