• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy phát FM trên N97, trên 5800 có ko?

kaocy52

hôm em thấy con N97 mới mua có thể phát ra sóng FM rất thuận tiện khi kết nối với oto để nghe nhạc với mọi xe vì xe nào cũng có thể bắt đc không biết 5800 thi sao nhi có thi ngon wab-)b-)b-)b-)

hailonghk

Ô tô đến cái taxi nó cũng bắt được FM ,cắm cái N97 vào làm gi cho mất công :))Muốn khoe N97 không cần phải thế đâu bạn,N97 không biết nhưng 5800 phải cắm tai nghe vào mới nghe được FM =))

minhvtv1

Ô tô đến cái taxi nó cũng bắt được FM ,cắm cái N97 vào làm gi cho mất công :))Muốn khoe N97 không cần phải thế đâu bạn,N97 không biết nhưng 5800 phải cắm tai nghe vào mới nghe được FM =))

Bạn này không hiểu gì cả. Ví dụ bạn đi xe Phantom có lắp giàn loa cực xịn cỡ vài chục ngàn USD nhưng mà bạn có N97 và muốn nghe bài Linh hồn đã mất nhưng trên xe không có đĩa hát bài đó mà N97 bạn có. Không lẽ bạn nghe bằng N97? Một giải pháp được đưa ra làm sao nghe được bài đó trên giàn loa cực xịn này. Có đó. N97 sẽ như 1 đầu phát FM với tần số định sẵn chẳng hạn như 107.5 mhz. Khi đó bạn sẽ bật giàn máy lên thu sóng FM với tần số trùng với tần số FM mà N97 phát ra là 107.5 Mhz thì a lê hấp. Vừa đi xe vừa thưởng thức trên giàn loa cực xịn với bộ nhớ N97 32GB tha hồ lưu trữ.

hailonghk

Bạn này không hiểu gì cả. Ví dụ bạn đi xe Phantom có lắp giàn loa cực xịn cỡ vài chục ngàn USD nhưng mà bạn có N97 và muốn nghe bài Linh hồn đã mất nhưng trên xe không có đĩa hát bài đó mà N97 bạn có. Không lẽ bạn nghe bằng N97? Một giải pháp được đưa ra làm sao nghe được bài đó trên giàn loa cực xịn này. Có đó. N97 sẽ như 1 đầu phát FM với tần số định sẵn chẳng hạn như 107.5 mhz. Khi đó bạn sẽ bật giàn máy lên thu sóng FM với tần số trùng với tần số FM mà N97 phát ra là 107.5 Mhz thì a lê hấp. Vừa đi xe vừa thưởng thức trên giàn loa cực xịn với bộ nhớ N97 32GB tha hồ lưu trữ.

Nghĩa là biến thành máy phát nhạc cho ô tô dưới dạng sóng FM hả, sr nếu hiểu nhầm chủ topic, vậy 5800 có cái này ko?

daobuoctrenmay

phantom nó đã có bluetooth ADP rồi để kết nối với các thiết bị chơi nhạc rồi, cần gì phải thu FM chứ.
5800 ko có chức năng phát FM, chỉ thu được thôi bạn à

hongthanh

Hay thiệt nếu nó kết nối được vậy thì có nghĩa là chiếc đài của chúng ta cũng có thể thu được ânh thanh đó từ tần số nó phát ra rồi. Như vậy thì cần gì mua cái loa ngoài bé tí để nghe nhạc nghỉ. :))

LeMyChinh

úi chà n97 có cả chức năng này nữa sao>:).... lại thêm 1 yếu tố nữa làm mọi người phải chú ý đến em nób-).rất cần thiết với những người có công việc như mình.hohoho:)) SR SPAM

snsd2008

1 mình bạn nghe thì chỉ cần cắm tai nghe vào di động là dc cần gì phải có chức năng này :))

kaocy52

hix em ko hiểu các bác thế nào chứ em thì có 1 con máy phát fm rôi nhưng oto em có khi đi 5 7 xe khác nhau mà nên có con di đông fat fm thì thuận tiện hơn với lại càm nhật bài hát thuận tiên . Còn bảo vấn đề phát wa bluetooth xe em chỉ bắt dc FM thôi TT:((

LeMyChinh

hix em ko hiểu các bác thế nào chứ em thì có 1 con máy phát fm rôi nhưng oto em có khi đi 5 7 xe khác nhau mà nên có con di đông fat fm thì thuận tiện hơn với lại càm nhật bài hát thuận tiên . Còn bảo vấn đề phát wa bluetooth xe em chỉ bắt dc FM thôi TT:((

cha nài chắc đi lái tãi jong' mình wa' :p
cẩn thận bị cướp đó nhá =))

snsd2008

Sao không mua 1 chiếc thôi nhưng mà thật đắt vào, mình đang xài con Lambogini giá cũng rẻ thôi hồi đó mình mua là 500K usd trở lại thôi, nó có tích hợp sẵn lun 1 cái máy tính, mún nghe chỉ việc gắn thẻ nhớ vào chép vào máy thôi :D

congkaka

Cái phát nhạc qua sóng FM này cũng giống với cái USP MP3 dành cho ôtô thôi. Cái này thì trên N85 cũng có cũng khá hay cứ có đài gì cũng được nhưng phải bắt được sóng FM thì mới phát được nhạc vì khi mình chỉnh sóng của đài (VD là 87,5) trùng với sóng được chỉnh trên điện thoại( cũng là 87,5)thì nhạc sẽ được chạy qua đài. Tùy điện thoại mới có tạm thời mình mới chỉ sử dụng ở N97 và N85 thôi còn những loại khác không biết chỉ tiếc là 5800 lại không có hy vọng FW mới sẽ nâng cấp để có cái này

sw33tb0ytn

các bro làm sao phải khổ cực làm gì nhỉ?ra ngoài tiệm bán tai nghe ,mua 1 cái bộ thu phát tai nghe ko dây,rồi cắm cái bộ phát vào tai nghe 3,5mm của 5800,sau đó bật radio lên,dò tần số và thưởng thức .ok :))

mucelago

Active Member
Cái này là phần cứng chứ có phải phần mềm đâu mà đòi hỏi chứ, mình phát qua sóng bluetooth cũng đc mà.

ndktnokiaxp

hôm em thấy con N97 mới mua có thể phát ra sóng FM rất thuận tiện khi kết nối với oto để nghe nhạc với mọi xe vì xe nào cũng có thể bắt đc không biết 5800 thi sao nhi có thi ngon wab-)b-)b-)b-)

Trời ạh, cãi cọ làm gì, cái đó các bạn gọi là sóng FM=)) hài quá đó, cái đó gọi là tần số bộ đàm, các bạn biết bộ đàm chứ, nó tương tự như vậy, gọi là FM nghe sao mà lúa quá, vậy cái Blutooth để làm gì, cái jack để làm gì, hì. đừng bạn luận chi cho mệt. end ở đây được chưa. (mình nghĩ vậy thôi chứ chưa test qua nó, vì cái giá của nó không xứng với những gì nó làm được, đầu tư không đúng chỗ thì mình không muốn hehe:D)

ndktnokiaxp

Sao không mua 1 chiếc thôi nhưng mà thật đắt vào, mình đang xài con Lambogini giá cũng rẻ thôi hồi đó mình mua là 500K usd trở lại thôi, nó có tích hợp sẵn lun 1 cái máy tính, mún nghe chỉ việc gắn thẻ nhớ vào chép vào máy thôi :D

khoe của không àh........ haiiiiiiiiiiiizzzzzzzzzzzzzz:-??

Khoaaa

Trời ạh, cãi cọ làm gì, cái đó các bạn gọi là sóng FM=)) hài quá đó, cái đó gọi là tần số bộ đàm, các bạn biết bộ đàm chứ, nó tương tự như vậy, gọi là FM nghe sao mà lúa quá, vậy cái Blutooth để làm gì, cái jack để làm gì, hì. đừng bạn luận chi cho mệt. end ở đây được chưa. (mình nghĩ vậy thôi chứ chưa test qua nó, vì cái giá của nó không xứng với những gì nó làm được, đầu tư không đúng chỗ thì mình không muốn hehe:D)

Tần số bộ đàm với sóng FM cũng là 1 thứ thôi cũng dùng chung sóng vô tuyến radio để truyền dữ liệu thôi. Nói ko phải chứ bạn kêu người khác lúa chắc bạn cũng phải giỏi lắm ah.

Posted via Mobile Device