• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile 6.1 Professional 192DPI WWE 20757_by Cotulla

psthanh

chào các bro có ai up lên host khác cho em xin với ạ. chỗ em ko load được từ đây ạ.
Chân thành cảm ơn các bác

chào các bro có ai up lên host khác cho em xin với ạ. chỗ em ko load được từ đây ạ.
Chân thành cảm ơn các bác

Chờ đếm ngược về số 0 sẽ hiện ra phần klick download nhé!
Link còn ngon lắm 39mb zip file

doibung0

Sau khi up Rom này, Tôi up thử Rom khác thì chỉ được 56% là báo lỗi. Trở lại Rom này thì lại OK.

Xin bạn cho biết MTTY là chương trình gì vậy.

MTTY là chương trình dùng để Format Doc. Trong Topic về format doc của Universal bác Phạm Quang đã có link, bạn sang đấy tìm nhé, cũng thuộc Topic về Universal đấy!

lams-blu

Đây là lời phân tích tui đả nhờ bạn Huy nick Cloudyfa giải đáp dùm gởi lên đây để các bạn tham khảo thêm

Bộ nhớ của bản ROM sau khi up là 74.88Mb . Bộ nhớ lớn nhất của Uni trước đến giờ.
Ở bản ROM này, Cotulla đã nhập Storage + ExtROM + FlashDisk bằng cách can thiệp vào DOC. Nên khi muốn up ROM khác phải dùng MTTY format.
Nếu máy bạn là G3 và đã quen thuộc với MTTY, bạn có thể thử, tuy nhiên, nếu bạn chưa từng dùng MTTY + máy G4, lời khuyên dành cho bạn là "tránh xa nó ra

sonvtus

Đây là lời phân tích tui đả nhờ bạn Huy nick Cloudyfa giải đáp dùm gởi lên đây để các bạn tham khảo thêm

Bộ nhớ của bản ROM sau khi up là 74.88Mb . Bộ nhớ lớn nhất của Uni trước đến giờ.
Ở bản ROM này, Cotulla đã nhập Storage + ExtROM + FlashDisk bằng cách can thiệp vào DOC. Nên khi muốn up ROM khác phải dùng MTTY format.
Nếu máy bạn là G3 và đã quen thuộc với MTTY, bạn có thể thử, tuy nhiên, nếu bạn chưa từng dùng MTTY + máy G4, lời khuyên dành cho bạn là "tránh xa nó ra
Mình đang định up thử bản rom này thì đọc thấy lời khuyến cáo của bạn làm mình sìu luôn :(( .Rất mong các cao thủ ra tay can thiệp và tái chế lại bản rom này cho anh em dùng UNI đc nhờ. Xin chân thành đa tạ =D>

haibaxa

Tôi đã cài Rom này lên chạy không bị reset, Rom lớn, nhưng tốc độ không được cải thiện cho lắm, Wifi, bluetooth ổn, đang dùng khi rút thẻ ra, đút vào máy không nhận, phải reset lại thì mới nhận. Nghe gọi rõ ràng, Pin dùng bình thường thì ít hao, nhưng dùng Wifi thì hao nhanh. Còn khi muốn cài bản Rom khác cũng không thấy khó khăn gì, bootloader, vào Mtty gõ 2 lệnh task 32 enter gõ tiếp task 28 55aa enter tiếp là xong, rồi cài tiếp bản Rom 5.0. Cũng đơn giản thôi mà. Vọc cho biết...Cứ Up lên cho biết sợ gì ...

tang

Rom bộ nhớ lớn của Cotulla

Đúng vậy, tôi up đi up lại rom này nhiều lần rồi, đâu có vấn đề gì đâu.
Chỉ có điều dùng thẻ nhớ không ổn định, nhận thẻ không tốt nên lại quan về dùng rom Tomal thôi. Tôi dùng G3.