• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Manilla Prophet ROM CE OS 5.2.21014 ( Build 21014.1.6.0 PV)

phamtinthanh

Bác ơi !. Em đang tìm bản rom manila 2d 6.0 cho con prophet, nhưng em dao trong diển đàn prophet mình em thấy bài mô củng ghi '' wm rom prophet ce manila'' chứ không ghi cụ thể là rom wm mấy,trừ nhửng rom 6.1 trỏ lên thì có ghi. Nên mạo mụi hỏi bác như vậy những rom đó thuộc wm mấy ạ .

Bác ơi !. Em đang tìm bản rom manila 2d 6.0 cho con prophet, nhưng em dao trong diển đàn prophet mình em thấy bài mô củng ghi '' wm rom prophet ce manila'' chứ không ghi cụ thể là rom wm mấy,trừ nhửng rom 6.1 trỏ lên thì có ghi. Nên mạo mụi hỏi bác như vậy những rom đó thuộc wm mấy ạ .
Bạn nhìn hình lá cờ Windows ở trên thanh topbar là phân biệt được ngay mà. Nếu là rom WM6.1 thì hình lá cờ Windows có màu như hình minh họa của bản rom trên #1, còn với WM6.5 thì hình lá cờ không màu (màu trắng), còn WM6.5.X thì hình lá cờ chuyển xuống thanh bar dưới màn hình.

phamtinthanh

thê còn lá co wm 6.0 thì sao hä bác. Hj thë bác cho em xin bän rom wm6.0 có hö trö manila2d giông nhu hinh trên #1 dc ko bác

phamtinthanh

Thê rom wm 6.0 ko có
ho tro m2d hå bác.
Nêu' thë thi bác cho em 1 rom 6.0 nao dó tõt nhät dë em up dc ko a. Roi up tip lên 6x cung dc.
Thank !!! bác nhiêu.

phamtinthanh

Hi, nghe nói cách này oan toàn hơn phải không bác. Nhưng em còn mập mờ về cách này lắm,bác cho em đừơng link mô hứơng dẫn cụ thể hơn về cách này đi bác. Mà khi ta JumpSPL đêr úp lên 6.1 thì lần sau khi úp lên phiên bản khác có cần JumpSPL lại không bác.
Thank !!! Bác...

Hi, nghe nói cách này oan toàn hơn phải không bác. Nhưng em còn mập mờ về cách này lắm,bác cho em đừơng link mô hứơng dẫn cụ thể hơn về cách này đi bác. Mà khi ta JumpSPL đêr úp lên 6.1 thì lần sau khi úp lên phiên bản khác có cần JumpSPL lại không bác.
Thank !!! Bác...
Với phương pháp úp rom qua JumpSPL thì mỗi lần úp rom thì phải thực hiện lại từ đầu. Mà bạn úp rom lần nào chưa vậy?