• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Magic button - hiển thị icon các chương trình đang chạy trên taskbar

FookWell

Magic Button version 2

Task manager với 1 chức năng rất hay: hiển thị icon các chương trình đang chạy trên taskbar giống như task bar phía dưới màn hình của máy PC lớn vậy.

Với Magic Button chỉ cần 1 click duy nhất là bạn có thể chuyển đổi chương trình ngay lập tức.

Ngoài ra Magic Button cũng có các chức năng thông dụng của một task manager như đóng hẳn chương trình khi click nút Close, đóng tất cả các chương trình, chuyển tới màn hình Today, ...

Kích thước gọn nhẹ 71KB, chạy tốt trên Pocket PC 2002, 2003, 2003SE và Windows Mobile 5.0, hỗ trợ VGA screen.

Miễn phí :D

Dùng kết hợp chung với iLauncher thì rất tuyệt

Download: http://www.trancreative.com/mb.aspx

seshamy

Magic button dùng hay có 1 lỗi là:
Sau khi vào 1 loạt chương trình, mình ko thể ra được màn hình Today ! hix hix ko biết bản này thế nào ?

tuanlinh

Magic Button là bản task manager mình dùng suốt mấy tháng trước khi up lên WM6. Đây là một trong những chương trình task manager hay nhất cho PPC. Tuy nhiên lên đến WM6 thì MB ko hỗ trợ giao diện, cài vào xấu cả màn hình, nên mình chuyển sang dùng pBar 1.3 beta của bác NNCuong :D ... Mà bản MB 2.0 có từ lâu rồi mà, từ 2005 chứ làm gì có bản mới ! :D

jennydontcry

Đúng rồi nếu đã lên W6 rồi thì ko nên dùng soft này nhìn xấu cả màn hình,nếu dùng thì dùng pBar như tuanlinh nói còn đã hơn.

haidangmp3

cái này với cái resco today cái nào chạy ngon hơn vậy các bạn.
mình thấy cái resco today chạy rất tốt rồi

angiang77

Chạy HTC Home hay hơn

E thấy chạy HTc Home hay hơn nhiều, đỡ phải lằng nhằng mà các chức năng khá đầy đủ

xauzainhatvn

dùng WTASK ngon nhất. Mỗi tội cái FON nó bị đổi về thành TAHOMA REGULAR, trong khi TEXT trên TASKBAR mặc định là BOLD