• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mdict v3.0 -TỪ ĐIỂN ĐA NGÔN NGỮ CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

tanlinhub

Super V.I.P
MDict for PPC 3.0

(Bản mới nhất là 3.0 alpha 3 ở phía dưới bài viết)

Từ điển MDict for Windows Mobile Professional (Pocket PC) với bộ data Hán Việt Đại từ điển, thích hợp cho các Ông Đồ hiện đại.

attachment.php
attachment.php

Link bản 3.0 alpha
Từ điển bách khoa Việt Nam (4 tập)

Last edited by a moderator:

lgacb

MDict for PPC 2.2beta1

Từ điển MDict for PPC 2.2beta1 với bộ data Hán Việt Đại từ điển, thích hợp cho các Ông Đồ hiện đại.

MDict 2.2beta1 tại đây

Data Han - Việt tại đây

bác ơi em dl về cài đặt thì ok.nhưng khi tra từ thì tiếng hán chỉ hiện lên các ô vuông thôi.có phải thiếu font tiếng hán không ạ.phải tải ở đâu về hả bác

jennydontcry

Từ điển MDict for PPC có cần phải cài font chữ Trung quốc vào ko vậu các bác

Chắc chắn là phải cài font tiếng Trung vô thì mới dùng được chứ.Ở trong Chuyênn đề này cũng có rồi đó chịu khó tìm bạn nhé!

vietanh8286

Trong các loại từ điển, em vẫn thích nhất MDict bởi giao diện của nó đơn giản và dễ dùng.
Rất cảm ơn bác!!!

kena

Mdict la tu*. đie^?n gi` va^.y. Co' pha?i medical dictionary kho^ng. Ne^'u kho^ng pha?i thi` o*? đa^y co' ba.n na`o co medical dictionary kho^ng thi` cho mi`nh xin vo*'i. Thanks

Nemmatlanh

Mdict la tu*. đie^?n gi` va^.y. Co' pha?i medical dictionary kho^ng. Ne^'u kho^ng pha?i thi` o*? đa^y co' ba.n na`o co medical dictionary kho^ng thi` cho mi`nh xin vo*'i. Thanks

Trước tiên xin nhắc nhở bạn đọc kỹ lại quy định của 4R trước khi Post bài nhé.Bạn phải Post tiếng Việt có dấu,không lần sau bài của bạn sẽ bị Del đấy.Còn Mdictionary là từ điển Hán Nôm bạn ạ.Mình có cái MedicalDictionary này không biết có đúng cái bạn bảo không.Bạn Down về dùng thử nhé.Nó là từ điển của hơn 6000 loại thuốc đó.Thân!
http://www.box.net/public/6fbmq7smqz

Utxd

Bộ từ điển Wikipedia trên PPC​

Với bộ từ điển này bạn có thể tra cứu ở mọi lúc, mọi nơi như đang tra cứu online trên Wikipedia vậy.

Chạy trên nền MDict v2.1.3, file dữ liệu có dung lượng 162MB up trên Megaupload và MDict 2.1.3 kèm theo.

Data download tại đây

jimmy_nguyen

Đề mghị bác talinhhub xem lại dùm các link download vì tui không down được bản MDict 2.2 Cảm ơn bác nhiều.

Kobold1609

Đề mghị bác talinhhub xem lại dùm các link download vì tui không down được bản MDict 2.2 Cảm ơn bác nhiều.

Bạn xem lại qui định Download các soft nhé.Nếu bạn chưa đủ 10 bài trở lên thì bạn sẽ không thể download được các soft đâu.Chúc vui vẻ và đạt đủ số bài qui định nhé.!!!!

TuanQuang

bác nào có từ điển trung-Việt, Việt-Trung Full ( ngoài Mdict) cho mình xin với,mình đang rất cần. Thanks

tran_binhan

Tôi đang có ý định build dữ liệu từ điển cho phần mềm MDict vì thấy đây là phần mềm từ điển miễn phí khá tốt (có thể nói là tốt nhất cho ppc) . Đây là bản build thử của tôi để kiểm tra lỗi, sau đó tôi sẽ build bản chính thức và chia sẻ cho mọi người sử dụng.
Một số hình ảnh minh họa

- Download MDict 2.3 : http://www.octopus-studio.com/download.en.htm
- Download dữ liệu từ điển Anh - Việt : http://www.tudientiengviet.net/Data/MDict/en_vi.mdx
- Trong tương lai tôi sẽ xuất bản toàn bộ các dữ liệu từ điển trên trang www.tudientiengviet.net

*Các lỗi đã phát hiện
- lỗi phonetics hiện thành ô vuông (lỗi này do thiếu font, sẽ sửa chữa trong lần build sau)

hatuan195

MDict for PPC 2.2beta1

Từ điển MDict for PPC 2.2beta1 với bộ data Hán Việt Đại từ điển, thích hợp cho các Ông Đồ hiện đại.

MDict 2.2beta1 tại đây

Data Han - Việt tại đây

Rất quan tâm tới Từ điển Hán Việt của anh Cường nhưng không thể download được.
Hình như bạn tanlinhub-Mod đã sửa lại link. Nhưng tôi vẫn không thể down. Mod ơi xem lại giúp nhé. Cảm ơn nhiều.

hero307

Có bro nào thống kê đc số lượng từ vựng giữa các bộ từ điển đc giới thiệu trong thread này ko nhỉ? Tớ đang dùng MDict thấy thống kê đc ~106 nghìn từ. Ai có thông tin gì về các bộ từ điển khác up lên cho pà kon tham khảo nhé.

CHIK

@: tanlinhup" cho xin lại link down Từ điển MDict for PPC 2.2beta1 với bộ data Hán Việt Đại từ điển, thank!

jam1984

Cho mình xin data của từ điển MDict 2.2 nha , vì thread này lên đến 79 trang rồi , search chắc chít mất , thanks
Mình có chút ý kiến sau , hiện nay thread này đã quá dài , các mod có thể add tất cả những bản update của các từ điển , các từ điển khác nhau lên trang 1 ko , để các newbie có thể check và down dc bản mới nhất , biết dc những thông tin mới nhất về các từ điển , chút ý kiến của mình

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.