• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

McQueen ROM Prophet CE OS 5.2.20273

McQueen

McQueen ROM Prophet CE 20273

Prophet Rom CE OS 5.2.20273(Build 20273.1.3.3)
MMS 5.0.31.19
EsmertecJbed 20080222.3.1
PIM Backup 2.8
Simple RegEdit 1.1.2
WkTASK 1.1.7.3
Advanced Config 2.0.2.0.2.0
ClearTemp 1.0.3
Synchro Time 0.95
Screen capture 1.2
Hibernate 1.40
SIM Manager 6.49
Fix lỗi send file IR
WPA2 Feature Support
......

Hình ảnh trong ROM được lấy từ ROM Mysterious

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM dạo này đông vui ghê, Biết xài cái nào bây giờ,
Thank McQueen

Chỉnh sửa cuối:

h2_viethoang

Đã up xong bản ROM này. Không hiểu sao sau khi HR màn hình chuyển về màn hình 3 màu??? Hix. K bit có phải die con máy không nữa.

Last edited by a moderator:

McQueen

Đã up xong bản ROM này. Không hiểu sao sau khi HR màn hình chuyển về màn hình 3 màu??? Hix. K bit có phải die con máy không nữa.

Bạn up lại ROM xem sao mọi việc bình thường hết mà.

h2_viethoang

Bạn up lại ROM xem sao mọi việc bình thường hết mà.

Ý mình k bảo bản ROM có vấn đề mà nghi là phần cứng bị sao đó đúng lúc up ROM. Hix. Vì mình đã thử cả các ROM khác vẫn bị thế.. Từ nay k có máy để test ROm nữa chán was.

longak83

bản ROM nì chạy ngọt,nhưng hình như chất lượng âm thanh hơi pé thì phải,xài mấy ROM trước thì loa nghe nhạc khá ổn,nhưng bản nì thì cảm thấy hơi nhỏ...chả pik do tai mình nghe nhỏ hay do loa nữa :D hyhy

slamdunk0208

rom đẹp quá! nhưng em mới xài pda lần đầu nên ko biết up rom như thế nào cả! các bro chỉ em với! từ lúc xài đến giờ cũng chưa up rom lần nào nen bản rom cũ lỗi tè le tét lét nhưng vẫn gắng xài!hĩ! mọi người có gì chỉ help em! slamdunk0208! em còn đi học nên các pro cứ để tin of hương dẫn ạh!

tuxedo1410

nếu up xong man hinh vẫn hiện man inh 3 màu thì chắc bạn vẫn chưa unlock!bạn tìm bản Prophet - Full unlock CID.rar!xác định rõ may cua minh la G3 hay G4!đọc kỹ cách phân biệt G3 hay G4 trên diễn dàn nhé!phai unloch trước khi cài lại ROM nhé!ko thi mấy lầm nữa là thay chip set nhé!nếu vẫn chưa làm dc thì nt vào số 01688180862

Cẩn thận không chết DOC đấy bạn ạ. Đã có rất nhiều người HardSPL đã bị chết DOC khi đã chọn đúng chíp G3 hay G4, nên cẩn thận với chíp G4 nếu không thì toi đấy. Theo mình nếu muốn úp lên 6.1 thì nên JumpSPL thôi... nếu có sai sót thì không bị toi.. Mình đang xài bản 6.1 theo cách đó nè... Thanks McQueen vì bản rom đẹp, đang tải về úp thử...

sinhga

Uproom phải cẩn thận. Tốt nhất là Hard SPL trước. Chọn đúng chíp G3 hay G4. Hôm trước uproom theo cách không cần Hard. Mình thao tác chậm nên tí chết. Máy up xong, khởi động lại dừng ở bootloader, phải cứu hộ bằng room wm5.0 Origin

comet85

bản rom nay rất tuyệt. mỗi 1 cái là tiếng hơi bé thật,nhạc loa ngoài, nhạc chuông gọi đến bé hơn hẳn so với các bản rom trước.mong các cooker fix lại để bản rom được hoàn chỉnh hơn.many thank!!