• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

mCoolPhone v1.1 Update

XuanTruong

Super V.I.P
Mình Đã Làm Như Hướng dẫn rồi,Set 775 rồi...Cho Mình Hỏi là làm xong có cần wifi để cài ko nhỉ.Anh em Nào Cài rồi có kinh nghiệm chỉ mình cái vẫn chưa dùng đc app này mà mình cũng thích nó:-??

Làm xong rồi thì không cần đâu, Reset lại máy là được!:D

Nightmare

Em cũng hiểu là dư thế mà e làm nhưng nó ko có từ chối mà vẫn chuông ầm ầm í ạ. Chả hiểu gì cả,hix... Mà em vừa phát hiện ra 1 điều, ko bít bác nào bị thế này chưa: em cài xong cái mcoolphone này thì treo luôn phần phone, cứ vào là thoát ra, ko thể làm gì được cho dù respring hay restart vô tư. Kiểu này e lại è cổ ra cài lại máy roài, hix :((

Chỉnh sửa cuối:

manhhaVirgo

Hix Mình đã làm theo đúng như hướng dẫn Là :
1. Theo đường dẩn : /var/root/Media/Cydia/AutoInstall
2. Nhúng file .deb vào trong folder /AutoInstall

Mình dùng : DiskAid để nhúng file .deb vào trong folder /AutoInstall

Như hình đấy :

Sau Đó Mình Dùng : iPhone Tunnel Suite 2.7 để Set 775 file .deb

Như Hình :

Cuối Cùng Mình Reboot lại máy nhưng khi bật lên Ko thấy mCoolPhone đâu cả...
Có Ai Cho mình biết mình làm sai Bước nào ko..FW Máy Mình là 2.2 nhá8-|

IPHONE12

Em cũng hiểu là dư thế mà e làm nhưng nó ko có từ chối mà vẫn chuông ầm ầm í ạ. Chả hiểu gì cả,hix... Mà em vừa phát hiện ra 1 điều, ko bít bác nào bị thế này chưa: em cài xong cái mcoolphone này thì treo luôn phần phone, cứ vào là thoát ra, ko thể làm gì được cho dù respring hay restart vô tư. Kiểu này e lại è cổ ra cài lại máy roài, hix :((

Cáj này càj zô xog xoá đi là bị nv đó và ăn táo lun mình dính 1 lần rùi.pm này không nhaạy lắm

gabeophi

@manhhavirgo:bạn cài đặt thế là set code 775,bạn set 664 thôi:D
@nightmare:bạn đang cầm ip theo chieu dọc thì bạn từ từ upno1 xuống giống như bạn úp nó xuống mặt bàn vậy,ban đợi chút là nó từ chối cuộc gọi àh:D,mìh dùng vẫn thấy bình thường hok thấy bệnh tật gì cả;;)

manhhaVirgo

Ah Nó Hiện iCon roài...Hóa ra là ngoài reboot lại máy còn phải vào Respring giải phóng bộ nhớ nữa...Nhung mà hình nhứ cái này lak no ko nhạy...Mình ko lak để từ chối cuộc gọi đc..:-?

manhhaVirgo

Cài rồi lak đc mỗi cái nhận cuộc gọi còn từ chối với off ring thì chịu chết...Mãi chả có Bro nào vào hướng dẫn cho anh em cả:((

IPHONE12

Cài rồi lak đc mỗi cái nhận cuộc gọi còn từ chối với off ring thì chịu chết...Mãi chả có Bro nào vào hướng dẫn cho anh em cả:((

B phải úp xuống mới từ chối c.gọi được.thử để lên mặt bàn xem co kết quả liền

thanhduy_msa

Tốt nhất là không nên dùng cái Flip Iphone (từ chối và off ring) vì mấy lần mình móc iphone từ túi áo ra vô tình úp mặt Iphone hướng xuống, thế là lỡ mất cuộc gọi ==> chán:(

Nightmare

Đâu có, em cài vào gỡ ra bao lần mà có ăn táo đâu bác. Có mỗi lần bị treo phần phone phải restore vẫn tưởng là do cài cái này vào nhưng hóa ra ko phải vì remove vẫn bị và nhiều bác trên này bị rồi kể cả ko cài mcoolphone. Tóm lại là chưa chắc gỡ ra là bị đâu.

ancola66

Super V.I.P
Tui thấy lắc lắc hơi bị lâu, quẹt cái rẹt là nhanh nhất ( quẹt quẹt là phong cách của Iphone, lắc lắc sao tui thây thấy giống của ChiNa quá )
Cũng tiện đó chứ:-? Nhất là những lúc đi trên đường thì "Rẹt" lại hơi bất tiện

PETBIN

chi dum voi

BAN OI MINH CAI DC ROI NHUNG SAO UO IP XUONG MAT BAN VAN CU NGHE REO INH OI LA SAO VAY BAN?
:((
Ứng dụng không thể thiếu cho iPhone cũa bạn!!!

Tải về tại đây!!!

Hướng dẩn cách cài đặt file .deb: (đơn giản nhưng hiệu quả)
1. Theo đường dẩn : /var/root/Media/Cydia/AutoInstall
2. Nhúng file .deb vào trong folder /AutoInstall
3. Reboot và Respring

Sau khi xong các bước trên, mở chương trình ra và kích hoạt (activate) theo số 12345678́

Chúc các bạn thành công với chương trình mCoolPhone!!!

#######################################################

Hiện tại chúng ta củng có CallController, một chương trình tương tự như McoolPhone.
Các bạn có thể tham khảo thêm tại đây nếu có hứng thú.

#######################################################