• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy EVO 3D bị mất cảm ứng cục bộ.

up cũng có úp mấy cái ship của châu âu lun, mà nó cũng báo lỗi erro115 như trên vậy. thật là Khó của Nam Cường wa mod ơi.
Bạn cho mình biết thông số mã CID của máy nhé. Cách check mã CID bạn vui lòng tham khảo tại topic này nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

hoangtk87

Trường hợp của mình thì sao ạ????
HTC EVO 3D của mình máy lẫn màn hình thì vẫn ok ko lỗi lầm gì, mỗi tội cảm ứng lúc đc lúc ko, có khi thì hơi loạn 1 chút rồi tịt. Mình đem ra bảo hành và đi hỏi những chỗ sửa đt thì toàn hét giá > 5tr. Nghĩ mua con máy hơn 15 chai mà sửa thêm 5 chai nữa thì chi bằng làm chặn giấy còn ktế hơn Giờ lâu lâu bật lên bệnh vẫn như cũ. Gần đây có search GG thì thấy có vài trang web có thay màn hình lẫn thay riêng màn cảm ứng, quảng cáo rất hay nào là hàng rin 100% thay trong vòng 15 phút và xem trực tiếp quá trình thay, mà giá thì chỉ từ 600 - 800k (Tất cả các trang đều ở Hà Nội và mình thì ở Đà Nẵng). Hôm nay mình lập topic mong các cao nhân tinhte tư vấn giúp mình: 1 là thay cảm ứng có khả thi ko, 2 là những địa chỉ đó uy tín không ( chứ giá thì mình thấy quá rẻ so với bảo hành chính hãng rồi)
Cám ơn mọi người đã đọc và mong nhận đc sự tư vấn của mọi người

mình search thì thấy 4 trang web đầu tiên là có dvụ thay cảm ứng
Link đây ạ: https://www.google.com.vn/search?q=sua man hinh htc evo 3d&aq=f&oq=sua man hinh htc evo 3d&aqs=chrome.0.57.10178j0&sourceid=chrome&ie=UTF-8

thiennhi

máy mình cũng bị mất cảm ứng 1 dãy khoảng 1cm ở phía dưới, mình đi hỏi thay cảm ứng 1 số nơi : giá màn hình cảm ứng 220k + tiền công 400k. Có bạn nào thay rồi giúp mình thay với được không. Mình ở tp HCM

lequoctoi

Các cao thủ cho hỏi EVO 3D HBOOT 1.53.0007 đã UNLOCKER, S-OFF, Super CID. Đã cài các Rom Cook và rất nhiều Rom Ship, Châu âu, châu á, Tuk, voda.... Nhưng cảm ửng thỉnh thoảng bị đơ đoạn phía trên đầu, tắt đi bật lại thì ok. Vậy có phải hỏng cảm ứng không?
Note: em nghe nói sau khi Super CID thì cài Rom Ship nào cũng OK phải không?

Các cao thủ cho hỏi EVO 3D HBOOT 1.53.0007 đã UNLOCKER, S-OFF, Super CID. Đã cài các Rom Cook và rất nhiều Rom Ship, Châu âu, châu á, Tuk, voda.... Nhưng cảm ửng thỉnh thoảng bị đơ đoạn phía trên đầu, tắt đi bật lại thì ok. Vậy có phải hỏng cảm ứng không?
Nếu cài nhiều rom mà vẫn còn hiện tượng trên thì khả năng là lỗi do màn hình cảm ứng thôi.

Note: em nghe nói sau khi Super CID thì cài Rom Ship nào cũng OK phải không?
Đúng vậy. Khi đã có SuperCID rồi thì bạn úp được bất kỳ Ship Rom nào nhé.

lequoctoi

Thanks các bác, đã úp nhiều ROM Ship và Rom Cook, nhưng màn hình vẫn bị cảm ứng chập chờn.