• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MaryOne - Rom BlackStone các phiên bản.

Tuong_duc_hong

Đây là sản phẩm của tác giả Hellonasty bên HTCpedia
Về quan điểm cá nhân của e thấy đây là bản tốt nhất cho Blackstone(HD) từ trước đến nay, Sóng khỏe, pin lâu tụt... hiện tại chưa thấy lỗi gì cả. dao diện cực đẹp (Bản mới nhất từ HD2 - Leo) tab hình ảnh, video và music xoay vô tư, xem MP4 độ net cao và xem Youtube mượt mà... còn nhiều , nhiều cái hay nữa... các bác nhấp chuột vào link dưới mà test nhé (phải đăng nhập)
Description: MaryOne rom with manila 2.5 interface.

* Updated Leo 2.01
* Updated drivers
* Updated graphic drivers
* Updated Build and Xip
* Fixed minour issues
* Added some graphics improvements
* Added some speed improvements.

Observations

* This rom is fully tweaked and close to Stock Rom as possible
* This rom is made to provide you with the best experience possible with your device
* Manila is now called "HTC Sense".
* For more and updated info or questions, please visit our forum.
http://htcpedia.com/_new___rom__mar...4c5bdcc680005/soft/blackstone-apps.html8-|8-|

linhlk

Bạn có thể cho biết trước đây bạn đã từng Up những bản Rom nào rồi K? Và bạn dùng bản này đc bao lâu rồi? Cảm ơn bạn

NhatToai

Super V.I.P
Bản này (v1.07 và các ver trước nữa) mình đã test từ hôm qua rồi,phong cách riêng khá độc đáo,tuy nhiên sau khi cài nhiều soft rồi thì chậm và hay treo máy.

NhatToai

Super V.I.P
Cài nhiều là thế nào bro?
Nghĩa là phải có con số cụ thể?
Chỉ khoảng dưới 10 soft thường dùng thôi: VietMapR17,Rescofile Explorer,Resco Photo Manager,VNkeyb,S2U2(v2.22),lịch Phù đổng,CorePlayer,VNSmartDirectory vậy thôi.
ROM này khỏi dùng Font VN vì đã có sẵn.

Tuong_duc_hong

Bạn có thể cho biết trước đây bạn đã từng Up những bản Rom nào rồi K? Và bạn dùng bản này đc bao lâu rồi? Cảm ơn bạn
minh da dung ban v14cua bac thoai_damil. moi doi sang ban nay. ban nay giao dien rat dep, nhung cai gia cua dep la chay hoi cham, neu cai them nhieu phan mem. tuy nhien luot web qua wifi va 3g van rat nhanh.

Posted via Mobile Device

doquangduc

Well-Known Member
Có một vài nhận xét nho nhỏ khi dùng bản này.
Ưu điểm: Giao diện đẹp và tốc độ thì cũng nhanh và mượt, Ram khi khởi động là 45%. Nói chung là em dùng nửa ngày chưa thấy chê ở chỗ nào cả.
Nhược: Phần menu của Rom này khá bé, đồng chí nào mắt kém 1 tí là cũng hơi mệt với ông Rom này. Nhưng mà chăm chỉ uống DẦU CÁ thì cũng OK:D.
Thế thôi, em chỉ nhận ra đến đó thôi. Bây giờ em chuẩn bị Múc bản Rom của DUTY xem sao? Thấy down bản nầy đến mấy chục nghìn lượt ( Chắc dùng ngon ).

doquangduc

Well-Known Member
Sau 2 ngày dùng bản này mình thấy là dùng lâu chậm thật. Chạy 2 chương trình mà nhìn máy cứ lờ đà lờ đờ. Thôi chuyển sang duty xem sao.

hunter_tht

Sau 2 ngày dùng bản này mình thấy là dùng lâu chậm thật. Chạy 2 chương trình mà nhìn máy cứ lờ đà lờ đờ. Thôi chuyển sang duty xem sao.

Đang định dùng thử!!thấy bạn Đức nói vậy thôi đã. Các bạn thử nhiều room rồi cho ý kiến. Mình thì thấy room của Bác Quang là ổn định nhất tuy nhiều khi còn những lỗi nhỏ.

Tuong_duc_hong

eo

Đang định dùng thử!!thấy bạn Đức nói vậy thôi đã. Các bạn thử nhiều room rồi cho ý kiến. Mình thì thấy room của Bác Quang là ổn định nhất tuy nhiều khi còn những lỗi nhỏ.

sau hai ngày dùng thì đúng là rom càng ngày càng ỳ ạch thật. hic! tớ lại phải đổi qua Bản standard của Miri rồi, bản này là whithout manila, tổng cộng rom chỉ gần 90mb thui, chay cực nhanh và ổn định, muốn giao diện đẹp thì có thể dùng SPB mobile shell 3.5 có rất nhiều theme tùy biến

binhhdda

Mình cũng xài bản 1.08 phải nói cực nhanh, mặc dù tốn ram nhưng không bao giờ treo máy :)

Xuanlap

sau hai ngày dùng thì đúng là rom càng ngày càng ỳ ạch thật. hic! tớ lại phải đổi qua Bản standard của Miri rồi, bản này là whithout manila, tổng cộng rom chỉ gần 90mb thui, chay cực nhanh và ổn định, muốn giao diện đẹp thì có thể dùng SPB mobile shell 3.5 có rất nhiều theme tùy biến

Posted via Mobile Device
ban cho minh xin link cua ban rom nay duoc khong.minh la men moi cua HD,ban giup minh nhe.ban chay radio nao cho ban rom nay co the cho minh link luon ko? cam on ban nhieu.

Tuong_duc_hong

Link đây nè bạn http://htcpedia.com/miri_wm_standard_v_29/soft/htc-blackstone-rom?page=7?page=7
nếu như muốn máy tự động xoay hình ảnh ở chế độ full màn hình có thể dùng thêm kinoma free play, có thể download về máy thông qua windows marketplace bạn nhé
Posted via Mobile Device
ban cho minh xin link cua ban rom nay duoc khong.minh la men moi cua HD,ban giup minh nhe.ban chay radio nao cho ban rom nay co the cho minh link luon ko? cam on ban nhieu.
radio thì 1.10.25.25 kèm theo rom cũng khá ổn rồi;;)
em có mấy theme dành cho titanium và theme dành cho SBP mobile shell 3.5 rất đẹp và tiện hơn HTC sense(mani la 2.5) nhiều, mấy hôm nay bạn quá, vài hôm nữa sẽ up cho anh chị em nào không thích dùng manila của HTC

Xuanlap

ntt2006

[ ROM ][ UPDATED ] *** MARYONE *** [23110] [21896][24001][23549][28232] [20/Mar/2010]

Cập nhật [ ROM ][ UPDATED ] *** MARYONE *** [23110] [21896][23549][20/Mar/2010]

MaryOne WWE Build 23110 - Sense 2.5.20121412.0 - WWE [130310]
* Googlemaps 4
* Updated Xip and Build
* Add Internetsharing
LINK DOWN

MaryOne WWE Build 23549 - Sense 2.5.20121412.0 - WWE [170310]
* Based on New Leo 2.10
* Updated Xip and Build
* Add Co0kie HomeTab
LINK DOWN

MaryOne WWE Build 21896 - Sense 2.5.20121412.0 - WWE [200310]
  • Updated drivers
  • Updated graphic drivers
  • Updated Build and Xip
  • Fixed minour issues
  • Added some graphics improvements
  • Added some speed improvements.
LINK DOWN
http://rapidshare.com/files/365606951/TOUCH_HD_MARYONE_WWE_21896_19032010.rar

xitolala

mình xài bản này thì thấy có vấn đề:
1. giao diện đẹp, touch 3d full luôn, và hỗ trợ xoay ngang tốt (ở album, musíc...) nhưng xoay chậm
2. cài vietmapr12 thì báo lỗi. một số chuơng trình khác cũng vậy (mình không biết bản này có hỗ trợ font việt không nên trước khi cài vm mình có cài vnsysfont của phamquang)