• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDC 1.3 - Danh bạ MCallShow [63 Tỉnh Thành]

Status
Không mở trả lời sau này.

AntiPlus

Ba'o va^.y moi la nhuoc diem. Minh muon sua lai MDC theo huong: Khi dung tu dong thi ko bao gi het (silent) tru truong hop dut Internet.
Maximum so phone can lay la 20.000/lan tu dong. Kha lau day, chung 2h dong ho.
Y cac ban ra sao?

Mình đồng tình với ý kiến của bạn, chúc bạn có 1 đêm thật ngon giấc ...

P/S:

- Nếu số điện thoại của những tỉnh thành có dạng 3.xxx.xxx với điều kiện mỗi lần lấy = 1.000/lần thì kết quả số lần thực hiện sẽ là: 999.999 / 1.000 = 999,999 lần (xấp xỉ 1.000 lần).

- Nếu số điện thoại của những thành phố có dạng 3.x.xxx.xxx cũng với điều kiện mỗi lần lấy = 1.000/lần thì kết quả số lần thực hiện sẽ là: 9.999.999 / 1.000 = 9.999,999 lần (xấp xỉ 10.000 lần).

- Nếu thực hiện đúng như trên thì số lần thực hiện là 1.000 lần & mỗi lần lấy tương ứng khoảng 7 phút => 1.000 * 7 = 7.000 phút / 60 = 117 giờ / 24 = 5 ngày.

- Từ phép toán trên, các bạn sẽ tính toán được số lần thực hiện để giảm bớt được thời gian hoàn thành dữ liệu nhé.

Chỉnh sửa cuối:

AntiPlus

@HaChau:

Bạn cho mình hỏi, khi chạy tool MDC thường xảy ra thông báo giống hình bên dưới thì khi đó mình nhấn vào Yes để tiếp tục công việc lấy dữ liệu & mình hỏi là quá trình lấy dữ liệu đó có bị mất hoặc bỏ qua 1 loạt số điện thoại không ? hay là quá trình đó vẫn tiếp tục diễn ra bình thường & dữ liệu của mình lấy sẽ được đầy đủ & không bị mất bất kì số điện thoại nào trong danh bạ ?

THANKS !

P/S: Chạy tool từ tối hôm qua đến giờ mới lấy được 47.875 số điện thoại àh.

Chỉnh sửa cuối:

NgocVNPT

Anh Ngọc góp sức thì ok HP rồi.
Em lo ngại 2 vấn đề:
- Có bị VDC ý kiến gì khi truy cập với tần suất lớn ko? Em xem tai website nay ko thay noi gi ve van de do ca.
- Server chiu tai kem (tu dung iPhone ko gox duoc tieng Viet Nua)
Ngoai ra, trang yp voi danhba.vdc co khac ve du lieu ko (ngoai van de tieng Viet ra)

Gửi cho mình một bản Sơn nhé!

softget2002

to hachau :
mình làm tool bằng autoit thấy dể lấy dử liệu nhất , nhưng vấn đề về giao diện , ...v.v rất khó viết, ưa bị mấy thằng anti virus tiêu diệt ...

còn bên vb thì tùy biến dể hơn nhiều , nhưng chức năng ít hơn , dể sót hơn .
mình test lại thì thấy :
Tool bên VB sau khi tải về thiếu phần gia đình
Tool bên autoit thì đầy đủ
không hiểu sau nữa

HaChau

Super V.I.P
@HaChau:

Bạn cho mình hỏi, khi chạy tool MDC thường xảy ra thông báo giống hình bên dưới thì khi đó mình nhấn vào Yes để tiếp tục công việc lấy dữ liệu & mình hỏi là quá trình lấy dữ liệu đó có bị mất hoặc bỏ qua 1 loạt số điện thoại không ? hay là quá trình đó vẫn tiếp tục diễn ra bình thường & dữ liệu của mình lấy sẽ được đầy đủ & không bị mất bất kì số điện thoại nào trong danh bạ ?

THANKS !
Như hình trên là do mạng Internet bị đứt/chập chờn. Nếu bạn chọn Yes thì MDC sẽ thực hiện thao tác Retry nên yên tâm, không mất số nào đâu.
P/S: Chạy tool từ tối hôm qua đến giờ mới lấy được 47.875 số điện thoại àh.
Đúng là lâu đấy. Nếu mình bỏ phần giao diện trực quan đi để chuyển thành dạng Console thì thời gian chắc sẽ cải thiện thêm khá nhiều. Nhưng thôi, bù trừ để cho dễ dùng hơn. Mất công viết lại mã cũng như viết help về syntax của ứng dụng.
Gửi cho mình một bản Sơn nhé!
Để em test thêm 1 chút nữa xem server có ổn định không. Có gì tối nay em gửi tool.
EM vẫn rất ngại vấn đề pháp lý phiền hà với VDC mặc dù đây là việc làm bất vụ lợi :(

to hachau :
mình làm tool bằng autoit thấy dể lấy dử liệu nhất , nhưng vấn đề về giao diện , ...v.v rất khó viết, ưa bị mấy thằng anti virus tiêu diệt ...
Ứng dụng MDC bản chất rất dễ viết. Mình viết bằng C# thì thư viện của nó cũng phong phú, đỡ phải code nhiều cái thủ công hơn.
còn bên vb thì tùy biến dể hơn nhiều , nhưng chức năng ít hơn , dể sót hơn .
mình test lại thì thấy :
Tool bên VB sau khi tải về thiếu phần gia đình
Tool bên autoit thì đầy đủ
không hiểu sau nữa
Cái này chắc là do bạn coding lúc parse dữ liệu thế nào thôi chứ dù viết bằng gì thì cũng đều có kết quả trả về từ server là như nhau mà.

AntiPlus

Mình test thử với dữ liệu 1000 số thì search số điện thoại rất đúng, nhưng khi test với dữ liệu khoảng 90.000 số thì kết quả trả ra bị sai tên thuê bao & còn lại thì đều đúng hết. Như vậy bị lỗi gì ?

HaChau

Super V.I.P
Mình test thử với dữ liệu 1000 số thì search số điện thoại rất đúng, nhưng khi test với dữ liệu khoảng 90.000 số thì kết quả trả ra bị sai tên thuê bao & còn lại thì đều đúng hết. Như vậy bị lỗi gì ?
Bạn thử kiểm tra số sai xem text file sai hay khi la'm MDB moi sai? Send file bi loi cho minh cang tot.

AntiPlus

Bạn thử kiểm tra số sai xem text file sai hay khi la'm MDB moi sai? Send file bi loi cho minh cang tot.

Mình phát hiện ra nguyên nhân sai từ chỗ import dữ liệu vào bằng MCallShow.exe.

Ví dụ: từ file text mình import vào MCallShow thì trong file text có chứa thông tin như sau (cái này ví dụ đơn cử nhé):

773867181,Kiên Giang,Tinh Doi,Tinh Doi Kien Giang Thị Xã Rạch Giá

khi import vào MCallShow thì kết quả hiển thị trong đó là:

773867181,Kiên Giang,Lam Ngoc Vinh,Tinh Doi Kien Giang Thị Xã Rạch Giá

P/S: Mình phát hiện ra nguyên nhân gây ra lỗi luôn rồi, lỗi này phát sinh từ MDC khi dùng chức năng Chuyển mã. Nếu mình import dữ liệu từ file text vào MCallShow thì vẫn đúng tên thuê bao bình thường, nhưng khi dùng đến chức năng Chuyển mã thì vị trí tên thuê bao bị nhảy sai & không còn khớp với thông tin trước khi chưa chuyển mã nữa.

Vậy bạn HaChâu kiểm tra & sửa lại chức năng Chuyển mã của MDC nữa là good rồi.

Còn 1 góp ý nhỏ nữa là khi mình lấy 1 dải số (ví dụ 1000 số trong 1 dải số) thì thường bị mất 1 loạt số điện thoại trong dải số đó không được lấy ra. Bởi vì, khi mình lấy dải số đó xong thì mình kiểm tra lại 1 loạt số người quen có trong dải số đó thì không có được lấy ra, mặc dù mình search trên danhba.vdc.com.vn thì vẫn tồn tại trong CSDL trên đó.

Thanks !

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
P/S: Mình phát hiện ra nguyên nhân gây ra lỗi luôn rồi, lỗi này phát sinh từ MDC khi dùng chức năng Chuyển mã. Nếu mình import dữ liệu từ file text vào MCallShow thì vẫn đúng tên thuê bao bình thường, nhưng khi dùng đến chức năng Chuyển mã thì vị trí tên thuê bao bị nhảy sai & không còn khớp với thông tin trước khi chưa chuyển mã nữa.

Vậy bạn HaChâu kiểm tra & sửa lại chức năng Chuyển mã của MDC nữa là good rồi.
Mình sẽ kiểm tra lại chức năng chuyển mã.
Còn 1 góp ý nhỏ nữa là khi mình lấy 1 dải số (ví dụ 1000 số trong 1 dải số) thì thường bị mất 1 loạt số điện thoại trong dải số đó không được lấy ra. Bở vì, khi mình lấy dải số đó xong thì mình kiểm tra lại 1 loạt số người quen có trong dải số đó thì không có được lấy ra, mặc dù mình search trên danhba.vdc.com.vn thì vẫn tồn tại trong CSDL trên đó.

Thanks !
Bạn ví dụ thật luôn được không để mình test ngay.
Cho em tool get data của Đà Nẵng a ơi :(
Pm Y!M chả thấy a trả lời :(
MDC vẫn còn vài bug, fix nốt để có 1 tỉnh thật chuẩn rồi mới gửi cho bạn được.

AntiPlus

Bạn ví dụ thật luôn được không để mình test ngay.

Ví dụ cụ thể, mặc dù những số bỏ sót đều tồn tại trên CSDL của VDC:

Dải số 77_3878000-3879000 số bỏ sót 77878782, 773878787, 77878788

Chỉnh sửa cuối:

Cutun339

ủa, vậy sao mấy tỉnh kia ok hết rồi anh
Anh cứ send em tạm, sót vài số cũng đâu sao :D

AntiPlus

@HaChau:

Sau khi trải qua quá trình test & xem xét MDC thì mình có thể tạm hiểu ra nguyên nhân bị bỏ sót số điện thoại trong một dải số được lấy ra, đó là những Chủ thuê bao đã được đứng tên cùng lúc trong nhiều số điện thoại thì quá trình lấy dữ liệu danh bạ sẽ bị bỏ sót 1 hoặc nhiều số điện thoại thuộc về chủ thuê bao đó.

Ví dụ: Chủ thuê bao đứng tên cùng lúc 5 số điện thoại (5 số này có thể cùng dãy số hoặc không cùng dãy số) thì việc lấy dữ liệu có thể bỏ sót lại 1 hoặc 2 số điện thoại. Hoặc chủ thuê bao đứng tên cùng lúc 2 số điện thoại thôi (2 số này có thể cùng dãy số hoặc không cùng dãy số) thì cũng có thể bị bỏ sót 1 số điện thoại (tuy nhiên có thể cũng lấy được đủ hết 2 số).

Mình chỉ nhận xét như vậy thôi (nếu đúng như vậy thì việc bỏ sót 1 khối lượng số điện thoại trong danh bạ sẽ không nhỏ), còn thuật toán của bạn giải quyết ra sao thì mình không được biết.

P/S: & hình như thuật toán của bạn khi search ra danh bạ thì chỉ việc lấy ngay dòng đầu tiên trong list danh bạ hiển thị ra. Đó là trường hợp lấy dữ liệu trong 1 dãy số, còn lấy đúng số đích danh luôn thì cũng bị lỗi như vậy là lấy ngay số đầu tiên trong list nếu số đó thuộc về chủ thuê bao đứng tên cùng lúc nhiều số điện thoại. Nếu trường hợp mình nói xảy ra đúng vậy thì việc lấy dữ liệu bị trùng lặp cũng rất nhiều !

Đến thời điểm này thì mình có thể tạm kết luận với tool MDC là cần fix 3 lỗi cơ bản thì sẽ hoàn chỉnh MDC & có thể lấy dữ liệu danh bạ MCallShow 1 cách đầy đủ không bỏ sót dữ liệu danh bạ trên CSDL của VDC đang tồn tại:

1/. Chỉnh sửa chức năng CHUYỂN MÃ

2/. Không cần rào cản 51 số đầu, mà hãy cho search toàn bộ dải số đã được chọn (bởi vì hiện tại mình đã biết được tất cả đầu số cần lấy, nên chỉ cần nhập đầu số đầu tiên & mỗi lần lấy = 1000 + chức năng tự động thì mình sẽ treo máy cho chạy tự động khi nào đến đầu số cuối cùng thì xong. Nếu dùng cách này thì dữ liệu mỗi Tỉnh (3.xxx.xxx) sẽ mất thời gian khoảng 2 ngày treo máy chạy suốt thì sẽ xong 1 Tỉnh).

3/. Search ra số điện thoại tại vị trí nào thì lấy đúng vị trí đó luôn.

Chỉnh sửa cuối:

pdana

Em mới đi công tác về. Nên giờ mới test.
Download cái file MDC_Nghe_An.zip.xxx về đổi tên (bỏ cái đuôi xxx đi), giải nén được thư mục có 4 file, chạy file exe thì nó báo lỗi.

Còn nếu vào file zip để chạy file exe thì chạy nhưng chạy xong không thấy ghi file vào đâu cả.
.net framework thì em cài 2.0 và 3.5.
Bác Hà Châu chỉ em lỗi này với

pdana

Đã chạy được rồi, hóa ra thư viện bác gửi trên mail không dùng được, phải lấy thư viện trên diễn đàn.
Tốc độ nhanh, nhìn dung lượng file text được tạo ra là thấy hơn hẳn của bác softget2002 rồi.
Không biết để tăng tốc độ chương trình có thể chạy 1 lúc nhiều file không?

AntiPlus

Đã chạy được rồi, hóa ra thư viện bác gửi trên mail không dùng được, phải lấy thư viện trên diễn đàn.
Tốc độ nhanh, nhìn dung lượng file text được tạo ra là thấy hơn hẳn của bác softget2002 rồi.
Không biết để tăng tốc độ chương trình có thể chạy 1 lúc nhiều file không?

Bạn test thử xem có phải dữ liệu lấy xuống bị bỏ sót số điện thoại không nhé ?

XuanTruong

Super V.I.P
Em mới đi công tác về. Nên giờ mới test.
Download cái file MDC_Nghe_An.zip.xxx về đổi tên (bỏ cái đuôi xxx đi), giải nén được thư mục có 4 file, chạy file exe thì nó báo lỗi.

Còn nếu vào file zip để chạy file exe thì chạy nhưng chạy xong không thấy ghi file vào đâu cả.
.net framework thì em cài 2.0 và 3.5.
Bác Hà Châu chỉ em lỗi này với

Đã Edit để hiện được HÌNH! Nếu Bạn để File đính kèm là dạng [.ATTACH]116711[/ATTACH] thì sẽ không hiện hình đâu (Thêm dấu CHẤM vào Code để thể hiện được)!8-|

Status
Không mở trả lời sau này.