• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Magic screen UIQ3.0 bản FULL

dqt

Nói chung là M600i của mình Ram maximum tới 21Mb, bình thường là 16 - 18Mb. Đôi lúc xuống tơi 14 - 15 cũng chả sao hết.
Cuối ngày dùng Process clean up một lần, tuần khởi động lại một lần.

Vậy P9 thảm nhỉ. Lúc nào cũng chỉ có 7-10Mb

Chung_tuhinh

Xài ngon - w950i dùng bình thường ko chậm, ko lỗi treo gì cả
Để transparent với 3 hàng thấy giao diện cũng được ( 4 hàng thì chèn lên logo rất xấu ) - lý tưởng nhất là 1 hàng thì đẹp gần như nguyên bản. Nói chung cân nhắc kĩ càng nên để 1-2 hàng thôi cho nó thoáng - cái gì thật sự cần thiết thì bắn icon ra ngoài.
Bản này đánh giá độ hài lòng tầm 7-8/10
Show hàng phát
Bro kiếm đâu ra cái theme và bộ icon Windows ngon há :x
Share cho tớ với ;))

lucky000

phần mềm này khác gì so với link boy không hả các bác ? Liệu có tốn quá nhiều Ram như link boy hay gdesk không nhỉ? dùng P9 cứ phải lăn tăn mấy vụ ram này mệt quá!

CongVoi

Super V.I.P
phần mềm này khác gì so với link boy không hả các bác ? Liệu có tốn quá nhiều Ram như link boy hay gdesk không nhỉ? dùng P9 cứ phải lăn tăn mấy vụ ram này mệt quá!

Dùng cái này tuyệt hơn lboy1.30 đấy :D

Chung_tuhinh

Về cơ bản thì cũng là hỗ trợ đưa short cut lên desktop như linkboy.
Nhưng có điểm không bằng được linkboy 1.52 ...
Thực sự đó.
Chắc giờ nghiến răng mua cái key cho Link 1.52 quá :((

lucky000

ok! cám ơn các bác! tình hình là cài xong,khởi động lại máy,ram còn 14 mb !cũng không đến nỗi nào! nhân tiện hỏi luôn bác CongVoi là con P990i của bác sau khi khởi động lại free được 20Mb ram không? máy em dùng cda GW2, FW mới nhất rồi mà chỉ được 15 mb là cao, còn nếu có thêm cái magic và cái SM khởi động cùng thì chắc chỉ được 13 mb thôi!

Son_Do

Well-Known Member
bạn cài swissmgr pro để chế độ tự giải phóng ram , thì lúc nào ram cũng ở mức 14 dên 15 Mb đâu có thua kém gì m600 !

Mình không biết máy P990i của bạn cài những gì??? 14-15M là một con số trong mơ.

lth1986

Cũng có lúc P990i lên đc 14M đấy nhưng chọc vài cái là lại đâu vào đấy :))

Son_Do

Well-Known Member
Tất nhiên là khởi động lại máy là có thể trên 14M, máy của mình thường trực chỉ cỡ 10M.

papyrus86

HƠn hẳn nhiều icon đẹp hơn nhiều icon linkboy nhỏ xíu. =)) mà sắp đặt icon còn k đẹp nữa chứ.linkboy cùi mía.chờ cái này lâu lắm òi cám ơn dongxanh nhiều

Chung_tuhinh

HƠn hẳn nhiều icon đẹp hơn nhiều icon linkboy nhỏ xíu. =)) mà sắp đặt icon còn k đẹp nữa chứ.linkboy cùi mía.chờ cái này lâu lắm òi cám ơn dongxanh nhiều
Dấu câu loạn xạ :-??
Đọc hiểu được chết liền =))

Icon của Link nhỏ, nhưng kích thước của nó đồng bộ với icon mặc định trên máy.
Mình không có P9 nên không biết, nhưng icon mặc định trên M600i là 5 icon/ dòng.
Link 1.52 cũng cho 5 icon / dòng, vì vậy nhìn nó đồng bộ hơn.
Magic chỉ cho có 4 icon / dòng, tự nhiên thấy nó sao sao á :))

Chỉnh sửa cuối:

lamquangtu

Dấu câu loạn xạ :-??
Đọc hiểu được chết liền =))

Icon của Link nhỏ, nhưng kích thước của nó đồng bộ với icon mặc định trên máy.
Mình không có P9 nên không biết, nhưng icon mặc định trên M600i là 5 icon/ dòng.
Link 1.52 cũng cho 5 icon / dòng, vì vậy nhìn nó đồng bộ hơn.
Magic chỉ cho có 4 icon / dòng, tự nhiên thấy nó sao sao á :))

Mỗi cái có một cái hay khác nhau, sao các bạn cứ tranh cãi loạn xạ vậy nhỉ.
Link nó có khả năng tùy biến về số lượng icons, hàng, cột tốt hơn
Magic có khả năng refresh nhanh hơn Link, có chế độ mini khá hay và tiện lợi

Nói chung ai thích cái nào thì dùng cái đó. Mà còn vấn đề nữa là cái nào không mất tiền thì dùng. Còn nếu so cái không mất tiền với cái không mất tiền thì Magic hơn Link 1.30 thật đó

Chỉnh sửa cuối:

Chung_tuhinh

Ùa.Có bản tiếng Anh của TLG rồi mà.Sao vẫn dùng bản Tiếng China à :-?
Hix ...
Thì tớ down bản 1.30 ở ngay trang thứ 2 trong topic ứng dụng tổng hợp đó.
Cài đặt ra toàn ô vuông, mò mẫm phát bực x-(
Có thấy bản tiếng Anh trong đó đâu :(, Công thấy nó thì cho tớ biết với :D

CongVoi

Super V.I.P
Hix ...
Thì tớ down bản 1.30 ở ngay trang thứ 2 trong topic ứng dụng tổng hợp đó.
Cài đặt ra toàn ô vuông, mò mẫm phát bực x-(
Có thấy bản tiếng Anh trong đó đâu :(, Công thấy nó thì cho tớ biết với :D

Đây nhé :D

decon

mình thấy icon của Magic này nhìn to và đẹp hơn linkboy mừ!!!!!!!!!