• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mat tiếng việt khi update firmware v35.0.002 cho Nokia N82

datla

Chao các pac, minh da update firmware v35.0.002 cho con N82 cua minh bang Nokia update.
Nhung sau khi update xong thi mat di ngôn ngữ tiếng việt

Nhờ các pac chỉ dùm minh cach khac phuc

cám ơn cac pac nhiều

nguyentanbinh

Well-Known Member
Chao các pac, minh da update firmware v35.0.002 cho con N82 cua minh bang Nokia update.
Nhung sau khi update xong thi mat di ngôn ngữ tiếng việt

Nhờ các pac chỉ dùm minh cach khac phuc

cám ơn cac pac nhiều

Mất là đúng rồi kiếm những bản mod thì mới có tiếng việt còn update online tùy theo FW. Chúc bạn vui vẽ

saudoi83

Mất là đúng rồi kiếm những bản mod thì mới có tiếng việt còn update online tùy theo FW. Chúc bạn vui vẽ

Bó tay cái bác này, thành viên cấp 5 mà còn nói như thế. Máy bác ấy mất tiếng việt là vì máy đó ko phải code của việt nam (có thể bác ấy mua hàng xách tay hoặc là mang từ nước ngoài về), khi update bằng NSU thì NSU sẽ nhận code máy và update đúng code của máy đó cho nên máy sẽ mất tiếng viêt, sở dĩ trước đây máy bác ấy có tiếng việt vì trước khi bán ra cửa hàng đã nạp tiếng việt vào rồi.
Cách khắc phục thì dễ thôi mà bác:
1 là vào Navifirm download 1 bộ firmware tiếng việt rồi flash lại bằng Phonenix là xong
2 là dùng NSS đổi sang code tiếng việt rồi update lại bằng NSU là ok.