• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MAC OSX THEME - Đơn giản nhưng PRO

ancola66

Super V.I.P
MAC OSX THEME

Giới thiệu với các bạn một Theme tuy đơn giản nhưng Pro :D. Theme này chạy cực nhẹ và cài đặt cực kì đơn giản vì chủ yếu chỉ thay đổi màn hình Home, giao diện Calculator, giao diện màn hình nạp pin và giao diện Dialpad

Cài đặt :
*Cài phần mềm Live Clock (Trong Cydia)
*Cài phần mềm Weather icon (Trong Cydia)
*Cài phần mềm iblank (Trong Cydia) sau đó tạo ra 2 icon blank và di nó ra màn hình trang 1
*Tải bộ theme MAC OSX về, giải nén chép Folder MAC OSX vào iPhone theo đường dẫn var \ Stash \ Theme xxxxx\
Vào Winterboard chọn MAC OSX để thưởng thức :D

Bạn nào dùng FW 3.0 thì đổi tên icon Text.png >>> Messages.png ( MAC OSX \ Icons )

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Nếu như ko nhầm thì icon của Weather chính là bộ Samurize của WeatherPanel trên PPC ngày xưa. Thanks Mod.ancola66 đã gợi lại cho mình thời hoành tráng của bộ theme này trên PPC.

ancola66

Super V.I.P
Quá đúng luôn :p Rất nhiều đồ họa trên PPC mình đã tận dụng để áp dụng cho iPhone :D.Điều mà có lẽ các thần dân của MAC không thích :-? (Mình tham gia mấy diễn đàn MAC và nhận thấy điều đó )

Chỉnh sửa cuối:

hailuan

theme này có icons cho các app không bạn ancola?hay chỉ có 1 trang như hình bạn post trên

hnguyenk1309

Làm đúng các bước như chủ Topic sao ko đc nhỉ
mình chép vào /private/var/stash/Themes.0QDArt
mình dùng fw3.0 và đã đổi tên icon rồi, cũng đã tạo 2 icon iblank và di ra trang 1 hix

beli262179

Mình thích 5 cái Icon ở phía dưới và cái hình nền nhìn thật là Pro
Pác cho em hỏi cho 2 cai Icon Wearher và Clock về như bình thường thì làm thế nào.
Thanks!

ancola66

Super V.I.P
Mình thích 5 cái Icon ở phía dưới và cái hình nền nhìn thật là Pro
Pác cho em hỏi cho 2 cai Icon Wearher và Clock về như bình thường thì làm thế nào.
Thanks!
Muốn 2 icon đó trả về mặc định thì bạn vào MAC OSX /Bundles / com.apple.springsboard xóa hết các file chỉ để lại các file BatteryBG_1..........BatteryBG_17