• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MANILA 2D BLUE PROPHET ROM CE OS 5.2.20759( Build 20759.1.4.1 NAM)

timur

Hix, em bị tịt wifi rồi, không bật lên được, nhiều bạn test cũng bị thế :-?? Bác CongNam bỏ chút thời gian fix cho anh em với ;;) Thanks bác !

h2_viethoang

..........với lại camera album chỉ mở được ở 1 thư mục mà không mở được ở thư mục khác . cám ơn anh nhiều

Bạn tắt Touch FLO đi rồi cài lại Album bản 2.0.1818.3829.4 restart lại máy và bật lại Touch là được bạn à.

hanlamhan1

cho em hỏi có ai bị như em không : e xài lâu lâu bị mất loa ngoài nhưng reset lại thì lại có tiếng ,có ai biết cách khắc phục không chỉ em với , e cảm ơn nhiều

CongNam

Hix, em bị tịt wifi rồi, không bật lên được, nhiều bạn test cũng bị thế :-?? Bác CongNam bỏ chút thời gian fix cho anh em với ;;) Thanks bác !
Ok, tối nay sẽ fix lỗi cho anh em dùng.:D:D

vungocminh1981

Bản này đẹp lắm bác ạ.nhưng mà ko dùng được Wifi và ko Redial được. E chờ bác fix lại lỗi này rồi up lại.Kết cái giao diện M2D quá.

scorpion_hmto

CongNam àh,ROM chạy ngon lắm,nhưng mình không muốn dùng cái ICONTACT thì có thể Remove nó đc không?mình muốn dùng Contact như bình thường,nó dễ tìm hơn.

Last edited by a moderator:

CongNam

CongNam àh,ROM chạy ngon lắm,nhưng mình không muốn dùng cái ICONTACT thì có thể Remove nó đc không?mình muốn dùng Contact như bình thường,nó dễ tìm hơn.

Remove ko được đâu bạn, Nếu bạn thích dùng contact mặt định thì bạn mở DIALPAD lên và nhấn Hide keypad thì nó sẽ hiện contact mặt định. Còn ko thì bạn đợi mình fix lỗi wifi xong rồi mình sẽ bỏ icontact luôn.:p:p

chatokboy

A Nam oi! em có vấn đề cấn thắc mắc:up rom cua anh xong con Neo của em co vài bệnh:
1)chọn 1 bài làm ringtone thì bị báo loi~(ko đủ room T_T)
2)wifi k có
3)icontact khó xài wa anh oi! em mò chưa ra cách mở danh bạ nữa...! hic

nguyenthuanbg_pv

Mình sẽ đợi Congnam fix lỗi và bỏ cái icontact thì mới Up :p :-?
Mấy hôm rồi, con máy của mình bị "cảm cúm" nên sốt ruột quá :(:(:(
Nhìn AE Up ROM ầm ầm mà buồn lại càng buồn :(:)(:)((

lvp496

Bác Congnam bác bỏ cái Icontact hộ em nhé bác dùng cái đó rất bất tiện khi tìm tên cần gọi, nhất là trong danh bạ em khoảng 500 tên lại đánh bằng chữ Việt nữa. Thanhk bác!

vitdonan

Congnam oi phần Today không có báo PIN,nếu thêm vào WkTaskl và bỏ X-button thì wa good

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Congnam oi phần Today không có báo PIN,nếu thêm vào WkTaskl và bỏ X-button thì wa good

Cái này bạn đều có thể làm được mà những cái nhỏ đó mình nghĩ cũng không cần thiết cho vào trong rom với lại wktaskl và x-button mỗi người muốn dùng một kiểu tốt nhất là mình tự làm thui :D