• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MANILA 2D BLUE_V2 PROPHET ROM CE OS 5.2.20924( Build 20924.1.5.0 PV)

maxwellr

cannot play mp3 in standby mode :/

* searched all the registry but couldnt find any key to make it play ...

nguyenthuanbg_pv

Bác công nam ơi.có cách nào bác chỉnh sữa thằng báo thức để em có thể set âm báo bằng file *.mp3 không vậy bác!
Bạn dùng phần mềm của hãng thứ 3 đi.:-?
Tích hợp quá nhiều thứ vào trong Rom nhiều khi cũng không hay.

DaddyKK

Lỗi khi chơi nhạc

cannot play mp3 in standby mode :/

* searched all the registry but couldnt find any key to make it play ...

Máy tôi cũng bị tình trạng giống như trên. Cứ chơi nhạc khoảng 1 phút thì chương trình phát nhạc lại tự động stop và Toogle screen. Play tiếp thì cứ liên tục như thế.
Tôi đã thử dùng Audio Manager trong TouchFLO; Windows Media Player; coreplayer chạy file mpg cũng bị như thế nên loại trừ khả năng lỗi của trình phát nhạc. Cho dù có HR lại cũng thế, thậm chí tôi để backlight và power luôn bật cũng vẫn bị.
Tôi thấy bản Clean ROM Prophet CE OS 5.2.20924 (Build 20924.1.5.0 PV) do Mod LamSon port lên cũng có vài người bị lỗi này. Vậy có thể do bản ROM gốc 5.2.20924 (Build 20924.1.5.0 PV) bị lỗi (hoặc 2 bác CongNam và LamSon lấy ROM từ cùng 1 nguồn).
Nhờ 2 bác CongNam và LamSon tìm tools fix hộ lỗi này với.
Thanks.

PS: Tôi down về bản Prophet ROM CE OS 5.2.19974 M2D (Build 19974.1.2.8 PV) của bác LamSon thì không thấy bị lỗi này

Thông tin máy của tôi:
IPL: 2.15.0001
SPL: 2.G4.4PDA
GSM: 02.69.11

Chỉnh sửa cuối:

kaminagai

Rom và hình nền bác làm bản mới đẹp roài nhưng mà em chỉ không khoái cái Icon trên thanh trượt ở dưới thôi. Bác có thể làm cho nó bắt mắt thêm được không.

vitdonan

Máy tôi cũng bị tình trạng giống như trên. Cứ chơi nhạc khoảng 1 phút thì chương trình phát nhạc lại tự động stop và Toogle screen. Play tiếp thì cứ liên tục như thế.
Tôi đã thử dùng Audio Manager trong TouchFLO; Windows Media Player; coreplayer chạy file mpg cũng bị như thế nên loại trừ khả năng lỗi của trình phát nhạc. Cho dù có HR lại cũng thế, thậm chí tôi để backlight và power luôn bật cũng vẫn bị.
Tôi thấy bản Clean ROM Prophet CE OS 5.2.20924 (Build 20924.1.5.0 PV) do Mod LamSon port lên cũng có vài người bị lỗi này. Vậy có thể do bản ROM gốc 5.2.20924 (Build 20924.1.5.0 PV) bị lỗi (hoặc 2 bác CongNam và LamSon lấy ROM từ cùng 1 nguồn).
Nhờ 2 bác CongNam và LamSon tìm tools fix hộ lỗi này với.
Thanks.

PS: Tôi down về bản Prophet ROM CE OS 5.2.19974 M2D (Build 19974.1.2.8 PV) của bác LamSon thì không thấy bị lỗi này

Thông tin máy của tôi:
IPL: 2.15.0001
SPL: 2.G4.4PDA
GSM: 02.69.11

có thể lúc up xong bạn không
Hard Reset sau khi Up ROM nên nó bị như vậy.Bạn thử lại xem, mình dùng nghe nhạc và xem phim rất tốt

raiakon

thêm lỗi nữa bác, bluetooth máy khác có thể nhận diện ra nhưng ko kết nối được, khổ wá uprom lại

chatokboy

Thông báo khẩn!!! bản Rom này của bác Nam co vấn đề về BlueTooth!!! gửi wa BL cho máy khác thì Ok nhug ng` ta gửi lại...thì tịtttttt :-/?!!?!?!?!

caphechieu1

Em không biết có phải con Neo nó bị "khùng" hay không mà em up cả 2 bản Rom có tích hợp Manila 2D mà em rut ra được 2 lỗi cơ bản là : 1 _ không nhận được file bluetooth từ thiêt bị khác, mặc dù gửi file đi thì được 2 _ Khi để thẻ nhờ trong may thì bình thường,cứ để tự nhiên cho đến khi máy tự power off rùi bật nút nguồn hiển thị lại thì lai không đọc được những file trong thẻ nhớ nữa.Hix. Mong các bác gỡ rối giùm em.Không biết có phải e down Rom về bị lỗi không.Thanks

CongNam

Em không biết có phải con Neo nó bị "khùng" hay không mà em up cả 2 bản Rom có tích hợp Manila 2D mà em rut ra được 2 lỗi cơ bản là : 1 _ không nhận được file bluetooth từ thiêt bị khác, mặc dù gửi file đi thì được 2 _ Khi để thẻ nhờ trong may thì bình thường,cứ để tự nhiên cho đến khi máy tự power off rùi bật nút nguồn hiển thị lại thì lai không đọc được những file trong thẻ nhớ nữa.Hix. Mong các bác gỡ rối giùm em.Không biết có phải e down Rom về bị lỗi không.Thanks

Mình vẫn dùng bình thường từ hôm trước đến giờ có sao đâu. Bạn kiểm tra lại phần cứng máy bạn xem sao.

caphechieu1

Cám ơn bác Công Nam đã trả lời tin nhắn của em.Em đã tiến hành Up Rom lại và đã HR khoảng 5-7 lần cho ổn định.Nhưng vẫn bị lỗi trên bác ạ.Khi để thẻ nhờ trong máy thì bình thường,cứ để tự nhiên cho đến khi máy tự poweroff rùi bật nút nguồn hiển thị lại thì lai không đọc được những file trong thẻ nhớ nữa ( em dùng thẻ 1G) trong khi đó em Up Rom My sterious V1.0 hoặc Up Rom Shadow T.E2.0 của bác Cloudyfa thì vẫn bình thường.Có lẽ lúc e thực hiện download Rom bị lỗi rồi

Rom Manila em thích lắm,cái giao diện thật Pro nhưng mà bị ức chế ( xin lỗi Công Nam nhé ) mỗi 2 cái khoản lỗi trên.Không biết bạn nào có bị tình trạng như trên giống mình không

Hix.Em cũng bị giống bác đây.Em còn bị bệnh không nhận thẻ nhớ nữa .Lúc đầu cũng nhận thẻ , sau đó để máy tự backlight Poweroff,bật nguồn trở lại thì không đọc được những file trong thẻ nhớ nữa:-??:(:-/:-/.Mặc dù em đã HR rất nhiêu lần.

----------------------- ------------------------------------------
Caphechieu1 :lưu ý lần sau không nên post nhiều bài ( 5 bài ) liền nhau trong cùng một thời điểm như vậy, nên dùng chức năng sửa bài để thêm- Lamson

Last edited by a moderator:

chatokboy

Mình vẫn dùng bình thường từ hôm trước đến giờ có sao đâu. Bạn kiểm tra lại phần cứng máy bạn xem sao.

anh Nam xem lại bản Rom này dùm cái!!! máy em cài bản M2D(return to basic) của Mod LamSon nói thật chạy rất rất... ổn! thế mà cứ cài bản này vào là lai gặp vđ về BT!!! thật chẳng hiểu ra lam` sao nữa:(

CongNam

anh Nam xem lại bản Rom này dùm cái!!! máy em cài bản M2D(return to basic) của Mod LamSon nói thật chạy rất rất... ổn! thế mà cứ cài bản này vào là lai gặp vđ về BT!!! thật chẳng hiểu ra lam` sao nữa:(

Thế bạn chạy bản M2D của Lamson thử xem sao.

caphechieu1

em cũng đã Up của bac Lam Sơn rùi,nhưng vẫn không đươc bác ạ.Nhìn bản Rom M2D của các bác mà em tiếc hùi hụi.Nhưng dù sao cũng cám ơn bác nhiều nhé. Box Prophet sôi nổi thật

danghoang

Bác Cong Nam xem lại với!
Rom này đẹp thật, mọi thứ hết chỗ chê, nhưng đúng như 1 mem đã nói, bị lỗi ngớ ngẫn là mình send file bằng bluetooth được, nhưng nhận thì không được. Máy điện thoại khác nhận ra PPC, nhưng gửi file thì báo lõi kết nối....
...........ức chế mỗi khoản ấy

NhatToai

Super V.I.P
lảm ơn kiêm? tra lại đưởng link.thank nhiểu:(

Thời gian ra bản ROM này từ đầu tháng 11/2008 cho đến nay cũng khá lâu nên có thể link không còn hiệu lực.
Bạn có thể PM cho t/g nhé.