• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MediaSafe.v2.0.8.S60v3_Bảo mật thông tin nhạy cảm của bạn

hunterviet

Well-Known Member
có lẽ thử dùng 4 ngón xong rùi cài lại xem sao.mấy lần trước mình cài bản T.A vào nhưng cũng bị tình trạng này. thử cài Việt Hóa xem sao nhưng cũng vẫn thế. cố gắng test típ xem sao.

Có lẽ bị xung đột với ADL bạn ơi, xem lại các chình xem ảnh của bn ấy, xem nó có xung khắc với thằng nào ko???

nguyenson_44

mình đã cài vào máy và dùng 5 số 0 nhưng vẫn báo lỗi. xin pác cách khắc phục IME 355740026017758, N5320xm

Hình như máy của bạn thuộc S60V5 thì phải. Nếu đúng là như vậy thì không cài được đâu bạn ơi.

phuong98a

mình cài cái này mã hóa mấy cái ảnh khi vào bộ sưu tập thì ko nhìn thấy
nhưng dùng phần mềm image exchange thì vẫn xem được bình thường như thế thì đâu đã bảo mật hoàn toàn

nguyenson_44

mình cài cái này mã hóa mấy cái ảnh khi vào bộ sưu tập thì ko nhìn thấy
nhưng dùng phần mềm image exchange thì vẫn xem được bình thường như thế thì đâu đã bảo mật hoàn toàn

Trong phần cài đặt bạn chọn Khi nhập vào: Xóa tệp nguồn; Khi trả về: Xóa tệp đã lưu là được.

Chúc vui. :D:D

nguyenson_44

Mình không dùng imgexchange nên chưa có điều kiện test thử. Xong khi kiểm tra trên trình duyệt ảnh của máy và Trình Nokia Photo browser thì không thấy được hình đã mã hóa.

Bạn thử dùng trình imgexchange kiểm tra xem hình đã mã hóa mà vẫn xem được nằm ở TM nào nhé (ở TM cũ hay là ở TM !\data\MS\root). Có gì thông báo lại nha.

phuong98a

dùng imgexchangge để xem mấy cái ảnh được mã hóa nhưng phần mềm này ko có chức năng xem ảnh đó nó được lưu ở đâu nên mình cũng chịu

nguyenson_44

Bạn thử vào TM của tấm ảnh trước mã hóa Ktra lại xem sau khi mã hóa thì nó còn ở đó ko? Theo mình nghĩ thì chắc chắn nó sẽ ko còn ở đó. Vì MS đã xóa nó rồi.

Hoặc giả: Sau khi mã hóa file, bạn khởi động lại máy xem sao? Có thể file ảnh mã hóa sẽ biến mất.

phuong98a

mình vào TM của tấm ảnh trước khi mã hóa thì ảnh ko còn nữa.
nhưng cái phần mềm imachange này cũng lạ ở chỗ là khi mình chụp 1 bức hình nhưng ko ưng ý thì xóa luôn có nghĩa là vào trong bộ sưu tập ko còn ảnh nữa nhưng vào imachange thì vẫn xem đựoc thế mới lạ chứ do đó cái mediasafe của bạn chắc bó tay với thằng imageexchenge rồi

nguyenson_44

Như thế thì pm imachange bạn dùng rất tốn bộ nhờ (thẻ) vì càng ngày nó càng phình to ra chứ sao. Bạn khởi động máy và dùng imachange lại xem có xem hình đã xóa được không? Theo mình nghĩ là không đâu.:D:D:D

w2k

Có lẽ bị xung đột với ADL bạn ơi, xem lại các chình xem ảnh của bn ấy, xem nó có xung khắc với thằng nào ko???

mình mới chơi trò 4 ngón xong. cài cái này đầu tiên. OK rùi.

fabregas2000

Posted via Mobile Device cũng đc. Nhưng nó chỉ bảo vệ ng ta thui. Còn nó thì ko ai bảo vệ cả. Xoá nó là mất hết file. Hjx.

nguyenson_44

Posted via Mobile Device cũng đc. Nhưng nó chỉ bảo vệ ng ta thui. Còn nó thì ko ai bảo vệ cả. Xoá nó là mất hết file. Hjx.

Vấn đề này thật đơn giản: Bạn dùng ADL Pro (phần chức năng bảo vệ ứng dụng) để bảo ngăn truy cập vào App managar (Qlý ứng dụng) là được rồi. Tất cả những ai muốn truy cập vào App manager đều phải cần có pass. Muốn xóa đi bất cứ pm nào có trên máy thì chỉ có chủ máy làm được thôi. :)):))

PS: Điều này không đúng với trò 04 ngón và *#7370# đâu nha. :D:D:D

dvhai_bk

Vấn đề này thật đơn giản: Bạn dùng ADL Pro (phần chức năng bảo vệ ứng dụng) để bảo ngăn truy cập vào App managar (Qlý ứng dụng) là được rồi. Tất cả những ai muốn truy cập vào App manager đều phải cần có pass. Muốn xóa đi bất cứ pm nào có trên máy thì chỉ có chủ máy làm được thôi. :)):))

PS: Điều này không đúng với trò 04 ngón và *#7370# đâu nha. :D:D:D
Pro cho hỏi chút! Khi mình vào audio, notes thì không vấn đề gì nhưng vào images và videos thì toàn xuất hiện thông báo thế này:-?

Xử lý thế nào hả pro? Thanks

nguyenson_44

Pro cho hỏi chút! Khi mình vào audio, notes thì không vấn đề gì nhưng vào images và videos thì toàn xuất hiện thông báo thế này:-?

Xử lý thế nào hả pro? Thanks

Ý nghĩa của thông báo này là: Không thể thực thi vì lý do an toàn. Bạn thử remove và cài lại xem sao. Trước khi chạy pm nên khởi động lại máy nha.

PS: Về một vài lý do khác: Có thể tài liệu mà bạn muốn bảo mật đang được hệ thống hoặc một pm khác dùng cũng nên.

dvhai_bk

Ý nghĩa của thông báo này là: Không thể thực thi vì lý do an toàn. Bạn thử remove và cài lại xem sao. Trước khi chạy pm nên khởi động lại máy nha.

PS: Về một vài lý do khác: Có thể tài liệu mà bạn muốn bảo mật đang được hệ thống hoặc một pm khác dùng cũng nên.

Cảm ơn bạn! Để mình thử lại coi có được không!