• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MCleaner 1.05 - New modded MCleaner SIS File bởi Alireza2n (Update 21/6/09)

Son_Nguyen

@P3600i xem trong White list có những số đó kg, trong White list nếu có mấy số đó cũng chặn kg dc.
Posted via Mobile Device

Trong White list em ko add 1 số nào cả anh Nokua ơi. Để em thử mày mò lại xem có khắc phục được ko?

lucngan

PM MCleaner này thật sự rất hay.
Tuy nhiên khi sử dụng chặn cuộc gọi đến, máy vẫn rung 1 cái ít hoặc nhiều tuy vào danh sách chặn dài or ngắn hoặc nếu chọn Profile là Accept Phonebook thì máy rung đến 2 lần liền mới chịu tắt.
Có ai bị giống em không? Em sài G700, còn cái máy G900, P1i .... thì sao?
Xin các bác chỉ điểm giúp em khắc phục tình trạng này.

sonsbv

PM MCleaner này thật sự rất hay.
Tuy nhiên khi sử dụng chặn cuộc gọi đến, máy vẫn rung 1 cái ít hoặc nhiều tuy vào danh sách chặn dài or ngắn hoặc nếu chọn Profile là Accept Phonebook thì máy rung đến 2 lần liền mới chịu tắt.
Có ai bị giống em không? Em sài G700, còn cái máy G900, P1i .... thì sao?
Xin các bác chỉ điểm giúp em khắc phục tình trạng này.

Trước máy mình cũng hay bị thế. Sau khi cài đặt máy theo "schedule" thì không thấy hiện tượng đấy nữa. Không hiểu do đâu.

lucngan

Cảm ơn bac sonsbv đã góp ý.
Nhưng máy em thường xuyên cài schedule từ 10h đêm đến 6h sáng chỉ chấp nhận cuộc gọi trong danh bạ, mà lỡ có số ngoài danh bạ gọi vào máy vẫn rung 2 lần mới tắt. Còn nếu chọn theo kiểu "Accept Whitelist" or "Block Blacklist" thì máy rung ít hơn.
Em nghĩ phải chăng tốc độ máy em xử lý quá chậm??? (G700 CPU speed 208 MHz đã giải phóng hầu hết bộ nhớ nhưng vẫn tình trạng như vậy).
Các máy G900, P1i, W960... có lẽ tốc độ cao hơn nên xử lý được vấn đề này phải không các bác? Các bác cho ý kiến giúp em.
Thanks.

Boykinhdi

chả biết máy khác thế nào chứ em w950 của tôi chỉ rung nhẹ 1 phát thôi,nhiều khi không phát hiện ra nếu không để y đèn màn hình lóe sáng

NokuaN70

Well-Known Member
Trên P1 cũng vậy, nhưng không ảnh hưởng gì nhiều. Vẫn chặn tốt là OK rồi.

duchuup1i

các bác ơi làm ơn cho em hởi khi 1 số đc đưa vào danh sách đen thì mọi tin nhắn đi đến số đó đều nằm trong MC hết fai k các bác???

tommynguyen1961

các bác ơi làm ơn cho em hởi khi 1 số đc đưa vào danh sách đen thì mọi tin nhắn đi đến số đó đều nằm trong MC hết fai k các bác???

Đúng rồi. Tất cả những cuộc gọi hoặc tin nhắn của người bị chặn sẽ nằm trong mục log cua MCleaner hết bạn à.

binhcv

Lỗi khi cài MCleaner

Moi nguoi giup voi, minh cai MCleaner len may P1i bi bao loi Security information.
"component failed security check, cannot íntall"

shadow141206

Moi nguoi giup voi, minh cai MCleaner len may P1i bi bao loi Security information.
"component failed security check, cannot íntall"

Do đó là Ct unsigned nên không cài đc thôi ! Bạn đọc và làm theo hướng dẫn bài này nhé !

Nguyen_Minh

Cảm ơn bac sonsbv đã góp ý.
Nhưng máy em thường xuyên cài schedule từ 10h đêm đến 6h sáng chỉ chấp nhận cuộc gọi trong danh bạ, mà lỡ có số ngoài danh bạ gọi vào máy vẫn rung 2 lần mới tắt. Còn nếu chọn theo kiểu "Accept Whitelist" or "Block Blacklist" thì máy rung ít hơn.
Em nghĩ phải chăng tốc độ máy em xử lý quá chậm??? (G700 CPU speed 208 MHz đã giải phóng hầu hết bộ nhớ nhưng vẫn tình trạng như vậy).
Các máy G900, P1i, W960... có lẽ tốc độ cao hơn nên xử lý được vấn đề này phải không các bác? Các bác cho ý kiến giúp em.
Thanks.

P9 của em cài chỉ rung nhẹ 1 tý thôi nè

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

e xai w960i, gio lam sao co phan mem chan cuoc goi, e thu cai chtrinh nay nhung ko dc? Ai bik chi giup minh moi voi. Cam on cac ban!

Anh phải nói rõ xem khi cài nó báo lỗi gì, hay sao mà nó ko cài đc. Chứ a nó thế này sao ae giúp đc

Posted via Mobile Device

phuongnh2

e ứ cài đc là seo nhỉ??? toàn báo lỗi UID thoai....hu hu]
bác nào giúp e với?????????

sieuquay2k2

Sao em thấy chức năng Flash SMS ko hoạt động được hay sao ấy nhỉ ? Máy em dùng là P1i