• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MCleaner 1.41 cho S60v5 - PM chặn cuộc gọi và tin nhắn thông minh

m0nk3y86

oài mình cài sao cứ ra mấy cái ô vuông anh em nào biết chỉ dùm mình cách khác phục với please
Bh mình mới thử test pm này, rất là ko vđề j cả :)) Bạn bị toàn ô vuông cthể do lỗi fông chữ của máy, hoặc của ứng dụng khi cài đặt vào máy. Mà máy bạn đã up FW20 chưa vậy nhỉ, nếu rùi thì mình nghĩ chắc ko bị lỗi thế chứ :-?

LeMyChinh

sao các bro ko việt hóa PM này đi.mình thấy nó rất hay và cũng hữu dụng cho tất cả mọi người đấy.chắc chắn sẽ đươc ủng hộ nhìu.hì=D>

tienria12

Bh mình mới thử test pm này, rất là ko vđề j cả :)) Bạn bị toàn ô vuông cthể do lỗi fông chữ của máy, hoặc của ứng dụng khi cài đặt vào máy. Mà máy bạn đã up FW20 chưa vậy nhỉ, nếu rùi thì mình nghĩ chắc ko bị lỗi thế chứ :-?

up fw 20 ròi bạn ơi. nhưng mà toàn ô vuông nên không sài đc. mình ko hiểu lỗi fon chữ là thế nào vậy cà????????? ai có cách khắc phục ko chỉ mình với please!!!!!!!

m0nk3y86

up fw 20 ròi bạn ơi. nhưng mà toàn ô vuông nên không sài đc. mình ko hiểu lỗi fon chữ là thế nào vậy cà????????? ai có cách khắc phục ko chỉ mình với please!!!!!!!
Theo mình hỉu, lỗi fông là có 1 số pm khi cài đặt xong sẽ bị ô vuông nt, như kỉu ko tương thích với máy ý. Chuyện đó rất dễ xảy ra, có những pm ng khác ko cài đc nhưng bạn là dùng đc, hix!

tienria12

hihi kiểu này lạ chờ đợi cho nokia vá lỗi cho mình ròi mới sài đc mấy cái phần mền này quá :((

quyenkhanh_hp

bạn cài đúng bản 1.4.1 thì OK không vấn đề gì,đừng cài bản 2.0.4 bản đấy toàn bị lỗi font chữ ra toàn ô vuông,mình cũng bị như vậy nên cài lại 1.4.1 xài ngon.

kaizvn

mình thấy cái này xài tốn pin ghê lắm, có xài bên 3rd tested with N73ME

shevadang

mình sign rùi nhưng cài vô máy thì chứng chỉ hết hạn các pro chỉ dùm mình nha.mình xài 5800 đỏ fw20.mình cũng đã thử chyuển ngày giờ lại thành năm 2007 nhưng cũng ko được

tienria12

mình sign rùi nhưng cài vô máy thì chứng chỉ hết hạn các pro chỉ dùm mình nha.mình xài 5800 đỏ fw20.mình cũng đã thử chyuển ngày giờ lại thành năm 2007 nhưng cũng ko được

bạn hack phone đi như thế ko phai lo vụ chứng chỉ hết hạn nữa. còn phần hack thế nào thì trong diễn đàm có ròi nha mình ko nói lạ nữa (nếu bạn chưa biết hack :D:D:D:D)

hungnet22

Cài phần mềm này tin nhắn cứ gửi đến là chạy hết vào trong chương trình, không báo rung hay chuông, làm sao mà biết được. Các bác có bí quyết gì chỉ bảo em với.
Thanks

your_rules

Mình đã cài và test thử, mình thấy có những điểm sau, chương trình này hay ở chỗ là mình có thể tự đưa ra 1 số đt k có trong danh bạ để làm blacklist, but mess của bạn mình ( có hay k có trong danh bạ cũng bị đưa và log chứ k hiện trong inbox mess của đt, mình phải vọc 1 hồi thì mới hiện lên được but số đt của bạn mình có save trong contacs thì lại k hiện tên, chì hiện số lên thôi, k hiểu sao hết... Chứ mình thấy app này good đó
Có ai biết, chỉ cho mình cách khắc phục k

m0nk3y86

Cài phần mềm này tin nhắn cứ gửi đến là chạy hết vào trong chương trình, không báo rung hay chuông, làm sao mà biết được. Các bác có bí quyết gì chỉ bảo em với.
Thanks
Mình đã cài và test thử, mình thấy có những điểm sau, chương trình này hay ở chỗ là mình có thể tự đưa ra 1 số đt k có trong danh bạ để làm blacklist, but mess của bạn mình ( có hay k có trong danh bạ cũng bị đưa và log chứ k hiện trong inbox mess của đt, mình phải vọc 1 hồi thì mới hiện lên được but số đt của bạn mình có save trong contacs thì lại k hiện tên, chì hiện số lên thôi, k hiểu sao hết... Chứ mình thấy app này good đó
Có ai biết, chỉ cho mình cách khắc phục k
Hix, sao các bạn dùng pm mà ko chịu mò vậy nhỉ? Cái j tự mình tìm ra mới thú vị chứ, hỏi thấy nhạt lắm!
MCleaner -> Setup -> tab Message -> chuyển tất cả thành Accept -> bh thì tin nhắn từ số lạ hay danh bạ đã vào Inbox chưa :))

your_rules

Hix, sao các bạn dùng pm mà ko chịu mò vậy nhỉ? Cái j tự mình tìm ra mới thú vị chứ, hỏi thấy nhạt lắm!
MCleaner -> Setup -> tab Message -> chuyển tất cả thành Accept -> bh thì tin nhắn từ số lạ hay danh bạ đã vào Inbox chưa :))

Việc mess vào inbox thì mình k nói but tên mình lưu trong contac thì k hiện lên chỉ hiện số, bạn hiểu ý mình chứ

m0nk3y86

Việc mess vào inbox thì mình k nói but tên mình lưu trong contac thì k hiện lên chỉ hiện số, bạn hiểu ý mình chứ
Tức là khi tin nhắn đến, nó ko hiện tên trong Contacs mà chỉ hiện số hả? Mình ko bị vậy, bạn thử restart xem. Bạn cũng nên xem lại là trong Contacs có bị lưu cùng 1 số đt mà 2 tên ko, nếu thế sẽ ko hiện tên đâu.

phongialam

Mình cài pm này vô ùi vọc cả buổi sáng, jờ nói chung là cũg hiểu hết ùi, mình thấy pm này rất hay, tn mình chặn vẫn có thể đọc lại chứ nó k xóa lun, chỉ có cái mình k thik là khi số đt trog blacklist mà gọi tới thì màn hình nhá sáng 1 cái, nếu khắc fục đc cái này quá hay. dù sao cũng thanks pac Jackpham=D>

quyenkhanh_hp

mình cài 1 số trong blacklist nhưng tất cả các số khác gọi đến đều báo bận,ko biết sai ở đâu bác nào biết chỉ giùm ,thanks.

littlecat

mình cài 1 số trong blacklist nhưng tất cả các số khác gọi đến đều báo bận,ko biết sai ở đâu bác nào biết chỉ giùm ,thanks.

Thứ nhất, bạn đã cài đặt đủ blacklist va whitelist chưa? Phải cài cho đủ nhé.
Thứ hai, trong setup, phần whitelist phải là accept, blachlist phải là reject, contact là accept..., tương tự tìm ở các phần khác mà cài cho đúng.
Thứ ba, kiểm tra trong phần profiles, bạn đã select phần nào, thường thì chọn normal. Nếu bạn chọn blockall thì coi như ...toi.
Cứ thế, kiểm tra toàn phần nhé!
Phần scheduler, coi kỹ cài đặt nhé vì nếu bạn start scheduler thì nó sẽ ảnh hưởng toàn bộ phần setup của bạn đấy, bất kể bạn đã setup những gì lúc đầu.
PM này nếu xem kỹ thì dễ xài và rất hay, nếu ko muốn nói là hay nhất, hơn hẳn ACM, BL hay RC.
Chúc bạn cài đặt được nhé:)

quyenkhanh_hp

Thứ nhất, bạn đã cài đặt đủ blacklist va whitelist chưa? Phải cài cho đủ nhé.
Thứ hai, trong setup, phần whitelist phải là accept, blachlist phải là reject, contact là accept..., tương tự tìm ở các phần khác mà cài cho đúng.
Thứ ba, kiểm tra trong phần profiles, bạn đã select phần nào, thường thì chọn normal. Nếu bạn chọn blockall thì coi như ...toi.
Cứ thế, kiểm tra toàn phần nhé!
Phần scheduler, coi kỹ cài đặt nhé vì nếu bạn start scheduler thì nó sẽ ảnh hưởng toàn bộ phần setup của bạn đấy, bất kể bạn đã setup những gì lúc đầu.
PM này nếu xem kỹ thì dễ xài và rất hay, nếu ko muốn nói là hay nhất, hơn hẳn ACM, BL hay RC.
Chúc bạn cài đặt được nhé:)

mình cài đầy đủ trong black list rồi (tên,số) trong setup phần black list mình đặt reject,ở profiles mình chọn phần Block black list.Phần scheduler mình để trống.bạn xem giúp có sai sot j ko?thanks

littlecat

mình cài đầy đủ trong black list rồi (tên,số) trong setup phần black list mình đặt reject,ở profiles mình chọn phần Block black list.Phần scheduler mình để trống.bạn xem giúp có sai sot j ko?thanks

OK! Bạn check lại ở bước 2, set cho đủ, sau đóthử tắt máy và khởi động lại, nhớ là phải cài đặt phần auto start cho phần mềm này nhé!
Trước đây, mình cũng bị như thế này nhưng khi set đủ và boot lại máy thì OK lắm!
Thử xem nhé!

quyenkhanh_hp

mình chỉ cài 1 số trong black list,tắt máy đi khởi động lại,thử thì OK chặn được số trong black list,các số khác không bị chặn,tắt máy đi ngủ,sáng hôm sau bật máy lên cả buổi sáng chẳng thấy ai gọi cho mình,lấy máy khác nhá vào thử thì toàn thấy báo bận,tắt máy đi khởi động lại,gọi vào thử thì lại nhận được cuộc gọi,không hiểu tại sao nữa,phần mềm này rất hay nhưng mình không tin tưởng lắm.ko biết có ai bị như mình không?