• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDA Compac II bị đứng ở màn hình khởi động?

ngocloi85

Nhìn mấy cái phím cứng là biết ngay mà (trừ phi đã bị thay phím) và HTC Charmer chạy WM5 chứ không phải WM2003SE như HTC Magician đâu, các điểm phân biệt là:

- Dựa vào phím cứng: đối với dòng Charmer thì 2 phím cứng trái phải phía dưới có hình lá cờ Windows và Ok.
- Nếu vào được Windows thì sẽ thấy Charmer chạy WM5 và có 128Mb ROM, còn Magician chỉ chạy WM2003SE và có 64Mb ROM thôi.

Tình trạng của máy bạn mình nghi là hỏng phần cứng rồi, nên mang đi sửa thôi.

hình như em nhớ trước kia em chạy lạnh doctest,từ lúc đó là không up được rom luôn.có phải do lỗi này không anh nhỉ.dù sao thì cũng cảm ơn anh nhiều vì những chỉ dẫn.

hình như em nhớ trước kia em chạy lạnh doctest,từ lúc đó là không up được rom luôn.có phải do lỗi này không anh nhỉ.dù sao thì cũng cảm ơn anh nhiều vì những chỉ dẫn.
Trên hình thì máy bạn là HTC Charmer và đang chạy WM5. Bạn HardReset lại trước khi úp rom xem sao, để HardReset bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, Ok rồi sau đó thực hiện úp rom lại. Mà bạn mua máy cũ hả?

ngocloi85

Trên hình thì máy bạn là HTC Charmer và đang chạy WM5. Bạn HardReset lại trước khi úp rom xem sao, để HardReset bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, Ok rồi sau đó thực hiện úp rom lại. Mà bạn mua máy cũ hả?
hình trên là của bác ngoctuyen rồi.máy em cũng là charmer,nhưng nó bị đứng ở mành hình khởi động không vào được win.em up đi up lại nó vẫn nằm im ở đó vậy.em đã HR rồi vẫn không ăn thua.lúc trước thì up rom xong vào được win bình thường nhưng lại bị lỗi ko có sóng và ko có âm thanh,chẵng hiểu sao em lại dùng lệnh doctest bây giờ thì nó bị như vậy.máy em mua lại máy củ anh ạ.mong anh em trên dđ cứu giúp em với

Last edited by a moderator:

ngoctuyen

hình trên là của bác ngoctuyen rồi.máy em cũng là charmer,nhưng nó bị đứng ở mành hình khởi động không vào được win.em up đi up lại nó vẫn nằm im ở đó vậy.em đã HR rồi vẫn không ăn thua.lúc trước thì up rom xong vào được win bình thường nhưng lại bị lỗi ko có sóng và ko có âm thanh,chẵng hiểu sao em lại dùng lệnh doctest bây giờ thì nó bị như vậy.máy em mua lại máy củ anh ạ.mong anh em trên dđ cứu giúp em với

hi bạn con máy của mình mang cho người bạn rồi chán mấy em O2 đời ơ kìa này rồi, bây h đang hùng HD1 cũng thấy chán, mình đang thử nghịc con Dell Strack 5' của ông anh dùng Android thấy hay hơn bạn ạ