• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy một thời gian ko dùng sóng chập chờn

khoathuy

các bác cho em hỏi ? máy em sau vài tuần ko dùng giờ dùng lại thì thấy sóng chập chờn ,nó cứ fai báo kết nối liên tục. em đã Hard reset cho no rùi nhưng vẫn ko an thua. trươc đó máy em dùng cực ngon luôn. bác nào biết chỉ em nha... thank:-?. Em dùng O2_flame. co khi nào bản rom bị lỗi không ?.

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Đó là một bệnh của Flame mà bây giờ chưa khắc phục được. Bạn thử tham khảo cách làm sạch Anten mà các member đã làm xem sao, mình làm vậy cũng có cải thiện đôi chút.

khoathuy

hi máy của mình lại ngon như xưa rùi . ko hẳn là bẩn chỗ tiếp xúc của ăngten, mà là miếng đồng bị đẩy ra. dúng ra hai chân tiếp xúc của nó quặp vào trong một chút. vì lâu ngày hay vô tình va đập nên hai chân tiếp xúc đó bị đẩy ra. các bác nào bị như em thì thử lại xem, máy e bị thì mất sóng hoàn toàn với tất cả các loại sim và sau khi đẩy lại 2 chân tiếp xúc thì ok rùi. các máy khác là 2 chân tiếp xúc dàn hồi lên xuống vì vậy nó thường ko xảy ra hiện tượng mất sóng, chỉ trừ khi lỗi phần cứng.

thanhchaua6

Mình để ý gần đây khi Flame mình có sóng đầy đủ trở lại thì lại xuất hiện nhiều người kêu ca bị mất sóng; Kết luận rằng do Flame kg tương thích với nhà mạng thôi chứ kg phải anten sóng bị bẩn gì đâu

VUNHATVAN

Thế thì bạn nhầm rồi.
Thứ nhất: Người dùng khi sóng sánh yếu bao giờ chả thử dùng sim mạng khác để kiểm tra. Kết quả yếu là do máy, điều này rất nhiều người dùng Flame đã khẳng định.
Thứ hai: Trường hợp chân Anten bẩn và tiếp xúc kém là có thật, quá trình sử dụng do chân Anten không có sự đàn hồi nên bị tiếp xúc kém, do vậy nên phải bỏ ra lau chùi, kéo dài chân ra để tiếp xúc cho tốt. Mình cũng đã làm như vậy và bây giờ cho kết quả rất tốt.

khoathuy

bác "VUNHATVAN" nói đúng đó. giờ chỉ chờ co bản rom nào ổn phù hợp cho mạng việt nam mình thui, lúc đo may ra mới ổn về vấn đề sóng.

binhmogas

bây giờ mình mới phát hiện thêm 1 nguyên nhân yếu sóng của flame nhưng không biết hứơng dẫn mấy bạn như thế nào để bữa nào rảnh mở máy ra chụp hình hướng dẫn mấy bạn dễ hơn. GIỜ MÌNH DÁM KHẲNG ĐỊNH FLAME KHÔNG HỀ YẾU SÓNG CÓ THỂ TỐT HƠN CẢ EXEC (nhưng hơi buồn cho flame của mình ngâm cú e nó hoài giờ cái vỏ e nó thê thảm luôn hit..hit.. thôi kệ cũng hiểu nhiều về e nó là được) flame sứng đáng danh hiệu vua ppc rắc rối

binhmogas

đây là một nguyên nhân từ phần cứng làm yếu sóng mà mình đã bị và khắc phục được rất đơn giảng nhưng ảnh hưởng rất lớn
khi các bác tháo mail ra thì thấy 1 miếng mail nhỏ tiếp xúc với mail lớn = 1 socket nó đây

thường thì nó được dáng dính với vỏ chống nhiểu của mail chính chổ tô đỏ
sao 1 thời giang sử dụng khách quang hay hữu quang gì đó có thể nó bung ra => sẽ bị hở.quang trọng nhất là hở ngay 2 chổ mình tô xanh
lý do là giữa miến mail nhỏ và cục kim loại tròn mình tô xanh đó chính là 1 cái tụ kí sinh có điện dung rất nhỏ (đó chính là tụ thu phát sóng)nhưng giữa 2 vùng xanh đó không hề tiếp xúc nhau nhé nó đươc tráng 1 lớp cách điện mỏng trên mail nhỏ

vậy khi nào máy của mấy bác mà bị yếu sóng hay mất sóng mở ra thấy hiện tượng như mình nêu thì yên tâm rồi nhé.
cách trị củA mình thì đơn giảng nhưng rất hiệu quả là cạo sạch phần keo và lớp cách điện trên miếng mail đó rồi sử dụng 1 miếng keo 2 mặt dáng vào khỏang trống trên mail nhớ càng mỏng càn tốt(0,1-0,2 mm) và kéo 2 chân loa nghe ra 1 chut ( vì khi ráp vô 2 chân loa sẽ ép chặt mail xuống.
NẾU CÁC BÁC LÀM MÀ THẤY OK THÌ THANK MÌNH CÁI KHÍCH LỆ NHA&

Chỉnh sửa cuối:

khoathuy

thay mặt mọi người cám ơn bác cái. Anh em nào bi sóng kém thì thử rùi đưa ra nhận xét nha

VUNHATVAN

Đúng, cái đó làm gì ảnh hưởng đến sóng sánh.
Cho đến bây giờ lỗi phần cứng làm sóng yếu ở Flame chủ yếu vẫn là do chân Anten tiếp xúc kém. Kéo hai chân Aten ra, hơi ấn xuống, lắp lại thế là sóng sánh lại bình thường

binhmogas

đúng là sóng yếu 1 phần là do tiếp xúc nhưng 1 phần củng là do cái đó nữa đó .không tin bác nào thử kiếm 1 miếng gì hơi dầy chèn vào giữa xem rồi thấy sóng như thế nào rồi biết.**giờ thì sóng không lo mà lo cái vụ pin mau hết** cháng phèo

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Mình cũng đã thử, chỗ đó của bạn còn dễ bóc ra, chứ cái của mình nó dán chặt luôn, mấy lần nhấc lên nhưng sợ bung cả dưới lại thôi. Sóng của mình cũng khỏi lo rồi.
Pin cũ theo máy thì chỉ được 1 ngày, quả pin dung lượng cao thì to quá, chắc lại phải nhờ bác Huysmall bán cho quả 2800mHA rồi

binhmogas

bác Huy đã có pin 2000mah rồi đó kích thức = pin zin dung lượng thực 1800mah
còn pin 3150mah dung lượng thực chỉ là 2600mah

luuduchoa87

Cục 2000mA giá nhiêu vậy bro.Mà có ai bị như mình ko xài TCPMP GF5500 coi phim hình nó bị xé(tearing) ghê lắm,hay xài chế độ độ landsape duyệt ảnh cũng vậy ,kéo trượt là hình nó bị xé (tearing) và giật giật.Hình như cái card màn hình của mình bị lỗi hay là bệnh chung của Flame nhỉ!

VUNHATVAN

Hỏi trực tiếp Huysmall nhé. Còn vụ dùng TCPMP bị giật, bạn thử dùng CorePlay xem sao