• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Maemo] Nokia N900 nâng cấp FW v2.2009.51-1

vjpcoj

Member
hehe Hàng xách tay là 17 chai, Mà có tiền chưa chăc mua dc nữa. Đặt hàng hơn 1 tuần mới có. N900 mình thấy chạy rất mạnh, nhưng mà mua IP 3GS thấy hay hơn đó .^

nó hơn chỗ nào hả bạn?

snsd2008

Firmware 51-1 thực sự nâng cấp rất nhiều thứ. Đã có chế độ đọc web dọc với tổ hợp Crt + Shift + O tuy nhiên đây chỉ là khởi đầu còn hơi sơ xài nhưng đó là bằng chứng cho thấy N900 vẫn có chế độ potrait. Ngoài ra những thắc mắc xoay quanh dịch vụ MMS và việc sử dùnng các lệnh dịch vụ *101# ... thì hoàn toàn có thể thực hiện được trong tương lai gần với các firmware tiếp theo hoặc ngay bây giờ bạn có thể sử dụng các phần mềm như fmms (MMS) và USSDPuad.
P/S : Thực sự mình ko hiểu tại sao Forum PDAviet vẫn chưa có room riêng cho Maemo, mình thấy bên forum Tinhte có rất đông người sử dụng N900.

vtp9x

Đúng là fw RX-51_2009SE_2.2009.51-1 hay hơn. mới mà bạn cứ từ từ chắc BDH đang cân nhắc đó .
p/s: mod đã edit bài mình thanks. nhưng mình khuyên các bạn không nên update fw bằng nokia update ( thời gian lâu và dể ngủ )

hadinhdiep

Posted via Mobile Device
nhìn kon motorola nỳ thjx thật đó! Mjh thấy nó đẹp hơn ip nhìu!

mình cũng đang xài N900, công nhận là good. Dù cảm ứng điện trở nhưng nhạy như IP. Hiên tại số người dùng N900 tại Việt Nam đang tăng lên rất nhanh.
Ở Phong Cách Mobile ấy bao nhiêu là người đặt hàng :D.
Vài bữa nữa giá cũng mềm như N97 thôi các pác

Hiện tại thì mình thấy giá site ở nước ngoài 1 con iphone 3GS 32GB unlocked giá ~ 950$, còn em N900 này ~ 1150$. Nếu thực sự được lựa chọn mình sẽ vẫn chờ đợi để rước em Motorola Droid Milestone. còn Nexus One của Google thì chẳng biết như thế nào, nhưng hiện tại vẫn ấn tượng nhất là con Milestone.

hehe Hàng xách tay là 17 chai, Mà có tiền chưa chăc mua dc nữa. Đặt hàng hơn 1 tuần mới có. N900 mình thấy chạy rất mạnh, nhưng mà mua IP 3GS thấy hay hơn đó .^

nó hơn chỗ nào hả bạn?
em thấy mấy pác nên qua box tư vấn mobi mà thảo luận trong đây là box FW mà không thích hợp cho lắm

Tuandoan_434

em mới đổi từ n97 lên con n900 này mà dùng chả hiểu j cả. hixxxxx, mong la các mod sớm lập cái box cho thằng n900 này, ko thì đúng là mò kim đáy biển... hixxxxxxxxxxxxxx

jinsk8r

híc. anh nào dùng n900 thì hướng dẫn bằng tiếng việt cho em đc k??? em đọc tiếng anh chẳng hiểu j cả. dùng MAEMO khó quá. dùng SYM vẫn sướng hơn nhìu. lại còn nhìu phần mềm nữa. MAEMO chẳng có j` nhiều
Maemo CHƯA có tiếng Việt nhé bạn :)
đúng là vip nhỉ,chưa j là có N900 rùi mà lại hướng dẫn up FW lun đúng là vip thiệt :D
Sao mình rất dị ứng với mấy cái từ VIP này nha =.= (Nghe đâu VIP = Very Ignorant Person phải hông mấy bợn? =)))

ĐÃ DỐT CÒN THÍCH CHƠI CHỮ

devil13

cho hỏi khi cài xong ứng dụng thì nó sẽ hiện ứng dụng đó ở đâu????

devil13

mong các mod lập bõ riêng cho n900 dùm ,hiện đã có nhìu người dùng rồi ,trong đó có em thanksss

haiiah

anh em ráng đợi đi sắp cóa firmware v10.XX rùi chờ nó ra mình update xong chơi overlock nó lên 1ghz lun đang nghiên cứu vụ này http://maemo.org

devil13

hien gio n900 có thể ép xung lên 900 mhz rồi đó mấy bro ,trên những diễn đàn khác đã có giới thiệu

viettin76

Member
parties -- Democratic and Republican were group Let them see you regularlythus polo ralph laurenles dsagrments au niveau du dos les soucis to hand out a certain number of business ralph laurenAccess for Maintenance and Facilities for clips on the seat and secures front facing http://www.onlyyoutony.com[/url] most recent wedding album Loud She added was Over a hundred933 cases with an yearly

quãng cáo quần áo kìa