• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mạn phép các bác, M700 cũng xin được mở topic ạ!

mauhoado1975

Xin chào các bác, em cũng mới mua con M700 nên xin được tham gia cùng hội Eten.
Topic mở ra để mọi người cùng thảo luận một số vấn đề xung quanh việc sử dụng em nó. Xin chân thành cám ơn các bác, mong nhận được nhiều bài post của các bác.

Đầu tiên, em xin mở hàng:
1. Eten hiện đang bán ở nhiều nước không vậy, theo em được biết thì bán nhiều nhất vẫn là ở Mỹ nhưng tại sao năm ngoái em nhờ người quen mua hộ nhưng người ta nói không biết con Eten, kể cả ra ngoài cửa hàng hỏi họ cũng bảo không biết.
2. Hàng Eten đa số đều sản xuất ở China phải không, ở Mỹ có nhà máy SX em nó không?
3. Em đọc một số bài post có nhận xét loa ngoài em M700 nhỏ, nhưng con của em có thể nói là nghe được, ngang tầm với hầu hết các em HTC, con của mấy bác thì thế nào ạ.
4. Điều cuối cùng là, điều này hơi khó nói nhưng thật sự mong các bác giúp dùm: Em đang bận một số việc nên mặc dù đang rất cần phần mềm để cài lên máy nhưng không có thời gian lên net tìm và tải về. Em post vấn đề này hi vọng có bác nào đã sưu tầm được một số soft hữu ích, càng nhiều càng tốt ạ =D>, gom lại thành một file .rar rồi up lên để chia sẻ, có thể một số bác không hài lòng với yêu cầu này nhưng em thật sự đang cần, mong các bác giúp dùm.

mauhoado1975

Sao không thấy mọi người tham gia vậy :(:)(:)((
Hỏi tiếp câu nữa cho topic đỡ hẻo:
Con M700 của em tại sao không thể kết nối internet được vậy mấy bác ơi. Ở cơ quan em dùng IP tỉnh nên em nghỉ nó không vào được, ai dè ở nhà dùng Ip động cũng không vào được. Em cũng đã thử Hard reset nhưng cũng không vào được mặc dù đèn báo wifi vẫn nhấp nháy, xem tín hiệu thì vẫn báo đầy sóng và conected. Có bác nào gặp trường hợp giống em không vậy.

vuphong

bạn đang dùng rom Wm5 hay 6 , hiện nay đã có bản 6.1 chạy rất ok. bạn có thể tải về dùng thử.

new

bạn đang dùng rom Wm5 hay 6 , hiện nay đã có bản 6.1 chạy rất ok. bạn có thể tải về dùng thử.

Bạn cho xin cái link 6.1 được không?chạy có ổn định không vậy?cho minh hỏi luôn là mình đang dùng bản cũ theo máy nhưng không dùng được thẻ nhớ SDHC 4G liệu up nên 6.1 có đùng được không vậy???????/thanks

quangphuc91

mà , cho mình hỏi sao mấy bữa nay mình vô ineternet = GPRS của Viettel kô được nhỉ, lúc trước thì ngon lành, còn 1 tuần này thì nó bảo kô thể kết nối, à cái chữ G bên cạnh cột sóng biến thành chử E, kô biết hay là bản ROM này kô hổ trợ kết nối 2.75 G nhỉ(EDGP đó), ai giúp mình với

new

các bạn cho hỏi con M700 mình dùng cứ reset lại là volum thoại bị tụt hết xuống, các bạn dùng có bị vậy không?mỗi lần reset hay tháo pin ra thay sim thì phải bấm loa cho to nên......dùng khó chịu quá.......cái này có thể do bản room W6.1 bạn nào có tool fix lỗi này không vậy???????????

huysmall

các bạn cho hỏi con M700 mình dùng cứ reset lại là volum thoại bị tụt hết xuống, các bạn dùng có bị vậy không?mỗi lần reset hay tháo pin ra thay sim thì phải bấm loa cho to nên......dùng khó chịu quá.......cái này có thể do bản room W6.1 bạn nào có tool fix lỗi này không vậy???????????

Có thể bản ROM của bro bị lỗi. Up lại bản ROM mới nhé.