• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy mình bị cảm ứng lúc có lúc ko. Mong mọi người giúp đỡ!

Status
Không mở trả lời sau này.

boydeptrai

Máy mình là 3gs 4.01 lock ko biết bị gì mà giờ cảm ứng lúc đc lúc ko, máy mình mới mua hơn 1 tháng tại Hải Nam mobile, mang ra đó thì họ nói bị đụng phần mềm (PC suite báo đã install 178 app) ko biết có phải do cài nhiều quá bị đụng phần mềm ko nữa, mà cứ thỉnh thoảng lại mất cảm ứng bấm nút power rồi bật lên thì lại có bình thường nhưng 1 lúc sau lại bị, y như kiểu bị đứng máy vậy (mỗi lần đứng khoảng ~40s) rồi lại đc và lại bị cứ diễn ra liên tục, mình xóa sạch app đi rồi mà giờ vẫn bị, rất khó chịu. Mình nói họ restore thì họ kêu do ko lưu shsh nên giờ ko làm gì đc, kêu mình đợi khi nào bản 4.1 unlock đc thì mới restore được, bọn Hải Nam mobile chỉ biết bán máy chứ ko biết bảo hành hay làm gì cả. Cho mình hỏi máy mình bị gì và có nơi nào restore lại được ko? cách xử lý ra sao. Xin mọi người giúp đỡ. Thanks nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Máy mình là 3gs 4.01 ko biết bị gì mà giờ cảm ứng lúc đc lúc ko, máy mình mới mua hơn 1 tháng tại Hải Nam mobile, mang ra đó thì họ nói bị đụng phần mềm (PC suite báo đã install 178 app) ko biết có phải do cài nhiều quá bị đụng phần mềm ko nữa, mà cứ thỉnh thoảng lại mất cảm ứng bấm nút power rồi bật lên thì lại có bình thường nhưng 1 lúc sau lại bị, y như kiểu bị đứng máy vậy (mỗi lần đứng khoảng ~40s) rồi lại đc và lại bị cứ diễn ra liên tục, mình xóa sạch app đi rồi mà giờ vẫn bị, rất khó chịu. Mình nói họ restore thì họ kêu do ko lưu shsh nên giờ ko làm gì đc, kêu mình đợi khi nào bản 4.1 unlock đc thì mới restore được, bọn Hải Nam mobile chỉ biết bán máy chứ ko biết bảo hành hay làm gì cả. Cho mình hỏi máy mình bị gì và có nơi nào restore lại được ko? cách xử lý ra sao. Xin mọi người giúp đỡ. Thanks nhiều.

Nếu máy bạn là 3GS Locked thì Restore xong sẽ bị Up lên iOS 4.1 và sẽ bị nâng Baseband dẫn đến sẽ mất Unlock --> Không nghe gọi được

Còn nếu máy bạn là 3GS World thì Restore vô tư, lên iOS 4.1 dùng Limera1n hoặc GreenPois0n để Jailbreak và tiếp tục cài lại Apps

Sau khi Restore xong, Apps sẽ mất hết, bạn sẽ phải tự cài lại từ đầu.

boydeptrai

Nếu máy bạn là 3GS Locked thì Restore xong sẽ bị Up lên iOS 4.1 và sẽ bị nâng Baseband dẫn đến sẽ mất Unlock --> Không nghe gọi được

Còn nếu máy bạn là 3GS World thì Restore vô tư, lên iOS 4.1 dùng Limera1n hoặc GreenPois0n để Jailbreak và tiếp tục cài lại Apps

Sau khi Restore xong, Apps sẽ mất hết, bạn sẽ phải tự cài lại từ đầu.

Máy mình là bản lock, giờ cách xử lý sao nhỉ? mới mua mà muốn trùm mềm rồi :(

maithanhtuan

đây là cách đơn giản khỏi RT nè bạn, bạn Syn Iphone trên 1 PC khác.. những data củ của bạn sẽ được xoá hết ( cái nào install trên Cydia thì vào Cydia mà remove

), nếu lúc đó máy vẩn còn bị tình trạng trên thì đem lên tụi Hnam, tụi nó còn nói do cài nhiều APP quá thì văng cái DT vào mặt tụi nó luôn ^^

boydeptrai

đây là cách đơn giản khỏi RT nè bạn, bạn Syn Iphone trên 1 PC khác.. những data củ của bạn sẽ được xoá hết ( cái nào install trên Cydia thì vào Cydia mà remove

), nếu lúc đó máy vẩn còn bị tình trạng trên thì đem lên tụi Hnam, tụi nó còn nói do cài nhiều APP quá thì văng cái DT vào mặt tụi nó luôn ^^

Thanks bạn để mình thử xem sao, tụi Hải Nam ko biết gì cả đi bảo hành nó còn ko muốn tiếp.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 52 minutes:

Ko đc bạn a, vài phút lại bị ngay. Ai có cách khắc phục chỉ mình với? Có khi nào màn hình cảm ứng bị hư ko nhỉ, máy mình mới mua mà ko hề bị va chạm gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator

Bạn cứ nói như Chơi, Người bán ra có trách nhiệm bảo hành trong điều kiện bảo hành của Họ,còn Không nẳm trong điều kiện Thì lấy gì Người ta Bảo hành cho bạn,mắc mớ gì văng vào mặt người ta :ar!
Thanks bạn để mình thử xem sao, tụi Hải Nam ko biết gì cả đi bảo hành nó còn ko muốn tiếp.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 52 minutes:

Ko đc bạn a, vài phút lại bị ngay. Ai có cách khắc phục chỉ mình với? Có khi nào màn hình cảm ứng bị hư ko nhỉ, máy mình mới mua mà ko hề bị va chạm gì cả.
Trong điều Kiện bảo hành Theo Mình biết là Không bảo hành đối với (Màn hình cảm ứng,dây nguồn,camera ) cái này hàng Công ty lẫn xách tay điều có.
Bạn thử restore Lại Xem sao,coi có hết hay Không nếu Không rành Thì bạn có thể đem qua Hnam bạn có thể nhờ họ hỗ trợ cho bạn.

boydeptrai

Trong điều Kiện bảo hành Theo Mình biết là Không bảo hành đối với (Màn hình cảm ứng,dây nguồn,camera ) cái này hàng Công ty lẫn xách tay điều có.
Bạn thử restore Lại Xem sao,coi có hết hay Không nếu Không rành Thì bạn có thể đem qua Hnam bạn có thể nhờ họ hỗ trợ cho bạn.
Haizz...Bác vào giúp đỡ em mà còn đọc ko hết bài 1 nữa. Nó nói là ko lưu shsh nên giờ ko restore hay làm gì đc cả, nói nằm đợi khi nào bản 4.1 unlock đc thì restore, còn ko thì đem máy đi chỗ nào sửa thì đem chứ nó potay, nó nói vậy đó. Mua 11,75tr mà giờ bấm nghe gọi nhắn tin cũng ko xong, ức chế thật...

Chỉnh sửa cuối:

mrtun20

Thế thì lũ Hải Nam bị ... à. Máy bạn mà cái tinyumbrella vẫn nhận thì lưu SHSH ngon lành còn gì.

boydeptrai

Thế thì lũ Hải Nam bị ... à. Máy bạn mà cái tinyumbrella vẫn nhận thì lưu SHSH ngon lành còn gì.

Mình ko hiểu cái tinyumbrella, do mới xài nên ko rành, bạn hướng dẫn giúp mình với.

boydeptrai

Mình làm được rồi, được 1 bạn hết sức nhiệt tình giúp đỡ. Chỉ cần vào cydia xóa hết những cái đã add và install đi rồi reboot lại máy. Từ nãy đến giờ ko còn bị nữa :) Thanks mọi người nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.