• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MANILA 2D PROPHET ROM CE OS 5.2.21109 ( Build 21109.1.5.0 )

huybinhctan

mình down được rồi nhưng bị lỗi không kết nối Internet qua cáp và Wifi được, bác nào biết xin chỉ giúp, mình dùng Ò NEO, thanks. Sau khi up ROM này mình con bị lỗi icon Bettery trên taskbar không hoạt động, kúc nào cũng báo đầy bin mặc dù bin chỉ còn 20%. Các bạn ai biết xin chi cách khắc phục, thanks.

Chỉnh sửa cuối:

hoangan123

mình down được rồi nhưng bị lỗi không kết nối Internet qua cáp và Wifi được, bác nào biết xin chỉ giúp, mình dùng Ò NEO, thanks. Sau khi up ROM này mình con bị lỗi icon Bettery trên taskbar không hoạt động, kúc nào cũng báo đầy bin mặc dù bin chỉ còn 20%. Các bạn ai biết xin chi cách khắc phục, thanks.

mình kết nối vẫn bình thường mà, kết nối được thì mới có ảnh cho các bạn xem chứ :D

saobang3886

uhm, em cũng kết nối bình thường mà. dùng Opera, có điều chạy được một hồi thì nó báo hết Ram (--!) bản này công nhận chạy tốn ram thật. bình thường dư chừng 10 mb à. Giá mà con Neo này có 128 mb ram nhỉ ! :)

longak83

hik...chạy ROM nì chạy nhanh...ram còn khoảng 3mb nó vẫn chạy vù vù...:-?? tắt manila thì RAM còn >20mb..bật lên là nó tụt từ từ hohoho

vanmaicodon205

help me...
chào các bác

quả là như thế này em vừa up bản rom mới nhưng khi up xong máy khởi động lại thi chỉ hiện đến màn hình bootload thôi 3 vạch mầu đỏ xanh... vậy bây giờ phải làm thế nào hả bác? máy của em la o2 neo :-/

hoangan123

help me...
chào các bác

quả là như thế này em vừa up bản rom mới nhưng khi up xong máy khởi động lại thi chỉ hiện đến màn hình bootload thôi 3 vạch mầu đỏ xanh... vậy bây giờ phải làm thế nào hả bác? máy của em la o2 neo :-/

up lại thôi chứ sao vẫn lên 3 vạch thì máy còn sống mà. up xong phải hard reset nhé chúc thành công ^^ chú ý G3 hay G4 nhé

huybinhctan

Mình cũng thấy vậy, tuy ROM chạy nhanh nhưng bộ nhớ Program cứ giảm từ từ, hình như các chương trình vẫn chạy ngầm, lâu lại phải soft reset. Bác nào có cách khắc phục xin chỉ giúp.

saobang3886

Cách khắc phục thì dễ mà, tunoff M2D là xong. ;;) hj hj, nói đùa chứ muốn đẹp thì phải hi sinh thôi bác ạ. Nhân đây xin các bác build Rom mới cố gắng sử dụng ít ram hơn. :-?

longak83

chả hỉu seo ver nì vạch báo pin luôn đầy,mọi hum chả để ý đến khi vô tình mở ra thì gần cạn pin :))...ko pik có pác nào bị giống iem hok :D

kaminagai

Các bác à em có ý kiến thế này, giao diện máy thì em không chê vào đâu được nhưng mà mấy cái Icon trêm thanh trượt các bác làm cho nó đỡ phản cảm so với giao diện thì tuyệt biết mấy. Mong được thấy thanh trượt đẹp hơn. Cảm ơn các bác

lovelydaisy

sau khi cài Rom này thì 1 thời gian sau mình thì bị mất cái đồng hồ digital ở screensaver throttle lock, không tài nào làm hiện lên được, bác nào biết chỉ giúp. với có vấn đề nghiêm trọng là pin còn khoảng 27% or dưới,khi thực hiện cuộc gọi tự động restart.liên tục luôn.

jickter

Bac Hoang An oi, cho em hỏi cái, em cài mấy bản tích hợp M2D của bác rồi, nhưng mà mấy bản, cái chỗ new msg ở ngoài màn hình today ấy, em không ấn vào để viết new msg được.có cách nào sửa không?Tks bác nhé

hoangan123

PA'C HOANGAN ƠI.SAO EM HOK DOW ĐC;PA'C LẢM ƠN CHO LẠI LINK ĐI:((

tình hình link bị del hết rồi, mình cũng không lưu trữ file. ai có rồi xin up lại hộ thank. giờ mình đã chuyển sang diamond 2 rồi :D