• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy ai thành cục gạch thì vào đây!

toibo

Chào các bác!
Máy mình bị rớt, mất nguồn. Mang đi bảo hành ko xong, chỗ bảo hành xem xong lấy lý do rớt máy nên từ chối. Mình mua xách tay của hnammobile nên chịu. Nó ngâm máy mình nửa tháng rùi hẹn. Chờ mãi nóng ruột lấy về lun.
Qua tư vấn của các bác trên diễn đàn, đã mang máy đến SMod BatKid nhờ cứu giúp.
Kết quả là, Smod BatKid pó tay do ko có IC nguồn thay (cũng chẳng bít bệnh gì????).
Thất vọng rùi. Có bác nào đã từng trải chỉ e một lối đi cuối đường hầm với.
Chắc đưa e nó vào viện bảo tàng quá!:(

MinhThang

Manager
Người mà Mod đề cập có phải là Mod Kojiro ko? Làm sao liên lạc được? Mod nói rõ hơn được ko ạ! =D>

Đúng đó bạn pm trên DD đó bạn. Bảo anh Thắng giới thiệu anh giúp hộ em tí.

Sonblack

Super V.I.P
BlackStone bị phần cứng, Batkid bó tay, kêu Kojiro làm gì trời! =)) Mang ra tiệm mà sửa thôi! Không được thì cất làm kỷ niệm! :D Kojiro mà thích cầm con đó thì Sonblack chịu thua!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Người mà Mod đề cập có phải là Mod Kojiro ko? Làm sao liên lạc được? Mod nói rõ hơn được ko ạ! =D>
BK bó tay thế thì máy bạn thành cục gạch thật rồi
KJR mà cầm con đó mà sửa được thì tui củng bó tay .com

pvuloc90

Hic, chặn giấy à? Nghe mà giật cả mình.:( Chả lẽ ở VN không ai chữa được phần cứng hay là ko có đồ mà thay nhỉ?:-s

ThaiKien

Super V.I.P
Hic, chặn giấy à? Nghe mà giật cả mình.:( Chả lẽ ở VN không ai chữa được phần cứng hay là ko có đồ mà thay nhỉ?:-s
Nếu không còn cách nào khác bạn thử đến các trung tâm bảo hành chính hãng xem họ có cách nào thay thế hơn, giá có thể cao hơn nhưng phải chấp nhận vậy :(.

doquangduc

Well-Known Member
Hôm nọ thằng bạn em mang lên FPT thay main, Vừa lâu lại vừa đắt. Nhưng hư thế còn hơn là để làm chặn giấy. Bác chủ thớt mang lên FPT xem sao. Em tin là sẽ có đồ thay thế cho em nó, nhưng sẽ lâu ( khoảng 20 ngày ) + thêm cái giá cắt cổ.:D. Chúc may mắn.

toibo

Chắc mình nghĩ chẳng ai ở VN chữa được bệnh này của Touch HD, và cho cả các dòng HTC cao cấp. Như thế thì sợ thật. Rủi ro cao quá.
Ko biết các Mod trên diễn đàn mình có thấy đây là sự thật cấp thiết và cần có phương án gì khắc phục việc này thì hay quá.
Mình thiết nghĩ, điều này ko chỉ hỗ trợ các mem trên diễn đàn mà còn giúp đỡ cả cho toàn thể AE chơi PDA tại Việt Nam nữa.
Ko biết nếu máy của Mod nào giống máy e hiện tại thì sao? Cũng pó tay đưa e nó vào viện bảo tàng lun hay sao?
Vài dòng tâm sự! Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm chia sẻ! =D>

ThaiKien

Super V.I.P
Thực sự là rất khó bạn à. Nếu về phần mềm thì còn có thể tìm cách khắc phục chứ phần cứng thì lại là một chuyện khác.
Không chỉ riêng với các hàng điện thoại mà các đồ công nghệ nói chung, rủi ro phần cứng có vấn đề thì việc khắc phục đều rất mệt mỏi. Việc sửa chữa bảo hành (kể cả hàng chính hãng) ở nhà mình vẫn là một điều đáng bàn.

levithan

em cũng làm rơi một phát, mang lên cho V& V Điẹn Biên Phủ nó thay mất 5,5tr :( :((. Bác thử lên trên đấy hỏi xem. Em noobie lắm nên o dám khẳng định chất lượng của bọn đấy nhưng còn hơn là cầm đáp chơi:-??

ThaiKien

Super V.I.P
Tiền bán xác + Chi phí phải bỏ ra để đi thay linh kiên = Chi phí có thể mua được một cái máy ngon hơn, cũ mà nguyên bản thì cũng đáng để suy nghĩ đó nhỉ.

tuanmqme

Em không dám bon chen vào đây nhưng qua các thảo luận của các bác thì phương án nhanh gọn nhất là "Bán xác + money =>đầu tư con mới" :(

nokia123

Tiền bán xác + Chi phí phải bỏ ra để đi thay linh kiên = Chi phí có thể mua được một cái máy ngon hơn, cũ mà nguyên bản thì cũng đáng để suy nghĩ đó nhỉ.
Rất đồng ý với bác trước dấu phẩy, còn sau thì chưa biết thế nào??? Cũng có thể cái xác này lại thành cũ nguyên bản cho người khác thì sao.=)):))

toibo

Cảm ơn các bác đã chia sẻ nha! Xác e nó được định giá bao nhiêu nhỉ? Có bác nào cho giá e tham khảo cái được ko?
Cảm ơn các bác trước! :(

vuquan

Bạn bán xác là quyết định chính xác!

Mình đã từng là thợ điện tử nên giải thích nôm na thế này:
- Máy rớt mà tịt thì với những máy sử dụng nguồn áp thấp như PPC thì không có chip nào chết được cả. Bệnh này có nguyên nhân là cơ lý nên y học gọi là ngoại khoa, cần phải vào chấn thương, chỉnh hình... :)
- Những thiết bị điện tử rất nhỏ thì mạch in rất phức tạp, thậm chí có đến 4 lớp mạch in, mặt trên, dưới và cả chìm trong bản mạch. Chấn thương là bị tổn thương về mặt cơ học, vì siêu nhỏ nên có tìm ra chỗ chấn thương thì 99.9999% thợ hay kỹ sư điện tử bó tay. Chip chết thì thay bằng thiết bị được còn mạch in thì thay tức là thay cả main (có chip ở trên - rất đắt).
Bán xác là giải pháp tốt nhất vì linh kiện "tháo ra được" là vẫn hữu ích cho người thợ.

atomcuibap

bác cầm ra cho Hồng Quang ở đường 3-2 xem thế nào!!! mình vừa làm con c800 ở đó bảo thay cpu hết 1t2 đến khi lên mạng xem có chú đang bán có 1t3 kekek thế là thay con cpu bằng con máy kekeke, nhưng mình vẩn chọn bảo hành ở đây vì lý do yên tâm!!!
còn cách nữa là bạn thử tìm cách gửi qua chính hãng ở singapore hay Taiwan để bảo hành, tốt nhất là nhờ một chú người bản địa cầm đến thường bọn nó sẽ bảo hành!!! mình đã làm với con C800 lúc đầu up rom bị chết