• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Manilla & Clean Prophet ROM CE OS 5.2.21009 ( Build 21009.1.6.0PV)

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.21009(Build 21009.1.6.0 PV)

Thông tin về ROM – Manila 2D & CLEAN
* Manilla 2D today ( M2D Version)
* rltoday V 0.1.2b by Adre Adrian(CLEAN Version)
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* HTC SIM Manager 6.57
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)
* Advanconfig 3.3.0.0 by Julien Schapmam 2008
* PCM KeyboardEN 0.14
* Traylaunch ( Clean Version)

* Thank All of You for Apps

M2D ROM =========== === =========== CLEAN ROM
===== =====
Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Adv MOD Sonblack,DvHa79_ddt, TM PhanNhatThanh, Microlad071966, ..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

M2D ROM =========== === =========== CLEAN ROM
===========

Chỉnh sửa cuối:

hoangan123

hi dạo này bác Minh làm việc tích cực ghê, up rom chưa kịp nóng hổi đã có rom mới rồi ^^! chúc mừng bác với bản rom mới . có lẽ em xông đất đầu tiên ở đây rồi ^^

saobang3886

Ặc ặc, ROM mới nữa áh. box prophet của mình đông vui thật. Em mới up bản ROM của HoangAn xong chưa kịp thưởng lãm hết, Rom này không biết chạy có tốn ram không nhỉ?

chatokboy

trời ạ!!! con Neo của em chắc bốc cháy mất !!! Mod Minh thật ác!!!
nhưng mà....thank Mod vry vry much :p
M2D nhìn Pro thật, Rom của Mod Minh là ...nhất!!!

Lại có Rom mới để úp nữa rùi. Chuyển sang dùng dòng Prophet này thiệt sướng, úp Rom mệt nghỉ hok như dòng Magician ngày xưa... Thanks MOD Lam Sơn nha...

caphechieu1

sao em down bằng IDM thi nó hiện file " Prophet M2D 21009.7z " la sao hả bác Minh ơi? Lam thế nào để Up bây giờ?Chăng lẽ cứ vất thêm bộ tool G4 ( máy O2 Neo của em thuộc loại này) la Up được thôi hả bác? Bro giúp em 1 tý.Em nóng ruột với ROM nay lắm rồi.Nhìn mê quá đi mất.Bõ Prophet sôi nổi thật

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
Dùng WinRAR giải nén file download về sẽ có thư mục cho bạn up chứ.
Lần sau bạn không cần phải Quote nguyên bài dài như vậy nữa nhé.

Sonblack

Super V.I.P
Dạo này anh Minh cho ROM ra ra rả. Box Prophet ngày một đông vui và lại sôi động như xưa.
Sonblack sẽ trở lại khu vực này kể từ bây giờ!

Microlab071966

Kinh thật.Mới bẵng vài hôm bác Minh lại ra ROM mới,đã vậy lại còn song song 2 thể loại nữa chứ.Khâm phục...khâm phục.=D>=D>=D>

legiabao

Dạo này anh Minh cho ROM ra ra rả. Box Prophet ngày một đông vui và lại sôi động như xưa.

Oa! Thế này thì em phải tìm mua 1 em Neo nữa để 1 cái Uprom của mod LamSon, 1 cái UpROM của Mod Sonblack mới được. Mong mod Sonblack sẽ cho ra bản ROM ấn tượng cho Prophet nhân dịp xuân kỷ sửu.

Giờ mới thấy mình mua em Qtek là sáng suốt.

Cảm ơn các mod nhiều nhiều!

Bản Clean rất đẹp và ổn định mod LamSon ạ!

Chỉnh sửa cuối:

chatokboy

anh Sơn Build Rom thì ngon phải bik rùi!!! nhưng Rom anh Sơn có nhược điểm lớn là tích hơp nhiều quá đâm ra chạy hơi chậm, lại gặp dòng Prophet với Chip Omap rùa thì...cũng chán thật!!!:-?
mà thôi , Mod nào Build Rom em cũng xài, ủng hộ Rom Việt, ko thik Rom bên XDA...hì :p

cocvuon

mình dùng bản CLEAN ROM nhưng bị lỗi ko thể nhận được bluetooth, mà vẫn truyền được cho máy khác mong các bác khắc phục lỗi này khẩn cấp...

legiabao

Đang hồi hộp chờ đợi mà mãi vẫn chưa thấy bác Sonblack "lên tiếng". Ngày nào cũng vào ngóng chờ.

Cố gắng bác Sonblack nhé!

longak83

ROM manila cũng ko nhận blue-tút được, ngoài ra thanh trượt bị lệch tọa độ hay sao ấy,phải miết sát góc màn hình mới kéo đc...T__T pác check lại nhá
thx ur ROM

NhatToai

Super V.I.P
ROM manila cũng ko nhận blue-tút được, ngoài ra thanh trượt bị lệch tọa độ hay sao ấy,phải miết sát góc màn hình mới kéo đc...T__T pác check lại nhá
thx ur ROM

Kiểm tra lại máy của bạn nhé,thử vào Settings/System/Screen và tiến hành căn chỉnh màn hình lại xem.

legiabao

Mod ơi!
Mod có thể cho em xin cái themes .tsk màu đen (Windows Default) của bản clean này ko?
Em cần nó để chạy trên bản 21014 mới nhất của Mod.
Em đã up bản clean nhưng không biết làm cách nào để tách cái themes này ra.

Em rất thích cái themes đó vì rất đẹp!

Cảm ơn mod nhiều!

trinhh

Link của bản Manilla 2D die rồi
Mã:
Not Found
The requested URL /lamson/Prophet M2D 21009.7z was not found on this server.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

Em kết bản này vì mấy cái ICON trông đẹp hơn các bản khác
Anh Lam Sơn up cho em file theme của bản này đc ko

abcviet

Link die thật rồi, bạn nào đã up lên host khác, share lại cho a/e đi
TKS!