• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MCleaner.v1.4.1 - Chặn cuộc gọi, tin nhắn

BuuPhucCT

Well-Known Member
Pro nào có thể hướng dẫn mình cách ẩn cuộc gọi ko ? mình đã thử mọi cách chỉ ẩn tin nhắn mà ko ẩn cuộc gọi.
Cảm ơn trước nhé

Ẩn cuộc gọi là sao hả bạn. Nó chỉ có tính năng chặn cuộc gọi và có các chọn lựa
1. Đầu dây bên kia nghe tín hiệu báo bận ngay lập tức (phone busy)
2. Máy vẫn báo có cuộc gọi nhưng không có chuông reo(mute ring)
3. báo bận và gởi 1 tin nhắn thông báo tới máy khi.(busy and send mesage)
4. Chuyển cuộc gọi tới 1 máy khác(Divert calls to)
Để chỉnh chặn cuộc gọi bạn vào SETTING chuyển qua tab Calling>Chỉnh cách chặn cuộc gọi.
Muốn tạo danh sách đen thì bạn vào blacklist rồi add số cần chặn vào
Chúc thành công.

thuong1

Sorry nhé ! ý mình là dấu nhật kí các cuộc gọi (các số mình chặn),mình chỉ dấu dc tin nhắn còn nhật ký điện thoại vẫn có.
Bạn giúp mình với

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sorry nhé ! ý mình là dấu nhật kí các cuộc gọi (các số mình chặn),mình chỉ dấu dc tin nhắn còn nhật ký điện thoại vẫn có.
Bạn giúp mình với

Nó chỉ có 3 chọn lựa cho bạn là xóa nhật ký luôn, lưu trong hệ thống máy và lưu trong giao diện MC.
Mình vẫn chưa hiểu ý bạn lắm. Làm sao bạn dấu được log tin nhắn. Nếu bạn chọn xóa thì nó sẽ xóa luôn tin nhắn nên sẽ không có dấu vết còn nếu bạn chọn nhật ký trong Mcleaner thì vào log trong PM sẽ thấy và đọc được tin bị chặn.:-?:-?

quyhopha1

Chả hiểu sao khi mình cài phần mềm thì tin nhắn đến ko chỉ nháy sáng một cái rồi biến mất luôn, khi cài lại setup thì có tin nhắn đến nhưng chả hiển thị báo có tin nhắn đến lúc sau vào Inbox thì thấy tin nhắn đã đến. Còn log của MCL cuộc gọi cũng như tin nhắn đến trống trơn mặc dù mọi người đã gửi rất nhiều tin nhắn cho mình.Ai biết chi dum mình với thanks.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chả hiểu sao khi mình cài phần mềm thì tin nhắn đến ko chỉ nháy sáng một cái rồi biến mất luôn, khi cài lại setup thì có tin nhắn đến nhưng chả hiển thị báo có tin nhắn đến lúc sau vào Inbox thì thấy tin nhắn đã đến. Còn log của MCL cuộc gọi cũng như tin nhắn đến trống trơn mặc dù mọi người đã gửi rất nhiều tin nhắn cho mình.Ai biết chi dum mình với thanks.

Vào mục SETTING>TAB Basic> Out Logs to blacklist>Log in MCleaner. Chọn như vậy thì khi chặn tin nhắn hay cuộc gọi nó sẽ nằm trong mục MY LOGS của PM. :)

quyhopha1

Y mình đang dùng bản việt hóa nói chỉ tiếng việt đi tiếng anh mình kém lắm chịu.

thuong1

Ý mình là ko dấu được nhật ký cuộc gọi số mình chặn mà vẫn hiện trong phần log của điện thoại.
Còn trong giới thiệu thì
1-Các tính năng ưu việt của MCleaner:
... cho phép dấu nhật kí các cuộc gọi,tin nhắn đến vào nhật kí của CT,ko hiện ở phần " Log " của điện thoại....
Bạn có thể hướng dẫn mình thiết lập như thế ko ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Y mình đang dùng bản việt hóa nói chỉ tiếng việt đi tiếng anh mình kém lắm chịu.

Ặc.Anh xài bản tiếng Anh quen rùi nên anh dịch tương tự thui vì không biết bản VH dùng từ gì. Vào cài đặt>Chọn Tab đầu tiên có hình cái mỏ lết kéo xuống hàng thứ 4 từ trên xuống. Rồi chọn cái nằm ở giữa là lưu nhật ký trong Mcleaner. Nói vị trí cho dễ chỉnh nhá.;;);;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ý mình là ko dấu được nhật ký cuộc gọi số mình chặn mà vẫn hiện trong phần log của điện thoại.
Còn trong giới thiệu thì
Bạn có thể hướng dẫn mình thiết lập như thế ko ?

Nếu muốn an toàn, không cho ai biết nhật ký nói túm lại bạn có 2 chọn lựa: hoặc là chọn delete xóa luôn nhật ký, hai là đặt mật mã chỉ có bạn có thể vào xem thôi.;;)

Chỉnh sửa cuối:

thuong1

Cái này do tác giả viết nên mình cũng không hiều nữa. Nếu muốn an toàn, không cho ai biết nhật ký nói túm lại bạn có 2 chọn lựa: hoặc là chọn delete xóa luôn nhật ký, hai là đặt mật mã chỉ có bạn có thể vào xem thôi.;;)

Thế ah,chắc chủ topic nói thêm,tưởng có pm hay để dùng...lại thất vọng nữa rồi
Cảm ơn bạn nhé

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thế ah,chắc chủ topic nói thêm,tưởng có pm hay để dùng...lại thất vọng nữa rồi
Cảm ơn bạn nhé

Mình đã đọc kỹ lại bài của tác giả và hiểu ý của câu giới thiệu rùi. Câu này"
cho phép dấu nhật kí các cuộc gọi,tin nhắn đến vào nhật kí của CT,ko hiện ở phần " Log " của điện thoại" nghĩa là phần LOG sẽ được dấu vào trong phần LOG của phần mềm chứ không nằm ngoài danh sách LOD ngoài máy. Bạn có thể xem khi vào PM.
Nếu Mcleaner mà bạn còn chê nữa thì mình nghĩ sẽ không có PM chặn cuộc gọi nào hay nữa đâu vì hiện nay Mcleaner là PM tốt nhất và có nhiều tính năng hữu ích.

thuong1

Mình đã đọc kỹ lại bài của tác giả và hiểu ý của câu giới thiệu rùi. Câu này"
cho phép dấu nhật kí các cuộc gọi,tin nhắn đến vào nhật kí của CT,ko hiện ở phần " Log " của điện thoại" nghĩa là phần LOG sẽ được dấu vào trong phần LOG của phần mềm chứ không nằm ngoài danh sách LOD ngoài máy. Bạn có thể xem khi vào PM.
Nếu Mcleaner mà bạn còn chê nữa thì mình nghĩ sẽ không có PM chặn cuộc gọi nào hay nữa đâu vì hiện nay Mcleaner là PM tốt nhất và có nhiều tính năng hữu ích.

Thế mình mới hỏi cách thiết lập để : giấu phần log trong PM mà vẫn hiện trong phần log của điện thoại

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thế mình mới hỏi cách thiết lập để : giấu phần log trong PM mà vẫn hiện trong phần log của điện thoại

Bạn chỉ có 1 trong 3 chọn lựa:
1-LOG chỉ hiện trong LOG của điện thoại.
2- Xóa luôn LOG
3- LOG hiện trong LOG PM.
Bạn chỉ có thể chọn 1 trong 3. Không thể chọn cả 2 cùng 1 lúc đâu. Chúc vui.

thuong1

Bạn chỉ có 1 trong 3 chọn lựa:
1-LOG chỉ hiện trong LOG của điện thoại.
2- Xóa luôn LOG
3- LOG hiện trong LOG PM.
Bạn chỉ có thể chọn 1 trong 3. Không thể chọn cả 2 cùng 1 lúc đâu. Chúc vui.

Mình đã thử,ko có cái nào có tác dụng cả ( của mình hiện trong log điện thoại và pm luôn)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đã thử,ko có cái nào có tác dụng cả ( của mình hiện trong log điện thoại và pm luôn)

Vậy thì mình bó tay rùi. Mình thì xài rất OK. Nó chỉ hiện trong phần LOG của PM. Khi cần thì vào xem xem cuộc gọi nào bị chặn và đọc nội dung tin bị chặn.Nếu vậy bạn thử PM khác xem, có cái ADVANCED BLOCKER cũng có tính năng tương tự. ;;);;)

banlc

MCleaner.v1.4.1.S60v3.OS9.x.Unsign
Chương trình chặn cuộc gọi,tin nhắn nhỏ gọn mà ưu việt!!!​

Cho mình hỏi 1 chút, hôm qua có việc bận mình sử dụng để block all, nhưng khi chạy chương trình thì đòi input serial nhập đủ 8 số (thử 20 lần) đều không được và tự thoát chương trình ngay. (Mọi lần vẫn dùng như bình thường).

Last edited by a moderator:

nguyenson_44

Cho mình hỏi 1 chút, hôm qua có việc bận mình sử dụng để block all, nhưng khi chạy chương trình thì đòi input serial nhập đủ 8 số (thử 20 lần) đều không được và tự thoát chương trình ngay. (Mọi lần vẫn dùng như bình thường).

Nếu khi khởi động chương trình đòi nhập mmmmm thì khả năng đó là nhập mã an toàn (PW) chứ không phải mã đăng ký đâu bạn ơi.

banlc

Nó đòi input serial chứ không phải input password. Mình vừa gõ bỏ, cài lại và đăng ký lại thì đã OK.

tuancongan

cứ nhập 8 số bất kỳ vào thử xem sao.nếu ko đc thì nhập pass mà bạn đã cài vào là đc mà