• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Miếng dán màn hình cho Imagio?

HungSanity

Mình vẫn đang dùng loại thường mua ở Phú Thái 40k. nhưng loại này bám dấu vân tay, mồ hôi nên thỉnh thoảng hơi rít, thậm chí nó còn xước nữa (có vết bị chìm xuống)
Mình thấy iPhone có loại miếng dán sần ko bám dấu vân tay mà khá mượt

KO biết có loại này cho Imagio ko nhỉ (hoặc cho HTC HD rồi mình cắt đi cũng đc

ttmq

Em đã dùng rồi loại sần này ko bám vân tay nhưng giảm độ trong trẻo, sắc nét của màn hình imagio, sau đó lại ra Phú Thái dán màn hình trong.

thejoker1984

máy em (bạn gái cầm) đang sài miếng dán đó ạ ... bách khoa tạ quang bửu 40k 10 phút là bác có miếng dáng như thế rồi ạ :D ... nhược điểm như sau giảm độ trong của màn hình cảm giác mờ hơn và thu hẹp góc nhìn ... dễ xước hơn so với bt ... ưu thì ko bám vân tay lau dễ ... sờ màn hình cảm giác thích thích hơn :D ... nói chung cái gì cũng có ưu và nhược hết ...

son_hui

mieng Xịn Ko Sước tý nào.... hi . khoang 700 k mang về đến VN..... hi

thejoker1984

em dán của 1 cu ngồi đối diện trường genetic ấy ạ ... bác cứ ra đấy thấy ngay mà ... ko cần cứ phải cửa hàng đt đâu em dán ở đấy 1 bold và 1 ima rồi :D ... ngon lành ...

hoangtumodel

Em đã dán màn hình sần của Iphone cho imagio có nhận xét sau :D
Ưu điểm :
Ít bám dấu vân tay. Ít bám bụi
Nhược điểm :
Do bề mặt nhám=> dễ xước, lâu lâu dùng ngón tay không cắt móng, kéo vài đường khi đang xem ảnh :D
Màn hình không sắc nét mà bị hột hột hơi xấu, nhất là xem ảnh có màu trắng nhìn hơi ngứa mắt :D .

=> chuyển qua sài miếng bóng 40k lun :D

Ưu điểm :
Trơn nên chạm rất thoải mái
Bề mặt nhẵn bóng nên ít bị xước hơn, màn hình nhìn sắc nét rõ hơn, độ sáng cao hơn, nhìn bóng loáng hơn.

Nhược điểm :
Để lại dấu vân tay, nhất là ra ngoài trời nắng, nhìn thấy ớn :D, hoặc lâu lâu móc điện thoại ra nghe xong nhìn lại toàn chất nhờn trên màn hình , nhưng sài ban đêm chẳng thấy rõ => khắc phục, móc khăn giấy mềm, hoặc áo ra lau lau phút chốc là hết ah :D, đổi lại màn hình sắc đẹp và pro hơn.

Chỉnh sửa cuối:

thejoker1984

em đã bảo ưu nhược cho bác rồi mà :D ... ko thì chơi hẳn IS cho hoành tráng ... em nhớ là 400 full body luôn :)) ... nhưng cũng có nhược điểm ạ :)) ...