• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

McQueen ROM Prophet CE OS 5.2.19213

McQueen

McQueen ROM Prophet CE 19213.10

Prophet Rom CE OS 5.2.19213
MMS 5.0.31.19
EsmertecJbed 20071119.3.1
PIM Backup 2.8
Simple RegEdit 1.1.2
WkTASK 1.1.7.3
Advanced Config 2.0.2.1.0.0
ClearTemp 1.0
Synchro Time 0.95
Screen capture 1.2
Hibernate 1.40
SIM Manager 6.47
...

AnhTu

Super V.I.P
Rất cảm ơn sự đóng góp của bạn, cư dân dòng Prophet lại có ROM mới để dzọc tiếp.

Born

Vẫn mánh cũ "uống rượu" và "ăn trộm" rom của lamson:)) :)), Born đã trộm được bản build 19213.10.4 này từ lâu, nhưng chắc tay lamson cẩn thận hay khiêm tốn chưa "xuất chiêu", nên các đồng đạo đã phát hành bản này trước :)) :)) do đó, không lý do gì Born không dành những lời chúc mừng tốt đẹp nhất cho thành viên không sao McQueen- người về đích nhanh nhất và mới nhất! Tuy nhiên, bản rom Born đang test của Lamson, chạy cũng rất mượt và rất đẹp về giao diện. Hy vọng, Lamson sẽ sớm post cho mọi người cùng thưởng thức.
BLACK&BLUE

-----------
Tay Born này ăn trộm quen rồi , lần trước ăn trộm làm cho ROM 19900 của Lamson bị động không lớn được X-(X-( .và một lý do nữa phát hành chậm là do sợ trộm viếng thăm, nên đem ra chỗ bí mật nấu, vậy mà vẫn bị trộm Born mò ra , Nhưng mà lần này ROM nó lớn rồi, không sợ bàn tay của Borm động chạm nữa =)) - Lamson

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member
Nhìn giao diên ROM của McQueen thấy ngay rất chuyên nghiệp rồi.Sự có mặt của bạn sẽ làm cho Box Prophet thêm sôi động. Cảm ơn bạn rất nhiều

phuonglev

Rom này giao diện rất tuyệt. Link khác cho các bạn dễ down đây (không dùng IDM nhé)
Mã:
http://www.adrive.com/public/764eefb42872b01aeb3a43cbb068e552b5ace7e77023ed8c45996283efba73a2.html

Chỉnh sửa cuối:

vosathanh

Rom này giao diện rất tuyệt. Link khác cho các bạn dễ down đây
Mã:
http://www.adrive.com/public/764eefb42872b01aeb3a43cbb068e552b5ace7e77023ed8c45996283efba73a2.html

Link down cực nhanh. Rất tuyệt. Nhưng đã thử 2 lần. Vẫn đến đúng con số 100% là đứng im như trời trồng. Hjk.

Có mirror nào tốt hơn ko các mod ơi. Thanks. :-/

vosathanh

Rapid share vẫn tốt hơn. Thanks Mc Queen. Sẽ test và cho biết cảm nhận về ROM của bạn.
À cho mình thắc mắc 1 tí. Bạn làm ROM mà không có sự trợ giúp của ai à??? Bạn giống như 1 ẩn số vậy???

phuonglev

Link down cực nhanh. Rất tuyệt. Nhưng đã thử 2 lần. Vẫn đến đúng con số 100% là đứng im như trời trồng. Hjk.

Có mirror nào tốt hơn ko các mod ơi. Thanks. :-/

Link này khuyến cáo không dùng IDM nhé, save as hoặc down bằng flashget là ok

Huycl2507

vosathanh

Bản Rom này chạy quá mượt. Hơn các bản built trước rất nhiều. Cho đến giờ, sau khoảng 1 tuần up rom này, mình ko thấy bất kỳ 1 lỗi gì (các bản Rom trước hay có hiện tượng treo máy). Pin cực khỏe (gần 3 ngày) và tốc độ khởi động nhanh nhất trong các bản Rom đã từng thử.

Nói chung tuyệt cú mèo. Thanks.

cybervn

Chà chà, làng Prophet lại sống dậy với bác McQueen rồi
Phải nói là bản ROM rất sạch, chỉ có những soft hữu dụng. Tốc độ khởi động cực nhanh. Giao diện đơn giản mà lại rất chuyên nghiệp.
Đã có build mới, hy vọng bác lại cho ra bản ROM mới để anh em dùng thử.

godkid

Tải về test thử thôi.Nếu Rom nhanh được như a e nói thì quá tuyệt, nhưng phải chi nó có giao diện đen(tại tui thích màu đen hơn).CẢm ơn pác McQueen

kabivn

các nút bấm trong phần dial pad kg nhạy khi dùng ngón tay có cách nào cho nó nhạy lên kg các bạn

mrluctuyen

Mình đã thử bản Rom của McQueen. Trước đây mình dùng wm 7 styled thấy bản của McQueen chạy nuột hơn hẳn, không bị đơ như bản cũ. Nhưng góp ý 2 vấn đề mới phát hiện:
1. Cột báo sóng đôi khi không chính xác, sóng căng đét, gọi rõ ràng mà nó chỉ báo có 1 vạch, có khi chả vạch nào.
2. Để chế độ rung, sau một thời gian đưa về lại chế độ chuông thì loa ngoài tịt luôn. Mình khởi động lại máy thì lại được.
CŨng thông cảm vì mình cũng không chắc tại Rom hay tại máy. Mọi người cho ý kiến.
Giá có bản wm6 nào chạy như bản wm5 PV-temp thì tốt quá đi!

ado

bản rom nay nhanh giao diện cũng đc xiexie bạn mcqueen thấy được nhất trong các bản wm6.1 up ở đây

dangnhienGT

chao McQeen ! cho mình hỏi may mình đã làm các bước unlock và nó vẫn:
IPL : 2.20.0001
SPL: 2.15.0001
như vậy la vẫn chưa unlock fai ko bồ. như thê up lại bản ROM CE OS 5.2.19213 của bồ có được ko vậy.. xin cho giúp ý kiến chứ mình còn gà lắm..
a e nào biết xin cho ý kiến nha.

Chỉnh sửa cuối:

comet85

chao McQeen ! cho mình hỏi may mình đã làm các bước unlock và nó vẫn:
IPL : 2.20.0001
SPL: 2.15.0001
như vậy la vẫn chưa unlock fai ko bồ. như thê up lại bản ROM CE OS 5.2.19213 của bồ có được ko vậy.. xin cho giúp ý kiến chứ mình còn gà lắm..
a e nào biết xin cho ý kiến nha.

bạn dùng prophet tool mà up.an toàn hơn nhiều.mình up nhiều rồi ngon bạn ạ.bạn có thể tham khảo thêm ở đây.
Hướng dẫn up rom http://pdaviet.net/showthread.php?t=11633
Hướng dẫn sử dụng prophet tool http://pdaviet.net/showthread.php?t=29260

Have fun!!!