• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy dead khi đã flash radio thành công

bruno18

Mình flash radio 4.49.25.17 bằng cách dùng SD card. Và mình đã làm khá nhiều lần với cách này. Nhưng kg hiểu lần này tại sao khi máy báo flash thành công thì mình reset thì máy kg khởi động lên được và dead hẳn.
Dùng các cách đều kg turn on được. Các bạn có cách nào kg chỉ giúp mình.

tks

QuangThang89

Mình flash radio 4.49.25.17 bằng cách dùng SD card. Và mình đã làm khá nhiều lần với cách này. Nhưng kg hiểu lần này tại sao khi máy báo flash thành công thì mình reset thì máy kg khởi động lên được và dead hẳn.
Dùng các cách đều kg turn on được. Các bạn có cách nào kg chỉ giúp mình.

tks

Máy bạn còn vào Bootloader được ko, nếu được thì bạn hãy up lại rom ship thử xem, nhớ là up bằng cable nha, chúc thành công :)

bruno18

Vấn đề là kg vào được bootloader luôn bác ah ! em cũng kg hiểu sao, flash ngon lành cành đào, keu rs thì em reset. sau đó thì im như cục gạch brick !:(( Cắm điện vào cũng kg lên đèn báo.

anhtuhntl

Có thể do hết pin,tuy bạn cắm điện không lên đèn báo nhưng thực tế điện vẩn nạp vào pin,bạn thử cắm 1 hồi rồi chọc reset coi được không!

Sonblack

Super V.I.P
Tháo pin ra ngoài một lát rồi gắn vào máy lại! Thử vào bootloader xem được không hoặc không vào bootloader mà nhấn Power xem có lên không nhé! :D

Chỉnh sửa cuối:

bruno18

Em để 10 phút rồi kg xi nhê. chắc để trần truồng đến sáng mai luôn quá...

ruoicom

Thôi mang ra hãng ktr lại thôi, chứ làm mọi cách mà nó không lên là cũng căng đó.

bruno18

Thôi mang ra hãng ktr lại thôi, chứ làm mọi cách mà nó không lên là cũng căng đó.

Em nó hiện giờ đang nằm tại Hồng Quang rồi. Đang đợi báo giá, hic tại nạn nghề nghiệp này có giá min la 350k, còn mắc hơn chắc 2-3 chai quá...:O

bruno18

Mình đem ra Hồng Quang rồi, thay main và lấy máy về luôn rồi. Tổng thiệt hải 4.3 triêu...họ bảo hành 6 tháng. Hồng Quang là HTC Authorized service center nên cũng an tâm hơn...