• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MIUI EVO 3D 2.7.20 các chức năng đã OK, kể cả 3d

dungmusic

các bác cho em hỏi là việc Flash Rom Cook có mất root không? em dùng ROM MIUI 2.8.17, sau khi cài rom thì em thực hiện sạc pin và dùng Battery Calibration về để khắc phục pin sau khi flash rom thì lúc đầu nó hỏi quyền Root, sau khi thoát vào lại phần mềm Battery Calibration thì không vào được.
- CHo em hỏi thêm là ROOT lại máy có việc gì không? và chức năng Permission Manager trong rom miui có tác dụng gì?

cảm ơn bạn! làm giống như bài này đúng ko vậy?
Đúng rồi.

các bác cho em hỏi là việc Flash Rom Cook có mất root không? em dùng ROM MIUI 2.8.17, sau khi cài rom thì em thực hiện sạc pin và dùng Battery Calibration về để khắc phục pin sau khi flash rom thì lúc đầu nó hỏi quyền Root, sau khi thoát vào lại phần mềm Battery Calibration thì không vào được.
Các bản rom cook đều được Root sẵn rồi mà bạn.

- CHo em hỏi thêm là ROOT lại máy có việc gì không? và chức năng Permission Manager trong rom miui có tác dụng gì?
Rom đã Root rồi thì Root nữa cũng chả tác dụng gì. Còn cái chức năng kia thì mình không xài rom MIUI nên không rõ, bạn tìm hiểu thử xem...:D

dungmusic

vâng. Root là nằm trong ROM bây giờ em mới biết. chức năng Permission Manager có chức năng ROOT trong đó, chắc đó là cái quản lý để bật tắt quyên ROOT thì phải, em thấy có chữ ON va OFF. nếu để OFF khi cài ứng dụng cần quyền ROOT là nó bắt bật lên và hiện cái ứng dụng đó trong danh sách.

nobunagav1

mình đã flash boot.img theo hướng dẫn. rồi vào recovery wipe data. sau đó cài room từ recovery nhưng vẫn bị treo logo. giờ khắc phục kiểu gì???

online22389

Các bác cho hỏi làm sao để cài thêm cái taskmanager giống như trên rom ship. E tìm trên mạng thấy nó hướng dẫn dùng root explorer copy file taskmanager.apk vào system/app rồi set permission mà làm thử không được (nó không cho copy vào).

quang_vinh

Các bác cho hỏi làm sao để cài thêm cái taskmanager giống như trên rom ship. E tìm trên mạng thấy nó hướng dẫn dùng root explorer copy file taskmanager.apk vào system/app rồi set permission mà làm thử không được (nó không cho copy vào).

Bạn bấm và giữ phím home cũng có chức năng này mà, nó sẽ hiện ra danh sách ứng dụng đang chạy,muốn đóng ứng dụng nào thì kéo nó lên trên

online22389

Bạn bấm và giữ phím home cũng có chức năng này mà, nó sẽ hiện ra danh sách ứng dụng đang chạy,muốn đóng ứng dụng nào thì kéo nó lên trên

Mình thấy cái đó hình như chỉ có chức năng xóa danh sách các app vừa chạy chứ không có tác dụng tắt hẳn đi thì phải :| Mà dù sao vẫn thấy cái taskmanager cũ sài tiện hơn. Không biết có cách nào cài thêm cái taskmanager cũ không.

quang_vinh

Mình thấy cái đó hình như chỉ có chức năng xóa danh sách các app vừa chạy chứ không có tác dụng tắt hẳn đi thì phải :| Mà dù sao vẫn thấy cái taskmanager cũ sài tiện hơn. Không biết có cách nào cài thêm cái taskmanager cũ không.

Vậy như bạn nói là bạn đã trích được pm task manager rồi nhưng không copy vào system/app được phải không ? nếu xài Rootexplore trước khi copy bạn phải chuyển Mount R/W thành Mount R/O (hay ngược lại mình không nhớ nữa) thì mới được quyền vào hê thống,bạn xài Total commander cũng hay lắm.Để vào hệ thống bạn chọn option/configue/tick vào Root fuction every where là được.

guess

Cho minh xin cai link di bac

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

kidx

máy em mới up lên bảng miui này lần đầu và up bản 2.9.7 mà sao khi e khởi động nó không vô được bên trong mày cứ khởi động lại cái màn hình HTC hoài, em úp đi up lại và flash file boot bên trong mục zip của ROOM 2.9.7 mà vẫn bị. Có ai bị giống em ko? giúp e vượt qua với
máy em HBOOT-1.49.0011
đang là S-ON

máy em mới up lên bảng miui này lần đầu và up bản 2.9.7 mà sao khi e khởi động nó không vô được bên trong mày cứ khởi động lại cái màn hình HTC hoài, em úp đi up lại và flash file boot bên trong mục zip của ROOM 2.9.7 mà vẫn bị. Có ai bị giống em ko? giúp e vượt qua với
máy em HBOOT-1.49.0011
đang là S-ON
Vấn đề này mình đã trả lời bạn bên topic kia rồi nhé.

tuansk_2008

Vấn đề này mình đã trả lời bạn bên topic kia rồi nhé.

topic kia là topic nào vậy bạn, bạn có thể trả lời luôn ở đây đc ko? có nhiều ng có cùng câu hỏi như bạn ấy mà bạn trả lời thế thì chà biết đâu mà lần:|