• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobiFun Soft Smart Settings v2.50 S60v3 S60v5 SymbianOS9.x FULL!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ô hô ... Hôm nay mình mới phát hiện ra điều này. Hôm qua mình vẫn sài bình thường mà. Hôm nay mở ra cũng có 01 câu y chang như máy của bạn. Có thể là lỗi của Cra ck cũng nên. Không biết làm sao nữa đây. Để thử remove và cài lại xem sao.:-??:-??

Tình hình là máy mình đã xài từ khi nó ra đời tới giờ vẫn chẳng bị sao cả. Vẫn đang xài rất OK dù đã gỡ ra cài lại nhiều lần nên lỗi CR là không có rồi. Có chăng là bị xung đột PM thôi.

thanhnam711

Cho mình hỏi một câu hơi ngớ ngẩn chút nhé :D, giả sử mình lỡ dại gán phím menu làm phím khóa máy (và save lại thoát ra màn hình chờ) thì làm thế nào để disable nó đi đc nhỉ

hunterviet

Well-Known Member
Cho mình hỏi một câu hơi ngớ ngẩn chút nhé :D, giả sử mình lỡ dại gán phím menu làm phím khóa máy (và save lại thoát ra màn hình chờ) thì làm thế nào để disable nó đi đc nhỉ

Chưa thử bjo, mà cũng chả biết có làm được ko nữa, cũng ko ngoại lệ nhỉ, vậy thì 4 ngón nhé:D

BuuPhucCT

Well-Known Member

Gỡ bỏ PM này ra rồi cài lại là xong mà.:-?

Khoaaa

Gỡ bỏ PM này ra rồi cài lại là xong mà.:-?

Gỡ làm sao khi ko vào đc menu hả bác phuc.
Ah ko vẫn vào đc. Mở đại một ứng dụng nào đó rồi option>ứng dụng đang chạy>menu. Ok?

Posted via Mobile Device

binhseu

Mình thấy soft này cũng rất hay, nên kết hợp cùng Applaunch thì hay biết mấy

tuankbt

MobiFun Soft Smart Settings v2.50 S60v3 S60v5 SymbianOS9.x Unsigned Read NFO-DiL

Phần mềm Smart Settings thêm “Start menu” vào màn hình chờ của máy bạn giúp bạn có thể truy cập nhanh các ứng dụng yêu thích (ít nhất 2 ứng dụng). Nó còn có khả năng khóa hoặc mở cách mở phím thông thưởng “Unlock+*” với một cách khác mà chỉ mình bạn biết, hoặc với những ghi chú riêng của cá nhân bạn.

Chức năng chính:

• Start Menu: Làm cho máy bạn trở nên đặc biệt với một cách mới để chạy các ứng dụng ưa thích. Có thể tùy chọn số thứ tự các ứng dụng đó lần lượt (1-9) bằng cách bấm các phím số trên điện thoại.

• Dễ dàng mở khóa: Nhàm chán với cách thông dụng Unlock + * Bạn có thể thay đổi các cách khác cho riêng mình như một mã số nào đó, hay đơn giản hơn chỉ cần bấm "Lên,lên" chẳng hạn, nó giúp bạn như 1 công cụ để khóa chiếc máy điện thoại của mình trước sự tò mò của người khác :D
  • Bạn có thể thay đổi tên “Start menu” ở phím chọn trái.
  • Bạn có thể thay đổi thông báo khi vẫn thường bấm tổ hợp phím mở khóa “Unlock + *” đã bị vô hiệu hóa!

Dịch bởi DzungKTS

Mình thấy chỉ thêm cách mở khóa khác thôi, chứ có thấy không cho phép mở khóa bằng cách truyền thống "Unlock + phím chức năng" trên E71 đâu

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình thấy chỉ thêm cách mở khóa khác thôi, chứ có thấy không cho phép mở khóa bằng cách truyền thống "Unlock + phím chức năng" trên E71 đâu

Sao lại không có chứ bác. Nếu k tắt được tính năng mở khóa truyền thống thì làm sao mà cài mật mã bảo vệ máy được.

tuankbt

Nhưng bác cẩn thận kẻo quên cái pass là nguy hiểm lắm vì không mở được máy đấy.:D

uh, kiểu này nguy hiểm đấy, đặt pass dễ nhớ thôi. Em hỏi bác liệu quên pass tháo pin để máy khởi động lại có vào được không vậy hay vẫn bị khóa phím

MinhThang

Manager
uh, kiểu này nguy hiểm đấy, đặt pass dễ nhớ thôi. Em hỏi bác liệu quên pass tháo pin để máy khởi động lại có vào được không vậy hay vẫn bị khóa phím

Vẫn bị khóa chỉ khi nào bạn remove pm đi thì mới hết.

tuankbt

Vậy à, tháo pin khởi động lại rồi mà vẫn bị khóa phím thì làm sao mà vào được menu để remove phần mềm đi chứ. Mà đã vào được menu thì cần gì phải remove pm nhỉ, chỉ cần vào Smart Setting để đổi pass lại là xong.
Vậy nói chung là vẫn phải nhớ pass hee

MinhThang

Manager
Không vào được menu thì làm sao remove đây anh. Chắc phải format lại quá:(

Vậy à, tháo pin khởi động lại rồi mà vẫn bị khóa phím thì làm sao mà vào được menu để remove phần mềm đi chứ. Mà đã vào được menu thì cần gì phải remove pm nhỉ, chỉ cần vào Smart Setting để đổi pass lại là xong.
Vậy nói chung là vẫn phải nhớ pass hee

2 bạn phải hiểu câu trả lời của mình nhé, mình trả lời như thế nghĩa là không bao giờ vào được mặc dù bạn tháo Pin, ngoài Format là sạch sành sanh.:-??

Khoaaa

2 bạn phải hiểu câu trả lời của mình nhé, mình trả lời như thế nghĩa là không bao giờ vào được mặc dù bạn tháo Pin, ngoài Format là sạch sành sanh.:-??

Sao mà ko vào dc hả a Thang ko cần format lẫn tháo pin mà vẫn vào đc cho dù quên pass. Cách đó đây rất đơn giản CẮM DÂY PHONE VÀO thế là xong :)

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sao mà ko vào dc hả a Thang ko cần format lẫn tháo pin mà vẫn vào đc cho dù quên pass. Cách đó đây rất đơn giản CẮM DÂY PHONE VÀO thế là xong :)

Posted via Mobile Device

Cắm dây phone là làm sao hả bác. tui vẫn chưa hiểu nè:-/