• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mất kết nối khi tiến hành UP ROM?

gaugau

:Dmáy mình đã được cài HardSPL và kiểm tra đã thấy thông số 1.14.OliNex trên bootloader, nhung không hiểu sao khi UP ROM đến giai đoạn bấm vào chữ UPDATE thì activesyns ngắt kết nối PC với điện thoại nên không thể nào up rom được. Các anh em nàO biết cách Xữ lý xin chỉ giúp dùm, xin cám ơn trước. Mình đã thử restart máy tính , đổi cổng USB vẫn kg được.

PhamQuang

Manager
:Dmáy mình đã được cài HardSPL và kiểm tra đã thấy thông số 1.14.OliNex trên bootloader, nhung không hiểu sao khi UP ROM đến giai đoạn bấm vào chữ UPDATE thì activesyns ngắt kết nối PC với điện thoại nên không thể nào up rom được. Các anh em nàO biết cách Xữ lý xin chỉ giúp dùm, xin cám ơn trước. Mình đã thử restart máy tính , đổi cổng USB vẫn kg được.

Đâu phải chỉ có kết nối mới Up được ROM?
Bạn có thể:
- Up ROM bằng thẻ
- Đưa máy vào Bootloader và chạy Up ROM
Đều được kia mà.
Tình trạng máy của bạn hiện tại có thể HR lại sẽ kết nối được thôi.
Nhưng cách tốt nhất là Up ROM từ Bootloader.

HuynhThanh

Mình đã từng bị như bạn nhưng Reset lại máy là ok thui! Nhưng tốt nhất là úp bằng thẻ là tốt nhất! Với điều kiện là thẻ nhớ phải tốt đấy nhé! Nếu ko rất nguy hiểm!:D