• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy bị mất kết nối GPS

sahara030nb

Bệnh: mất kết nối GPRS
Triệu chứng: vẫn update weather bình thường, mỗi lần nối USB với máy tính thì chức năng InternetSharing lại chạy và Computer nhận Touch như 1 Modem, đã tắt nhưng ko được. Cắm vào máy tính thì lướt web vù vù, nhưng cứ rút USB ra là mất.
Helpppppp Meeeeeeeeeeeee:(:)(:)(:)((

demax

Thực ra thì chẳng có gì nghiêm trọng. Trước đây bác đã từng vào bằng GPRS chưa? Vấn đề ở đây là bác đã cài đặt GPRS chưa hay thôi. Hầu hết các bản rom mình thấy sau khi up xong nó toàn tự cài dặt tự động hết mình không phải làm gì.

bác thử chạy cái HTC_ConnectionSetup này xem được không nhé.

http://rapidshare.com/files/100939064/HTC_ConnectionSetup_1.0.30737.1.cab

nếu ko được thì bác cài đặt bằng tay thôi. :)

sahara030nb

Nghĩa là máy trước đây vẫn dùng bình thường, các bản ROM up vẫn kết nối bình thường nhưng từ khi xài InternetSharing là bị hjx,

sahara030nb

Cài file đó của Bác là ok ngày, thanks Bác 1000000000... lần nha, tiện nói luôn cho e biết nguyên nhân dc ko, lần sau e còn chữa ;):D

demax

Nguyên nhân do chắc bạn cài chương trình connect nào đó nên nó bị thay đổi thông số về dịch vụ mạng. Bạn cài cái HTC_ConnectionSetup vào thì nó đã bao gồm thông số cài đặt mạng cho nhiều quốc gia đã được tích hợp sẵn, trong đó đó có VN với các nhà cung cấp dịch vụ mạng thông dụng như Mobifone, Viettel, Vina. Sau khi bác cài vào thì nó sẽ tự động dò tìm mạng bác đang suer dụng và cấu hình một cách tự động thôi.