• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy tinh bảng Android có sử dụng chuột được không?

Thaocoj

Các bác cho em hỏi mtb androi có dùng chuột của pc được ko? Cám ơn mọi người trước nhé

tinh_la_gi

Administrator
Hầu hết các máy tính bản Android bạn có thể dùng chuột . Còn chính xác thì phải xem bạn chọn mẩu sản phẩm nào.

Thaocoj

Cám ơn bạn,vây theo bạn thì có những loại chuột mà mtb ko dùng được à

tinh_la_gi

Administrator
Cám ơn bạn,vây theo bạn thì có những loại chuột mà mtb ko dùng được à
Không phải là có những loại chuột mà mtb không được. Mà là 1 số mtb ko hổ trợ dùng chuột ! :D
Hầu hết các mtb Android hổ trợ chuẩn USB thông dụng để bạn có thể kết nối trực tiếp các thiết bị USB 2.0 và cả USB 3.0 ( Chuột của bạn sẽ dùng cổng kết nối thông dụng này)
Một số khác dùng Micro USB nhưng đồng thời hổ trợ USB OTG ( Có khi bạn sẽ nghe nói nó là USB Host ) với chuẩn này bạn cần có 1 cọng cable USB OTG để chuyển Micro USB -> USB thông dụng

Rất ít máy tính bản Android không hổ trợ 1 trong 2 chuẩn kết nói mình đề cặp phía trên ;;)

(Tham khảo thêm USB OTG tại : http://en.wikipedia.org/wiki/USB_On-The-Go)

Thaocoj

Vậy nếu máy của mình dung được thì chỉ cần cám vào là dùng được hay fai cài đạt jì ko