• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Minh Châu GO No1 VN [HOT]

hoangphonghd

Game Online No1 tại VN chắc các bạn cũng bít rùi. Ở đây mình giới thiệu và hd cách chơi trên PC đỡ tốn tiền và thời gian trên dế yêu và cũng đỡ hại >:) pin :))

Hướng dẫn chơi Minh Châu trên PC

Như các bạn đã biết, game online mobile Minh Châu được tạo ra nhằm tối ưu hóa cho thiết bị cầm tay là điện thoại di động. Nhưng với một game online mà chơi liên tục trên điện thoại cũng sẽ gây ra nhiều vấn đề. Như là chúng gây cho điện thoại bạn nhanh hết pin, mỏi tay, tốn phí dữ liệu........
Nhưng sau bài hướng dẫn này, các bạn sẽ học được cách chơi game Minh Châu trên PC mà không phải lo lắng về những vấn đề trên:

Thư nhất: Bạn cần có một trình giả lập để chạy game Java
Trình giả lập mình sử dụng ở đây là KEmulator 0.9.8 Các bạn down vể tại đây
Thứ hai: Bạn cần phải có game Minh Châu trong máy tính. Lưu ý: Để các thao tác trong game được ổn định hơn, các bạn nên download phiên bản game Minh Châu sử dụng cho hệ điều hành Symbian 5th

Bắt tay vào việc thôi

Đầu tiên bạn chạy chương trình KEmulator.exe
Sau đó vào tab View > Option
Trong tab Custom thiết lập như sau

Xong rồi vào tab Midlet chọn Load java và tìm đường dẫn đến game Minh Châu ở trong máy tính của bạn

Vậy là từ giờ bạn có thể chơi game được rồi \-/\-/
và đây là một số hình ảnh mình test game =D>=D>

Chúc các bạn vui vẻ​

hoangphonghd

Ak,đây là box game cho điện thoại mà :( sao lại post game cho PC lên đây :-/

Hehe bạn đọc chưa kĩ bài viết rùi. Đây là Game Online full việt do cty Minh Châu bế từ CN về VN đó. Chơi ngon trên 360x640 Sym^3 đa điểm còn hay nữa.
Mình giới thiệu cách Train trên PC thui :D

JohnyNguyen

Hehe bạn đọc chưa kĩ bài viết rùi. Đây là Game Online full việt do cty Minh Châu bế từ CN về VN đó. Chơi ngon trên 360x640 Sym^3 đa điểm còn hay nữa.
Mình giới thiệu cách Train trên PC thui :D
ah ah nhầm nhọt,hìhì,sr chủ topic nhé :( =D> thanks

ctct

vay minh chi tai dung ban s60v5 la choi dc k can fai dung toi PC fai k ban vay la ban full cho s60v5 dung k a game nay ket noi wifi dc k vay,vay neu minh k dung toi chuong trinh gia lap game java co choi full tren 5800 k ban

JohnyNguyen

làm sao để đăng ký tài khoản vậy bạn

đăng kí làm sao thế bạn? mình đăng kí hoài mà không được

Mấy bồ đăng kí ngay trên PC đúng ko? :( mình đoán game này phải cài và đăng kí tài khoản trên điện thoại trước đã rồi mới lên PC để chơi được :D mấy bồ thử lại coi có được ko nhé :D
Bổ sung link mediafire giúp chủ topic nè Minh châu S60v5

xike456

đã OB đâu mà chơi được nhỉ? mà cái 2pic copy i xì bên forum mcgame =)) =))

hungdaica1

bạn ơi cho mình hỏi sao mình cài vào điện thoại lại kêu chứng chỉ lỗi là bị làm sao

JohnyNguyen

Mjnhvu

iu vấn đề bi giờ là việc dăng ký để chơi game chưa đc giải quyết nè

master09

cái phần mềm exe để load game java ai có cho mình xin đi! Game MC sẽ open trong cuối t4 này. Chờ đợi thui các bạn!

JohnyNguyen

@master09 cái .exe bồ nói chính là soft KEmulator 0.9.8 của chủ thớt đưa link ở trên đầu topic đấy,cách của chủ thớt có thể dùng cho việc test các game java trên PC đâu chỉ riêng game Minh Châu này đâu nhỉ :D