• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Media Run Player v1.00 - Phiên bản chơi WMV, RMVB (trag 11)

BuuPhucCT

Well-Known Member
bao giờ mới có bản cập nhật nhỉ????????????????????? cái này hay thế này mà ko phát triển thêm thì phí lắm. kể mà phải mua kkk để dùng cùng được đấy nhỉ? hjhhj

Cái này do Trung Quốc phát triển nên chẳng bao lâu nữa sẽ có bản update thôi bạn. Khi nào có thì sẽ được up lên liền. Hàng hot mà.:)

vtv2008

các pác test thử pm này nha,đây là pm xem phim nhiều định dạng và đặc biệt xem wmv rất chuẩn đó, mình đã test trên E63 và xem rất ok
http://www.mediafire.com/?3nzjzy51utd

Mình đã test thử trên N95 8GB và chạy OK!, nhưng pm này vẫn chưa được hoàn chỉnh vì các định dạng wmv, flv6... chạy rất chậm và không thể can thiệp vào tốc độ (speed) của các files video. Nói chung có phần khá hơn "run" ở mục browse files. Nhân tiện có hướng dẫn sử dụng pm như sau:

------------------
Navigation key ↑: tăng âm thanh;
Navigation button ↓: giảm âm thanh;
Navigation key ←: tua lại đoạn phim;
Navigation keys →: tua đi đoạn phim;
Khi bấm phím navigation key(ở giữa): player, hoặc pause / resume play;
Figure 5: zoom in / out;
phím *: full-screen;
phím #: tắt âm thanh;
phím 0: thoát khỏi pm;
phím 7: Xem các files đã chạy trước đây;
phím 9:help.
----------------------

Mình cũng thử mò để tăng tố độ của videos bằng cách tăng Buffer size = max(2000) trong phần setting/player setting, nhưng hình như chỉ được phần nào đó không đáng kể.??/ bạn nào test rồi cho ý kiến nhé!!!

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Đây vẫn là 2 bản cũ nhưng được build lại khác UID để các bạn có thể sử dụng cả 2 cái trên 1 máy. 2 bản trước thì phải hy sinh cái này để dùng cái kia.

Kojiro

Super V.I.P
em hỏi 1 câu ngớ ngẩn nha. WMV là cái gì dậy mấy anh ?

Là định dạng window media video, thường xem bằng trình WindowMediaPlayer trên PC. Các máy sym ko hỗ trợ định dạng này, chỉ có Pm này hỗ trợ tương đối được 1 ít.

Mr_Tommy

WMV đó là mình dow trên mạng về dùng luôn hay là như cái flv phải đổi sang định dạng flv khác mới xem đc nhỉ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
WMV đó là mình dow trên mạng về dùng luôn hay là như cái flv phải đổi sang định dạng flv khác mới xem đc nhỉ?

Bạn cứ thử xem sao vì mấy định dạng video thì khi chuyển đổi phải tùy chỉnh nhiều thông số phức tạp lắm. Những file WMV trên mạng thì có file xem được có file thì phải convert lại thì mới OK. Cái này thì tùy thôi.;;)

Mr_Tommy

Bạn cứ thử xem sao vì mấy định dạng video thì khi chuyển đổi phải tùy chỉnh nhiều thông số phức tạp lắm. Những file WMV trên mạng thì có file xem được có file thì phải convert lại thì mới OK. Cái này thì tùy thôi.;;)

Tùy mới chết chứ X-(. Thế cái Run WMV trong box Việt Hóa cũng thế ah :-/

Kojiro

Super V.I.P
Tùy mới chết chứ X-(. Thế cái Run WMV trong box Việt Hóa cũng thế ah :-/

Tất nhiên, việt hóa trên bản này mà.

Mà lần sau có post bài thì đề nghị em có chủ ngữ vị ngữ đàng hoàng nhé, hỏi như bắt buộc phải trả lời vậy :|

cupidbaby

cái này có máy chạy được có cái ko.Như em N77 của em kic vào nó cứ ì ra ko thèm chạy,còn ko có icon nữa cơ.(icon của hdh):(

BuuPhucCT

Well-Known Member
cái này có máy chạy được có cái ko.Như em N77 của em kic vào nó cứ ì ra ko thèm chạy,còn ko có icon nữa cơ.(icon của hdh):(

Chắc do k tương thích rùi e. Chắc phải đợi bản cập nhật xem có khả quan hơn k.;;)

Mr_Tommy

Tất nhiên, việt hóa trên bản này mà.

Mà lần sau có post bài thì đề nghị em có chủ ngữ vị ngữ đàng hoàng nhé, hỏi như bắt buộc phải trả lời vậy :|

gì mà bắt bẻ ghê thế a ;;). Run WMV có cả trc cái này mà anh. Anh xem lại đi :-??

Kojiro

Super V.I.P
gì mà bắt bẻ ghê thế a ;;). Run WMV có cả trc cái này mà anh. Anh xem lại đi :-??

Thì bản này cũng là bản đó, nhưng nó khác ở chỗ nếu máy e đã cài run chạy rmvb thì cài bản cũ run wmv thì sẽ bị đè lên, còn bản này thì ko đè, nên a mới nói là chắc khác UID đó.
Ko bắt bẻ ko được, vì thảo luận có qua có lại, lời nói phải cho dễ nghe chứ, phép lịch sự mà :D

deptraiBN

Đây vẫn là 2 bản cũ nhưng được build lại khác UID để các bạn có thể sử dụng cả 2 cái trên 1 máy. 2 bản trước thì phải hy sinh cái này để dùng cái kia.

được cả 2 r` nhưng china toàn fần luôn. :|

longltt

Chào bạn
Cám ơn bạn tôi cài 02 bản version cũ thôi như vậy xem được cả 02 định dạng rmvb và wmv. Trên máy e 63 của tôi xem cả 02 định dạng có cả tiếng cả hình ngon lành xem thử 02 file 01 file định dạng wmv và 01 file định dạng Rmvb mỗi file gần 2 Gb trả thấy hiện tượng gì cả khi xem xong thoát ra ngoài êm ru luôn. chỉ mỗi tội cứ cài bản mới wmv 18/06/2009 vào thì nó lại cài đè lên phần mềm rmvb chứ không cài đè lên thằng run wmv. hiện tại các menu của 02 chương trình này toàn dấu ô vuông nhưng may mà giao diện nó ít nhớ cũng được. Khi nào có bản update fix lỗi và có thể cài đè lên được thì sướng nhể.
Cảm ơn nhiều.
ý quên: máy tôi E63 (không muốn hack) có bạn nào biết cách làm thế nào để xem được tiếng trung trên máy(khắc phục lỗi hiện ô vuông của 02 chương trình này vì nghe các bác nói nó là phần mềm của china). tôi đã cài thử Psiloc Crytal chinese cài kể cả sign và chưa sign đều không cài được nghe nói cài thằng này lên máy thì có thể hiển thị được tiếng china trên máy. bác nào có bản cải được trên E63 hoặc E71 thì up link lên cho tôi xin luôn (nếu là bản full thì càng tốt không thì bản trail cũng được)
cảm ơn các bác trước nhá

Chỉnh sửa cuối:

dicobaa

[New] Media Run Player - Phiên Bản Xem Phim Định Dạng WMV Và ASF
Định dạng WMV cuối cùng cũng có thể chơi được trên Symbian.
Trong khi xem bạn có thể sử dụng các phím tắt sau:
Lên/Xuống: Tăng giảm âm lượng
Phím trung tâm: Tạm dừng
* : Xoay
0 : Phóng
# : Đóng hình ảnh
1 : Tăng độ sáng
4 : Giảm độ sáng
2 : Tăng độ tương phản
5 : Giảm độ tương phản
3 : Tăng bão hòa
6 : Giảm bão hòa