• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MCleaner 1.41 cho S60v5 - PM chặn cuộc gọi và tin nhắn thông minh

littlecat

mình chỉ cài 1 số trong black list,tắt máy đi khởi động lại,thử thì OK chặn được số trong black list,các số khác không bị chặn,tắt máy đi ngủ,sáng hôm sau bật máy lên cả buổi sáng chẳng thấy ai gọi cho mình,lấy máy khác nhá vào thử thì toàn thấy báo bận,tắt máy đi khởi động lại,gọi vào thử thì lại nhận được cuộc gọi,không hiểu tại sao nữa,phần mềm này rất hay nhưng mình không tin tưởng lắm.ko biết có ai bị như mình không?

Mình ko bị trường hợp này, mặc dù đã test thử như bạn nói.
Bạn thử gỡ bỏ, restart lại máy rồi cài đặt lại xem có hết ko?
Trước đây bạn đã có cài PM chặc cuộc gọi nào chưa? Nếu có thì cũng có khả năng bị "đụng hàng". Khả năng xấu nhất là format lại máy. Trên 90% vấn đề được giải quyết sau khi format lại máy, nhưng lưu ý việc backup dữ liệu nhé!

phongialam

Mình cũg bị tình trạng như trên, đã *#7370# và cài lại rùi nhưng thỉnh thoảng vẫn bị, không hiểu sao nữa, jờ thì ngày nào cũng fải tắt máy khởi động lại để tránh tình trạng trên, jờ đang tìm pm khác nè

littlecat

Mình cũg bị tình trạng như trên, đã *#7370# và cài lại rùi nhưng thỉnh thoảng vẫn bị, không hiểu sao nữa, jờ thì ngày nào cũng fải tắt máy khởi động lại để tránh tình trạng trên, jờ đang tìm pm khác nè

Lạ thật! mình sử dụng rất tốt, ko bị sao cả, nhất là chế độ hẹn lịch tự động (Schedult) .
Vậy bạn thử với Webgate Advanced call manager đi, cũng hay lắm tuy ko bằng MCleaner nhưng hay hơn blacklist, chỉ mỗi tội nó ko có chế độ auto start, nên mỗi khi tắt mở máy phải chạy nó lại.

quangmai911

Lạ thật! mình sử dụng rất tốt, ko bị sao cả, nhất là chế độ hẹn lịch tự động (Schedult) .
Vậy bạn thử với Webgate Advanced call manager đi, cũng hay lắm tuy ko bằng MCleaner nhưng hay hơn blacklist, chỉ mỗi tội nó ko có chế độ auto start, nên mỗi khi tắt mở máy phải chạy nó lại.

Bạn ơi. ACM có phần Auto Run mà bạn. Chỉ cần nhấp chọn. Khi khởi động lại phần mềm sẽ tự chạy thôi.

phongialam

ACM khi chạy có tn đến xóa lun chứ hem đọc đc, zị cũng như k, cài thử vào gặp con bồ nó bảo sao e nt mà a k tra lời...???:O

littlecat

ACM khi chạy có tn đến xóa lun chứ hem đọc đc, zị cũng như k, cài thử vào gặp con bồ nó bảo sao e nt mà a k tra lời...???:O

Tin nhắn tồn tai được khoảng 60s theo mặc định. bạn vào prefence chỉnh lại được tối đa 300 s, nghĩa là khoảng 5 phút, đủ thời gian xem rùi nó tự xoá=))
Được cái này mất cái kia mà>:)

dragonbt

bạn ơi! pm này xài tốt nhưng sao tin nhăn ngta gửi tới cho mình thì nó kô hiện tên ngđó lên, mặc dù trong danh bạ có lưu tên ngđó. bạn có cách nào chỉ mình với. Đọc tin nhăn mà kô bít ai, chán thật (^^)!!
Cài vào thẻ nhớ hay điện thoại gì cũng bị nghe nói lấp hết, có cách nào kô bị vậy kô?

Chỉnh sửa cuối:

saudoi83

Em theo dõi topic này thi cũng thấy nhiều bác nói cái soft này chạy không ổn định, tức là có lúc ai gọi tới máy cũng báo busy và phải reboot lên reboot xuống. Lúc em mới dùng thì cũng bị tình trạng như thế đấy, để chế độ accept all mà ai gọi đến cũng Busy. Nhưng nghiên cứu lại thì thấy là nếu chương trình được cài vào bộ nhớ máy thì chương trình chạy rất ổn định, em không mún nói là ổn định một cách tuyệt đối, và khi thay đổi chế độ trong phần Profile thì không cần Reboot luôn, cài Black List và White List vô tư. Nói chung cách khắc phục duy nhất mà em nghĩ là cài vào trong bộ nhớ máy (vì tâm lý mấy bác thấy bộ nhớ máy còn mấy chục MB nên không cài mà lại cài vào bộ nhớ thẻ mấy GB). Nếu có gì sai xin mấy bác chỉ dạy nhé.

cugung212

soft này chạy trên S60v3 thì rất good. mình đã dùng hơn 1 năm. Nhưng S60v5 thì bị lỗi: không chỉnh được mục Unknow Number là Accept ==> vì vậy tất cả các tin nhắn lạ nhắn vào đều bị cho vào chương trình.

phong1598

soft này chạy trên S60v3 thì rất good. mình đã dùng hơn 1 năm. Nhưng S60v5 thì bị lỗi: không chỉnh được mục Unknow Number là Accept ==> vì vậy tất cả các tin nhắn lạ nhắn vào đều bị cho vào chương trình.

Mình vẫn chỉnh được Unknow Number là Accept, có lẽ bạn dùng bản trial. Chọn option>chance>Accept>OK

cugung212

Mình vẫn chỉnh được Unknow Number là Accept, có lẽ bạn dùng bản trial. Chọn option>chance>Accept>OK

Mình chỉnh được rồi. Phần mềm bị lỗi cảm ứng k nhấn trực tiếp vào được mà phải option - change- .......

phong1598

Mình chỉnh được rồi. Phần mềm bị lỗi cảm ứng k nhấn trực tiếp vào được mà phải option - change- .......

Không phải lỗi cảm ứng đâu mà nó mặc định như thế, muốn chỉnh cái đấy phải vào option, các cái khác vẫn chỉnh bằng cảm ứng được

phong1598

Mình ko bị trường hợp này, mặc dù đã test thử như bạn nói.
Bạn thử gỡ bỏ, restart lại máy rồi cài đặt lại xem có hết ko?
Trước đây bạn đã có cài PM chặc cuộc gọi nào chưa? Nếu có thì cũng có khả năng bị "đụng hàng". Khả năng xấu nhất là format lại máy. Trên 90% vấn đề được giải quyết sau khi format lại máy, nhưng lưu ý việc backup dữ liệu nhé!

Mình cài thằng này và trước đó đã cài Adv.Call.Mgr nhưng vẫn thấy dùng tốt, chẳng có xung đột và trục trặc nào cả

cacha

mình chỉ cài 1 số trong black list,tắt máy đi khởi động lại,thử thì OK chặn được số trong black list,các số khác không bị chặn,tắt máy đi ngủ,sáng hôm sau bật máy lên cả buổi sáng chẳng thấy ai gọi cho mình,lấy máy khác nhá vào thử thì toàn thấy báo bận,tắt máy đi khởi động lại,gọi vào thử thì lại nhận được cuộc gọi,không hiểu tại sao nữa,phần mềm này rất hay nhưng mình không tin tưởng lắm.ko biết có ai bị như mình không?

mình bị y như bạn nầy :| di làm cã ngày mà kg thấy ai gội cho mình , thấy nghi nghi về CT lấy dt bàn gọi vô báo bận ? bó dầu luôn :-??

phong1598

mình bị y như bạn nầy :| di làm cã ngày mà kg thấy ai gội cho mình , thấy nghi nghi về CT lấy dt bàn gọi vô báo bận ? bó dầu luôn :-??

Bạn nên xem lại tùy chỉnh, của mình dùng bình thường mấy tháng nay rồi, có sao đâu :(

cacha

Bạn nên xem lại tùy chỉnh, của mình dùng bình thường mấy tháng nay rồi, có sao đâu :(

mình cũng chỉnh dũ các kiểu như mấy bạn trong diễn dàn rồi . xài dược mấy ngày lại bị tiếp ? nếu kg dể ý là nguyên 1 ngày kg ai gọi dược cho mình :O., thank bạn rất nhiều

ngothangno1

cho mình hỏi chút.bây giờ mình nhắn tin cho một số mà mình đã chặn,nhưng mình muốn tin nhắn đó nằm trong mục My log -> Sent msgs chứ ko phải nằm trong mục tin đã gửi ( mặc định của máy ) thì làm thế nào vậy