• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile Heart - Giao diện iPhone tuyệt đẹp

Status
Không mở trả lời sau này.

angelpooh

các bạn ấy đã noí là ko thể mà,xài và thưởng thức tạm đi mấy bạn,dẫu sao cũng được rôì mà =D>

smackdun

mình cứ vào là nó thoát ra rồi bắt kết nối WLAN, kết nối rồi mà vẫn kô được. Bạn nào biết giúp mình, thanks. :(

MinhThang

Manager
mình cứ vào là nó thoát ra rồi bắt kết nối WLAN, kết nối rồi mà vẫn kô được. Bạn nào biết giúp mình, thanks. :(

Mình cũng y chang như bạn đây,mặc dù có WLAN, ức quá mua con N82 cài thế mà vẫn không được, mình nghĩ nó đụng pm nào đây?:-?

nobuhiro

Hi vọng sẽ có bản ENG, chứ bây zờ ko bít nghe nhạc nằm mục nào lun T_T cũng may 5700 có chế độ xoay nhạc ^^

smackdun

Mình cũng y chang như bạn đây,mặc dù có WLAN, ức quá mua con N82 cài thế mà vẫn không được, mình nghĩ nó đụng pm nào đây?:-?

mình đã xóa hết các ứng dụng, chỉ chừa lại RomPatcher mà vẫn bị, chắc thua rồi, app hay mà kô xài được, tiếc :-??

momvip9

đề nghị các pro việt hóa gấp cho anh em. thankkkkk

Thôi đi các bác thôi cái kiểu yêu cầu như thế này đi, phần mềm hay thế này thì tất nhiên là các bác chuyên việt hoá cũng muốn làm lắm chứ nhưng phải có thời gian cho các bác ấy chứ. Kêu kiểu này để spam đấy hả. Dùng tạm hoặc là chờ đi, ai kêu kiểu này đáng bị xoá bài và phạt

bigtiger0905

mà sao cái fishpond đó nặng quá, chạy và chỉnh âm thanh, các loại cá, ... thì nó giật quá trời mình xài n81 8gb ram tới 70mb lận mà. vậy mà chạy cái mobile heart đó đâu có sao đâu, vậy mà chạy cái fish lại giật quá.

thuannghia

Mobile Heart - Kết nối những trái tim

Chương trình này cho phép bạn thay đổi giao diện cho S60v3 thành giao diện của iPhone. Tuy là bản Tiếng Trung nhưng thấy nó quá đẹp nên vẫn muốn giới thiệu đến các bạn. Có 2 chế độ giao diện để bạn lựa chọn iPhone hoặc DIY .

Chương trình có giao diện iPhone tuyệt đẹp cùng với hiệu ứng transform đẹp mê ly. Mỗi 1 biểu tượng sẽ tượng ứng với 1 chương trình mặc định. Nó hiển thị tất cả các chương trình đã được cài đặt thêm. Thậm chí bạn có thể xóa các ứng dụng trực tiếp bằng cách bấm phím C , xóa nhanh hơn cả mặc định nữa ấy chứ. Có thể thực hiện cuộc gọi bằng cách bấm các số trong bàn phím để bắt đầu. Khóa bàn phím như mặc định.

Trong chế độ DIY bạn có thể thay đổi hình nền, sử dụng hình của bạn nên có thể thoải mái lựa chọn hoặc cũng có thể dùng hình nền của Theme. Có thể thêm hình chuồn chuồn, ba ba, cua, rùa ... bơi trên màn hình nhìn rất ngộ nghĩnh. Kiến bò không nhằm nhò gì cả. Ngoài ra bạn có thể cài đặt font chữ , màu chữ , thay đổi các vị trí của các biểu tượng và còn nhiều điều đang chờ bạn khám phá.

Donwload MobileHaert
Mã:
[URL]http://www.box.net/shared/sn5n1li8ll[/URL]
Mã:
[B]or[/B]
[B][URL]http://www.mediafire.com/?ziw5vthtzkm[/URL][/B]
FishPond
FishPond sẽ biến màn hình của dế thành 1 cái ''hồ cá'' . Những chú cá bơi lội tung tăng nhìn rất sống đông. Để tăng thêm phần sống động còn có cả âm thanh của chim chóc, con trùng, dế, ếch nhái... Bạn có thể cài đặt thời tiết nắng hoặc mưa cho thêm phần đa dạng, phong phú.

Khi sử dụng sẽ đẹp hơn,sống động hơn screenshot nhiều. Với pm này thì iPhone cũng phải chào thua.

Donwload FishPond
Mã:
[URL]http://www.box.net/shared/hmipe0mesq[/URL]
or
[URL]http://www.mediafire.com/?2ye2mtwznnk[/URL]

Chào các bạn, theo như chỉ dẫn ,các bạn phải copy tất cả các file liên quan vào E/data/ggheart/intall trước, sau đó mới cài ggheart.sisx sau đó mới có thể sử dụng hết công dụng của phần mềm

banlc

Chào các bạn, theo như chỉ dẫn ,các bạn phải copy tất cả các file liên quan vào E/data/ggheart/intall trước, sau đó mới cài ggheart.sisx sau đó mới có thể sử dụng hết công dụng của phần mềm

Không hiểu? Bạn nói chưa rõ. Copy tất cả các files là các files nào? Vì trong file rar 25 MB download về, có rất nhiều folder và file trong các folder đó. và bạn cũng phải hướng dẫn là copy vào folder INSTAll phải không?
Copy tất cả các folder khác vào folder Install??
Bạn giải thích giúp mình để cài lại nhé.

Hiện đang dùng thấy rất sảng khoái. Tuy máy mình N73 Me nhưn dùng mượt lắm. Chưa muốn đổi vì vẫn yêu vợ Hai quá.

thuannghia

Không hiểu? Bạn nói chưa rõ. Copy tất cả các files là các files nào? Vì trong file rar 25 MB download về, có rất nhiều folder và file trong các folder đó. và bạn cũng phải hướng dẫn là copy vào folder INSTAll phải không?
Copy tất cả các folder khác vào folder Install??
Bạn giải thích giúp mình để cài lại nhé.

Hiện đang dùng thấy rất sảng khoái. Tuy máy mình N73 Me nhưn dùng mượt lắm. Chưa muốn đổi vì vẫn yêu vợ Hai quá.
Mình đọc theo chỉ dẫn trên trang web của nó thì nó bảo copy tất cả file trong thư mục tải về vào E/data/ggheart/intall. Nhưng hiện mình chỉ down được 2 file( ggheart.sisx/6520kb + FishPond.sisx/1790kb) thôi nên chưa test thử. Bạn gởi line 25 MB cho mình test được không ?
Mình đang test trên N82=)) rất tuyệt
thuannghia1976@yahoo.com

MinhThang

Manager
Mình đọc theo chỉ dẫn trên trang web của nó thì nó bảo copy tất cả file trong thư mục tải về vào E/data/ggheart/intall. Nhưng hiện mình chỉ down được 2 file( ggheart.sisx/6520kb + FishPond.sisx/1790kb) thôi nên chưa test thử. Bạn gởi line 25 MB cho mình test được không ?
Mình đang test trên N82=)) rất tuyệt
thuannghia1976@yahoo.com

Đã có Link đầy đủ bài #22 đó bạn, test trên N82 có gì chia sẻ tí kinh nghiệm, mình không cách nào dùng được, vì thấy nó hay nên mua luôn con N82 mà giờ vẫn không chạy.:-?

thuannghia

Mobile Heart - Kết nối những trái tim
Chào các bạn, mình test thành công trên N82
trước hết các bạn down phần mềm về (25M) giải nén, sau đó copy tất cả thư mục vào E/Data/ggheart. Sau đó vào E/Data/ggheart/intall intall 2 file .sisx (FishPond,ggheart). xong
Các bạn vào chương trình vọc thử xem, trên cả tuyệt vời.Thanks:))=))

Last edited by a moderator:

Ntv_79

Đã có Link đầy đủ bài #22 đó bạn, test trên N82 có gì chia sẻ tí kinh nghiệm, mình không cách nào dùng được, vì thấy nó hay nên mua luôn con N82 mà giờ vẫn không chạy.:-?

N82 chạy vô tư mà! Tui cài mỗi bản 6M vẫn chạy nuột nà mà. Chỉ có cái dự báo thời tiết là không chạy và chỉ có 1 skin cho iphone. Sau đó down bản 25M về copy toàn bộ vào E/data/... Chạy ngon lành cành đào, rất nhiều skins để lựa chọn, dự báo thời tiết nhìn rất pro nhưng không biết có chọn được cho Hà nội, Việt Nam không, tiếng Tàu nên chịu chết. Mở chương trình nên còn down bét nhè những cái linh tinh của nó mà như GGLive, GGbook, GGmusic (tương tự TTpod, skin rất đẹp, nghe cũng hay)... Đợi bản tiếng Anh thì mọi thứ sẽ rõ ràng hơn:D:-/

MinhThang

Manager
N82 chạy vô tư mà! Tui cài mỗi bản 6M vẫn chạy nuột nà mà. Chỉ có cái dự báo thời tiết là không chạy và chỉ có 1 skin cho iphone. Sau đó down bản 25M về copy toàn bộ vào E/data/... Chạy ngon lành cành đào, rất nhiều skins để lựa chọn, dự báo thời tiết nhìn rất pro nhưng không biết có chọn được cho Hà nội, Việt Nam không, tiếng Tàu nên chịu chết. Mở chương trình nên còn down bét nhè những cái linh tinh của nó mà như GGLive, GGbook, GGmusic (tương tự TTpod, skin rất đẹp, nghe cũng hay)... Đợi bản tiếng Anh thì mọi thứ sẽ rõ ràng hơn:D:-/

Lúc trước cài trên con N92 mở lên nó tự vào chưng trình, rồi tự tắt, rồi tự khởi động chuơng trình, cứ thế mà nó dần khoảng 4 vòng là im luôn, ức quá mua con N82 V31 về mới Hack xong, cài chẳng thiếu kiểu gì mà cũng như con N92.:|

lekhachuy3aa

:O
Lúc trước cài trên con N92 mở lên nó tự vào chưng trình, rồi tự tắt, rồi tự khởi động chuơng trình, cứ thế mà nó dần khoảng 4 vòng là im luôn, ức quá mua con N82 V31 về mới Hack xong, cài chẳng thiếu kiểu gì mà cũng như con N92.:|

Sao lạ vậy mình cũng cài vao N82 V31 bản 6M ok mà đâu có bị gì đâu. Giờ gỡ ra rồi Tiếng Trung mù tịt mò cũng mệt mà lúc gỡ ra cũng khó khăn quá trời. Không biết đường đâu mà lần tới chổ Gỡ cài đặt:O:O:O;;):D

Kieu_Phong

Cái này thực ra cũng dễ dùng thôi mà. Mò 1 hồi là rành rọt. Gỡ cài đặt thì chỉ cần thoát chương trình là gỡ được ah. Các bạn có thể vào C:/Data/ggheart/ xóa file autostart.ini để tắt chức năng tự khởi động đi.

Ntv_79

Không biết đường đâu mà lần tới chổ Gỡ cài đặt
Gỡ thì trong menu chọn icon nhấn phím C là gỡ thôi lần tới chỗ Gỡ cài đặt chi cho mệt
Cái này thực ra cũng dễ dùng thôi mà. Mò 1 hồi là rành rọt.
Đúng là những cái cơ bản thì mò cũng ra. Nhưng những cái khác nữa mà rất nhiều cái. Quan trọng là Vọc chứ chỉ để sử dụng thì cũng đơn giản.

Vậy thì ức chế nhỉ! Down file 25M về đưa hết vào thẻ nhớ! Vào E/data/ggheart/install cài cái GGheartRecever, rồi chạy icon của cái vừa cài trong menu nó cũng tự cài cái ggheart. Có lẽ không phải xung đột với PM nào đâu mà thiếu thành phần gì đó chăng? Bộ python đầy đủ chẳng hạn...

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Gỡ thì trong menu chọn icon nhấn phím C là gỡ thôi lần tới chỗ Gỡ cài đặt chi cho mệt

Đúng là những cái cơ bản thì mò cũng ra. Nhưng những cái khác nữa mà rất nhiều cái. Quan trọng là Vọc chứ chỉ để sử dụng thì cũng đơn giản.

Vậy thì ức chế nhỉ! Down file 25M về đưa hết vào thẻ nhớ! Vào E/data/ggheart/install cài cái GGheartRecever, rồi chạy icon của cái vừa cài trong menu nó cũng tự cài cái ggheart. Có lẽ không phải xung đột với PM nào đâu mà thiếu thành phần gì đó chăng? Bộ python đầy đủ chẳng hạn...

Đầy đủ cả bạn à, máy mình lúc nào cũng có Python đủ bộ cả, ai bày sao làm vậy giống như bệnh gần chết, nên ai bảo uống thuốc gì là uống tất, thế mà vẫn chết, không được ức quá, đành bán lỗ máy luôn.:((

Status
Không mở trả lời sau này.