• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy 6600 bị Memory Full

sonthytb

Máy E ko có ứng dụng nào chạy ngầm cả, E kiểm tra rồi. Cứ lắp thẻ nhớ vào, có cuộc gọi đến là báo Memory full. Gọi đi, gửi nhận tin nhắn bình thường.
E cứ lắp thẻ nhớ vào máy là bị. Tháo thẻ ra, format lại máy thì dùng bt. Lắp thẻ nhớ vào lại bị (Thẻ trắng tinh chưa có gì cả)
Khắc phục thế nào các bác nhỉ, liệu có phải chạy lại phần mềm không.
Thanks all

tinh_la_gi

Administrator
Thường thì format bằng quy tắc 3 ngón là ok hết nhưng nếu đã test tiếp thẻ trắng khác mà bị luôn thì củng nên chạy flash lại !

TuanQuang

bác format thẻ để chế độ FAT 32 sau đó format máy là ok thôi.Nếu đúng là vẫn ko đc thì đúng là phải chạy lại flash rồi.

quanss78

các bác cho hỏi cách format 3 ngón của 6600 cụ thể như thế nào nhỉ! cảm ơn các bác!

lamtoanhong

các bác cho hỏi cách format 3 ngón của 6600 cụ thể như thế nào nhỉ! cảm ơn các bác!

Thứ nhất pin của bạn tối thiểu phải từ 40% trở lên.
Máy đang ở trang thái tắt nguồn bạn bấm đồng thời *+3+phím xanh (tức phím gọi) và bấm nút nguồn .cứ bấm giữ như thế đến khi nào màn hình hiện chữ formating là đc.
Nên có 2 người để thực hiện việc này tốt hơn.
Thân!

KittyBaby

bác format thẻ để chế độ FAT 32 sau đó format máy là ok thôi.Nếu đúng là vẫn ko đc thì đúng là phải chạy lại flash rồi.

Huhu, làm ơn format thẻ nhớ thì chọn định dạng FAT (tuyệt đối không chọn FAT32). :( :(

Nice.

gianglinh

Đúng rồi format thẻ nhớ thì phải chọn định dạng Fat thôi bác kia chỉ bảo Fat 32 là nhầm rồi

thangmymobi

Bạn thử reset lại máy bằng cách bấm *#7370#.và để thẻ nhớ vào và format lại thẻ nhớ luôn,nếu mà không được nữa thì đành mang ra cửa hàng cho họ chạy lại chương trình thôi.

nguyends

6600 khi truyền file co side trên 1500kb bằng bluetooth thì báo lỗi "not enought memory full" là sao?

lamtoanhong

6600 khi truyền file co side trên 1500kb bằng bluetooth thì báo lỗi "not enought memory full" là sao?

Là do bộ nhớ trên máy bạn không đủ để "chứa" tập tin có dung lượng như vậy ( bởi gởi bluetooth thì tập tin nằm trong tn)Ban nên lưu tn vào bộ nhớ thẻ.tốt nhất khi cài các soft or ứng dung vào máy bạn nên tùy chọn sang bộ nhớ thẻ , như vậy sẽ tiết kiệm và tránh đc tình trạng "memory full"

Chỉnh sửa cuối:

KittyBaby

Bạn phải có lượng bộ nhớ trống ít nhất gấp 2 lần file bạn định truyền qua Bluetooth thì sẽ thực hiện thành công.

Nice.=D>

hanbaoquan

ui trời xài 6600 làm gì, format mà không được thì chạy lài chương trình nếu không đươcf thì ném nó vô tường là hêt liền thử đi mình test với con 8250 rồi hiều quả lém

romantic_qt76

mình dùng n 6600 hien nay nó bị bao low memory là sao ?bạn nào biết giúp mình với,mình cài rất nhiều phần mềm trên máy,thanks!

Kojiro

Super V.I.P
mình dùng n 6600 hien nay nó bị bao low memory là sao ?bạn nào biết giúp mình với,mình cài rất nhiều phần mềm trên máy,thanks!

Nếu báo vậy thì bạn gỡ bớt các chương trình ít dùng ra đi hay là thêm dung lượng thẻ hay cũng có thể bị vỉus, quét 1 lần xem sao!
Mà cài chương trình nên cài vào thẻ nha bạn!

megamyt

Để các file gửi qua blutut có dung lượng lớn được chứa thẳng trong thẻ nhớ, bạn chọn Menu>Message>Settings>Other, chọn chế độ lưu tin nhắn trong thẻ nhớ. Sau đó dùng FExplore hay XPlore, vào C:/System/ và xóa thư mục Mails đi là xong.

nguyenphuocho

Đây có thể bạn mở nhiều chương trình cùng một lúc mà quên tắt. Bạn ấn phím Menu khoảng 5s,sau đó thoát hết chương đang chạy. Còn vấn đê tin nhắn lưu vào thẻ nhớ thì bạn dùng soft này nhé MsvDriveE.sis