• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobiFun Soft Smart Settings v2.50 S60v3 S60v5 SymbianOS9.x FULL!

BuuPhucCT

Well-Known Member
??? Thì cắm phone vào nó tự mở khóa rồi hỏi chọn chế độ sử dụng nữa mà
Máy bác xài jack 3.5 hay 2.5mm thế

Posted via Mobile Device

Báo cho bác biết là tui cắm cả dây sạc, tai nghe và cáp USB vào mà nó vẫn khóa máy. Nếu quên pass thì bó tay bác ơi. Đề nghị bác thử lại xem sao nhé. Tui luôn test trước khi nói.;;)

hvnh

Báo cho bác biết là tui cắm cả dây sạc, tai nghe và cáp USB vào mà nó vẫn khóa máy. Nếu quên pass thì bó tay bác ơi. Đề nghị bác thử lại xem sao nhé. Tui luôn test trước khi nói.;;)

em thắc mắc 1 điều ,nếu mình cài nó vào thẻ nhớ mà chẳng may quên pass thì mình tắt nguồn oy rút thẻ nhớ ra sau đó bật lên và cắm thẻ nhớ vào oy xóa phần mềm này đi thì liệu có đc ko nhỉ:-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
em thắc mắc 1 điều ,nếu mình cài nó vào thẻ nhớ mà chẳng may quên pass thì mình tắt nguồn oy rút thẻ nhớ ra sau đó bật lên và cắm thẻ nhớ vào oy xóa phần mềm này đi thì liệu có đc ko nhỉ:-?

Bạn test thử xem có được k vì những PM quan trọng mình luôn cài vào bộ nhớ máy cho nó ổn định.:D

Khoaaa

Quái vậy máy mình cứ cắm dây phone vào là tự động mở khóa bàn phím.
Anh em test thử dùm mình cái vụ này xem thử

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Quái vậy máy mình cứ cắm dây phone vào là tự động mở khóa bàn phím.
Anh em test thử dùm mình cái vụ này xem thử

Posted via Mobile Device

Tui đang test đây nè. Xài cả sạc, cáp USB và tai nghe mà nó vẫn đen thui nè. Nếu quên pass thì chỉ có cách format thôi. :-?

Khoaaa

Tui đang test đây nè. Xài cả sạc, cáp USB và tai nghe mà nó vẫn đen thui nè. Nếu quên pass thì chỉ có cách format thôi. :-?
Đây còn cách khác nè cách này hơi tốn kém tí thôi nhưng ko phải format máy.
Lấy 1 cái đt khác gọi tới máy mình rồi nghe sau đó nhanh tay nhanh chân vào menu >smart setting rồi đổi pass lẹ sau đó ngắt cuộc gọi xong ( nhớ giữ nguyên cuộc gọi trong khi đổi pass nhé )
Mới test xong ,cả nhà ngủ hết rồi lò mò như ăn trộm đi lấy đt bàn mà gọi :)
ko đc nữa là bó chân luôn đó

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đây còn cách khác nè cách này hơi tốn kém tí thôi nhưng ko phải format máy.
Lấy 1 cái đt khác gọi tới máy mình rồi nghe sau đó nhanh tay nhanh chân vào menu >smart setting rồi đổi pass lẹ sau đó ngắt cuộc gọi xong ( nhớ giữ nguyên cuộc gọi trong khi đổi pass nhé )
Mới test xong ,cả nhà ngủ hết rồi lò mò như ăn trộm đi lấy đt bàn mà gọi :)
ko đc nữa là bó chân luôn đó

Posted via Mobile Device

Cách đon giản nhất là đừng có quên pass là mọi chuyện OK liền hà

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình test rồi, cắm tai nghe vào màn hình sáng rực lên và bàn phím...vẫn khóa

Hoàn toàn chính xác. Như thế thì mới gọi là khóa máy. Quên pass thì chỉ có tiêu thôi. Nếu mà cắm tai nghe vào mà nó tự mở khóa thì làm sao mà còn gọi là khóa máy nữa.:D

Khoaaa

Hoàn toàn chính xác. Như thế thì mới gọi là khóa máy. Quên pass thì chỉ có tiêu thôi. Nếu mà cắm tai nghe vào mà nó tự mở khóa thì làm sao mà còn gọi là khóa máy nữa.:D

I da tức wa đi nè.. bác kiếm con 5320 test thử xem nào :(

Posted via Mobile Device

Khoaaa

Ah biết rồi máy bác Phúc xài jack 2.5mm phải ko, hình như tai nghe 2.5 cắm vào là nghe nhạc luôn chứ ko có chọn các chế độ như là Ngõ ra âm thanh, Đế nhạc nên mới ko tự mở khóa đc. Bác thử kiếm máy nào xài jack 3.5mm test thử xem
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Ah biết rồi máy bác Phúc xài jack 2.5mm phải ko, hình như tai nghe 2.5 cắm vào là nghe nhạc luôn chứ ko có chọn các chế độ như là Ngõ ra âm thanh, Đế nhạc nên mới ko tự mở khóa đc. Bác thử kiếm máy nào xài jack 3.5mm test thử xem
Posted via Mobile Device

Muốn chọn ngõ ra âm thanh phải dùng loa cục cắm vào máy, chứ cắm tai nghe nó mặc định chọn bộ tai nghe bác à

Khoaaa

Muốn chọn ngõ ra âm thanh phải dùng loa cục cắm vào máy, chứ cắm tai nghe nó mặc định chọn bộ tai nghe bác à

Thì đúng nhưng jack 3.5 ly cắm vào máy thì hiện ra bản lựa chọn Tai nghe, Ngõ ra âm thanh và 1 số thứ nữa. Vì khi xài jack 3.5 thì máy chưa biết ta dùng phụ kiện gì nên mới chọn lựa, bởi vì jack 3.5 là jack chuẩn hầu hết các hàng điện tử đều xài jack này

Posted via Mobile Device

nguyenson_44

Mình lại không sử dụng chức năng tự khóa của pm này nên không để ý. Nếu là chức năng tự khóa của máy thường thì chỉ cần bật nắp đậy camera ra là OK thôi (N82). Còn về tự khóa của pm này thì ... chịu (vì chưa test thử).:-??:-??

leetran72

Thông báo với các bác là có thể thay đc phím * thông thường các bác à. Em làm thế này: Vào smart setting -> easy unlock -> Bấm vào cái easy unlock, chọn standard unlock -> disabled (khi mình chọn thì nó cảnh báo là "bạn chỉ có thể mớ đc keypart với phím đã gán. đừng quên điều đó") thế là xong. Thưởng thức món quà thú vị đi!
Nhớ thank em nếu thấy nó có ích!

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

Thì đúng nhưng jack 3.5 ly cắm vào máy thì hiện ra bản lựa chọn Tai nghe, Ngõ ra âm thanh và 1 số thứ nữa. Vì khi xài jack 3.5 thì máy chưa biết ta dùng phụ kiện gì nên mới chọn lựa, bởi vì jack 3.5 là jack chuẩn hầu hết các hàng điện tử đều xài jack này

Posted via Mobile Device

Sặc giờ máy ko cho chọn vậy đâu nếu bạn dùng tai nghe ( có mic ). Chỉ khi bạn dùng loa nào ko kèm mic nó mới cho bạn chọn. Mình dùng E63, 3,5mm nè.

Khoaaa

Sặc giờ máy ko cho chọn vậy đâu nếu bạn dùng tai nghe ( có mic ). Chỉ khi bạn dùng loa nào ko kèm mic nó mới cho bạn chọn. Mình dùng E63, 3,5mm nè.

vấn đề ở đây ko phải cho chọn hay ko chọn mà là cắm phone vào nó có tự mở khóa hay ko

BuuPhucCT

Well-Known Member
vấn đề ở đây ko phải cho chọn hay ko chọn mà là cắm phone vào nó có tự mở khóa hay ko

Mình đã thử hết rồi và kết luận là khi cắm cái nào vào nó cũng sáng màn hình lên và vẫn bị khóa. Chỉ khi nào nhập đúng pass thì mới OK. Do đó khi đã tắt chế độ mở bàn phím theo cách thông thường thì nên nhớ pass là xong.

Khoaaa

Mình đã thử hết rồi và kết luận là khi cắm cái nào vào nó cũng sáng màn hình lên và vẫn bị khóa. Chỉ khi nào nhập đúng pass thì mới OK. Do đó khi đã tắt chế độ mở bàn phím theo cách thông thường thì nên nhớ pass là xong.

Kiểu này chắc quay phim post lên cho bác coi quá

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Kiểu này chắc quay phim post lên cho bác coi quá

Posted via Mobile Device

Tranh cãi vấn đề này làm gì cho mệt vì khi đặt pass thì ít khi nào quên lắm Trừ khi bị người ta phá thôi.;;)